• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

shido_katori

Active Member
mình thử bung rof2 ra.lục tung nó lên mà chẳng thấy mấy cái shazam đó đâu cả !!
bạn có file sis của shazam ko, dùng SISWARE bung ra sẽ ra dc các thư mục private, resource,sys.. xem các file trong đó rồi vào rofs 2 xóa theo đường dẫn nhé !

max1397

Member
bạn có file sis của shazam ko, dùng SISWARE bung ra sẽ ra dc các thư mục private, resource,sys.. xem các file trong đó rồi vào rofs 2 xóa theo đường dẫn nhé !
uhm.mình bik.nhưng tìm hoài ko thấy mấy cái file đó trong rofs2 đâu hết !!

boy_online01

Bản fw nào cho X6 cũng thế thôi. Hai pm Quick Office và Shazam là mình ko bao h cài đặt thành công trên X6, kể cả xoá hết các file nhưng nó vẫn bị built-in. Mình nghĩ do 2 pm này có sẵn trên fw gốc và là trial, có file nào đó (ko thuộc file sis) ghi nhớ 2 pm này. Khi port N97/C6 qua X6 có thể binh24 vẫn giữ lại file đó nên bị built-in :D. Trc mình cũng có bản Shazam full và cài đc trên fw gốc/cfw của X6, nhưng tại ko dùng nên xoá đi rồi:p

sieutocdo1994

Bản fw nào cho X6 cũng thế thôi. Hai pm Quick Office và Shazam là mình ko bao h cài đặt thành công trên X6, kể cả xoá hết các file nhưng nó vẫn bị built-in. Mình nghĩ do 2 pm này có sẵn trên fw gốc và là trial, có file nào đó (ko thuộc file sis) ghi nhớ 2 pm này. Khi port N97/C6 qua X6 có thể binh24 vẫn giữ lại file đó nên bị built-in :D. Trc mình cũng có bản Shazam full và cài đc trên fw gốc/cfw của X6, nhưng tại ko dùng nên xoá đi rồi:p

lúc trc' mình nhớ có bạn post cái qiuck office sài đ.c trên fw gốc lẫn cfw ak. dù có sẵn quick office vẫn sài dc

max1397

Member
bạn có nhớ là tải ở đâu ko !!mình thix shazam lắm !!

max1397

Member
đã cài được shazam nhưng chỉ trial.mình tải bản full để cài đè nhưng báo lỗi phần mềm đã có sẵn..hok hiểu lun

t1985

.bạn sữ dụng fw cook cũa mình nè .mấy vấn đề đó không là gì cã :http://www.mediafire.com/?bq5eq1stc1w4mja .quân tữ không hại người đâu !

max1397

Member
Nếu bạn thích Shazam đến vậy sao ko vứt nó vào rofs luôn ý.
mình ko muốn flash lại nên mới cần nó như zi.chỉ cài zô thôi.thanks ae giúp đỡ,đợi FW của bác sieutocdo hoàn thiện r mình làm lun.

kaothenhi

cài ko được.báo lỗi tập tin bị khóa
bạn ơi
Thế ah bạn, chắc chỉ cài ở máy mình rồi, vì mình vẫn cài được bình thường. mà hôm nay mới để ý cái đuôi của nó .sis.dcf không hiểu là gì, không biết bỏ cái .dcf có được không?

tuancongtu87

Ko biết khi nào có symbian anna cho x6 nhỉ đợi dài cả cổ rùi dcm bọn nókia ko công bằng tý nào.

mada203

dạo này con X6 8GB của em sao nó chậm quá, em đã xài lâu rồi, nên mấy vấn đề như tắt hiệu ứng .v..v... gì đó em đã làm hết rồi mà cũng chậm. Có ai hướng dẫn em cái cfw thì giúp em tại đây với, vì post link qua đó họ ghi ko hiểu mấy :( tks

caobang200

bạn muốn chạy CFW thì bạn fai vào diễn đàn học jak flash với hack cook s60v5 chứ hướng dẫn ở đây ko đc đâu.mới đầu ai cũng vậy đọc các bản CFW thì ko hiểu nhưng đọc xong các bài hướng dẫn hack flash là biết liền.chúc thành công! \-/
dạo này con X6 8GB của em sao nó chậm quá, em đã xài lâu rồi, nên mấy vấn đề như tắt hiệu ứng .v..v... gì đó em đã làm hết rồi mà cũng chậm. Có ai hướng dẫn em cái cfw thì giúp em tại đây với, vì post link qua đó họ ghi ko hiểu mấy :( tks