• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

S

saurom84

Guest
so bản x6 16g đã có fw30.2.003 rồi mà sao bản 8g lại chưa có các bạn nhỉ

minhdale

nói về giao diện phát nhạc thì nó hơn chứ phần nghe thì chắc gì nó đã hơn x6. Nhưng mà mình nghĩ nghe nhạc thì phải nghe bằng tai, chứ có phải nghe bằng mắt đâu mà đẹp với xấu! Có đẹp thì cũng chả mum được đâu mà thèm bác ạ =))

Có thể Ko hơn nhưng chắc chắn ko kém hơn + thêm cái giao diện nữa thì chả đá cái mp của x6 vào xọt rác sao.:))Mấy bác hài lòng với thực tại thế là tốt.:))

Mình vừa flash cfw c6 của xuân đường. mình rất thích bản cfw này. Nhưng không hiểu sao flash cfw này vào thì không thể gọi điện cho ai được thậm chí gọi 900 cũng không được. Bấm vào nút gọi chẳng có phản ứng gì cả. Có ai giúp mình khắc phục với. Mình đã *#7370# rồi mà vẫn bị như vậy

ls2v3

mọi ng` cho em hỏi 1 chút với ạ >.<

mấy hôm trc' e có update cho cái music player trong máy, và bỗng dưng phát hiện player show được lời của bài hát
...
nhưng mà bài có bài ko ạ :((

nếu bây h muốn chủ động add lời thì làm thế nào ạ?

em cảm ơn ạ

teenbn

mọi ng` cho em hỏi 1 chút với ạ >.<

mấy hôm trc' e có update cho cái music player trong máy, và bỗng dưng phát hiện player show được lời của bài hát
...
nhưng mà bài có bài ko ạ :((

nếu bây h muốn chủ động add lời thì làm thế nào ạ?

em cảm ơn ạ

bạn mở bài hát đó bằng phần mềm jetAudio trên máy tính.nháy chuột phải vào bài hát đó chọn Edit > Edit Tag > Lyric vào copy lyric vào đó

asleepcowboy42

cho em hỏi là cái trình ghi âm,khi em ghi âm xong rồi thì file ghi âm nó nằm ở đâu ạ? Em tìm trong thư viện nhạc,clip âm thanh mà không thấy. Khi ghi âm xong có 1vài lỗi em không hiểu tại sao,định up track ghi âm lên mà tìm mãi không biết nó nằm ở đâu cả.

cho em hỏi là cái trình ghi âm,khi em ghi âm xong rồi thì file ghi âm nó nằm ở đâu ạ? Em tìm trong thư viện nhạc,clip âm thanh mà không thấy. Khi ghi âm xong có 1vài lỗi em không hiểu tại sao,định up track ghi âm lên mà tìm mãi không biết nó nằm ở đâu cả.

bạn vào quản lí tập tin > ổ C (hoặc E)> sounds > digital sẽ có clip âm thanh .mp4 mà bạn đã ghi

vovanxuanpc

mình đang xài 1 em x6-16GB ne
cảm ứng rất nhạy, ko thua gì iphone
wifi tốc độ cao nữa chứ
nói chung là rất GOOD

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

có ai xài x6 chưa chỉ cho em cách xem nhìu video trong readplayer với

pac nào bít thi gửi vào mail dùm e nhé
thank nhìu
vovanxuanpc@yahoo.com.vn

Chỉnh sửa cuối:

hutjeumj

có b nào biết phần mềm nào chuyển đuôi video cho x6 k ? m vừa mới tải đc mấy tập phim tom & jerry muốn xem mà k biết chuyển đuôi bằng pm nào tốt ? tks nhiều nhiều nhé

vxth4nh

có b nào biết phần mềm nào chuyển đuôi video cho x6 k ? m vừa mới tải đc mấy tập phim tom & jerry muốn xem mà k biết chuyển đuôi bằng pm nào tốt ? tks nhiều nhiều nhé
Dùng Total video converter ;;) Chuyển sang Chuẩn MPEG4 MP4 \-/
Total video converter Bạn có thể tải tại đây
Download Total Video Converter 3.71
Serial: (Dành cho v3.7)
6DEC207B-F3C6764F-0E90B64F-80F3052A-5FB4E1A9-A9050784-1DA74A30-6E95FC39-B4F627AB-406D07C1-97BAB567-806A4672-39A2B2A5-0C7E9E30-8DFDD3CD-B67F235C
Download Total Video Converter 3.60 (phiên bản 3.60 có kèm theo serial) :p

đèn flash

Không biết có bạn nào như mình không.
Con X6 của mình khi chụp ảnh thì nò nhá flash đến 02 lần nên ảnh chụp được bị sao ấy.
Có một cái vệt sáng nằm ợ góc dưới phải của tấm ảnh.
khó chịu lắm.
Các bạn có ai giúp mình được không.
Chỉ cho nó nhá 01 lần thôi thì sẽ ok.
Cám ơn trước nha.
Chờ đợi sự giúp đỡ từ mọi người.

Trvuphuong

Member
Không biết có bạn nào như mình không.
Con X6 của mình khi chụp ảnh thì nò nhá flash đến 02 lần nên ảnh chụp được bị sao ấy.
Có một cái vệt sáng nằm ợ góc dưới phải của tấm ảnh.
khó chịu lắm.
Các bạn có ai giúp mình được không.
Chỉ cho nó nhá 01 lần thôi thì sẽ ok.
Cám ơn trước nha.
Chờ đợi sự giúp đỡ từ mọi người.

Cái đó là do flash nó gần camera, máy bác có dán keo chỗ camera ko?

damhuytho

Hôm nay chót dại mình cài 1 cái theme iphone X6-00 sau đó mình chạy nó thì tự dưng bị sập nguồn, rùi thì khởi động thế nào cũng không chịu lên. có ai bít là phải xử lý tình huống này thế nào không?

boy_online01

Hôm nay chót dại mình cài 1 cái theme iphone X6-00 sau đó mình chạy nó thì tự dưng bị sập nguồn, rùi thì khởi động thế nào cũng không chịu lên. có ai bít là phải xử lý tình huống này thế nào không?

Format 4 ngón. Mình cũng bị dính chưởng này rồi. Chắc lại máy chưa hack hả?

damhuytho

nguyen văn bởi boy_online01
Format 4 ngón. Mình cũng bị dính chưởng này rồi. Chắc lại máy chưa hack hả?
máy mình hack rui b ơi? phải làm thế nào với nó hả b. huong dan chi tiet cho minh di!;;)

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

máy mình hack rui b ơi? phải làm thế nào với nó hả b. huong dan chi tiet cho minh di!;;)

Thì cứ bấm 4 nút Nguồn + Chụp ảnh + Phím đỏ + phím xanh cùng một lúc là máy trở về nguyên bản, bao giờ nó rung thì được. Lúc trước mình cũng bị do cài phải themes tích hợp effect, lúc ý máy cũng chưa hack, cài xong nó bảo themes lỗi, sọc màn hình xong lịm đi. Tháo pin lặp lại cũng ko được.