• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

MinhThang

Manager
Em thấy nó cứ thế nào ý,bây h lại bình thường,thỉnh thoảng bỏ vào túi 1 lúc đi thì lại bị,em nghĩ chắc tạo phần mềm,em đang chạy cfw,em đọc trên mạng thấy mang lên care sợ bị luộc đồ vs nó ủ máy lâu lắm :(

Chắc là bị hơ mạch hay các tiếp xúc đó bạn, care họ kiểm tra nếu nhẹ có thể lấy liền trừ khi nặng mới để lâu thôi.

caobang200

Nokia Care ai cũng lo bị luộc đồ hix care gì vậy! con X6 của mình từ lúc mua đã bị lỗi giắc cắm tai phone rùi mà đọc toàn thấy luộc đồ ko dám đi care nữa. tai phone cắm hết nghe nhạc nhỏ và ko rõ,cắm hờ thì nghe bt nhưng dễ bị tụt giắc,có ai bị như mình ko? 8-|
Em thấy nó cứ thế nào ý,bây h lại bình thường,thỉnh thoảng bỏ vào túi 1 lúc đi thì lại bị,em nghĩ chắc tạo phần mềm,em đang chạy cfw,em đọc trên mạng thấy mang lên care sợ bị luộc đồ vs nó ủ máy lâu lắm :(

drthanh88

Nokia Care ai cũng lo bị luộc đồ hix care gì vậy! con X6 của mình từ lúc mua đã bị lỗi giắc cắm tai phone rùi mà đọc toàn thấy luộc đồ ko dám đi care nữa. tai phone cắm hết nghe nhạc nhỏ và ko rõ,cắm hờ thì nghe bt nhưng dễ bị tụt giắc,có ai bị như mình ko? 8-|

sao lúc mua bạn ko kiểm tra kĩ vậy. máy mình bình thường ko bị làm sao cả.

kutetua

Tai nghe của em cũng lỗi,nhưng àm là ko chuyển dc bài hát bằng nút bấm :(

kutetua

Thế ạ,ai biết cho em hỏi ở hà nội thì care ở đâu là chất lượng nhất ạ,huhu vừa qua 18 điện biên phủ mà chủ nhật bảo hành đóng cửa :((

drthanh88

ai có bản QT nào xài tốt cho x6 ko share qua mediafire cho mình với. cài mấy bản rùi mà nó cứ báo lỗi là sao nhi? hướng dẫn mình thứ tự các bước cài nữa nhá, thanks trước.

tngoc1

mang ra care thì cần mang gì vậy bạn? mình ở CaoBang tự mang xuống HN đc ko nhỉ ?

mang mỗi máy thôi, bảo hành bọn care có thể check trên mạng, nó check còn bh là nó sẽ chăm sóc cho em Nokia free, không còn thì mất phí. Check xong rồi nó sẽ gọi một thằng ra mở máy trưóc mặt, để kiểm tra xem máy đã dc qua sửa chữa ở ngoài chưa, nếu rồi là nó không bảo hành. Đồng thời bọn nó cũng yêu cầu mình ký (trg hợp để lại máy) vào main, pin, màn hình, bọn nó có quên thì ae phải nhắc. Và quan trọng là trình độ chém gió để bọn nó xử lý nhanh cho mình. Lưu ý là nhân viên care nhận máy đa phần là nữ, chém giỏi thì mấy em ý xếp vào lịch xử lý nhanh, có khi lấy luôn, còn không thì cứ như bt, đợi lâu vãi ra.

Mình thì hay đi bảo hành ở chỗ Điện Biên Phủ, bảo hành 4 cái máy rồi, 1 cái 3 lần. Chưa bao h có hiện tg luộc đồ. Tuy nhiên mình cẩn thận lần nào nhận máy cũng xem lại cái pin có giống cũ không, bật máy lên kiểm tra xem mọi chức năng có ngon lành không, 15 phút chứ mấy, mà có cả điều hòa thì ngại j, xong rồi mới ra về.

p/s: thích chỗ Điện Biên Phủ vì em nào cũng xinh cả :x

caobang200

18 Điện Biên Phủ Hà Nội ah bạn? thanks bạn nhé,không biết ở HN care nào nhanh và tốt nhất nhỉ ^^

tngoc1

18 Điện Biên Phủ Hà Nội ah bạn? thanks bạn nhé,không biết ở HN care nào nhanh và tốt nhất nhỉ ^^

uh 18 DBP, HN thì bạn nên chú ý là hình như chỉ có 2 chi nhánh chính thức của nokia thôi thì phải, chỗ DBP với cả Nguyễn Chí Thanh. Ngoài ra Nokia cũng thuê hãng thứ 3 để thay mặt nokia chăm sóc khách hàng, vẫn có tên là nokia nhưng bạn vào trang chủ của nokia nó sẽ nói rõ cty nào đẩm nhiệm (vd như có 1 chỗ ở Lạc Long Quân), với những chỗ này thì chưa biết bh thế nào, nhưng chắc là lâu.

yeudesong87

Flash X6 ko đc........ Ai biết chỉ dùm mình với

Mình chạy FW cho X6 mà e nó cứ dừng ở chỗ stage 2 starting ......... mãi là sao vậy:|

thanhluan_phuyen

Bạn chọn vào Manual Flash, Dead USB, Factory Set, Normal Mode, tích bỏ không chọn CRT 308 và chọn vào Use INI chọn model điẹn thoại và flash chọn yes laf xong thôi, nhớ là tắt nguồn trước khi jaf nha.

yeudesong87

Bạn chọn vào Manual Flash, Dead USB, Factory Set, Normal Mode, tích bỏ không chọn CRT 308 và chọn vào Use INI chọn model điẹn thoại và flash chọn yes laf xong thôi, nhớ là tắt nguồn trước khi jaf nha.
Đã làm rồi nhưng vẫn bị như vậy bợn ah

max1397

Member
mình đang xài bản CFW n97mini v30,nhưng cài shazam cứ báo lỗi là phần cài đặt đã có sẵn(mặc dù trước h chưa cài bản nào cả).AE nào bik chỉ dùm vs nhưng ko flash lại máy.thanks nhìu

shido_katori

Active Member
mình đang xài bản CFW n97mini v30,nhưng cài shazam cứ báo lỗi là phần cài đặt đã có sẵn(mặc dù trước h chưa cài bản nào cả).AE nào bik chỉ dùm vs nhưng ko flash lại máy.thanks nhìu
có thể trong lúc làm CFW cooker có thể remove ko hết những thứ của Shazam trong CFW, cái này khắc phục chỉ có cách bung ROM ra rồi tìm mà xóa lại chứ ko thể ko flash lại dc

max1397

Member
có thể trong lúc làm CFW cooker có thể remove ko hết những thứ của Shazam trong CFW, cái này khắc phục chỉ có cách bung ROM ra rồi tìm mà xóa lại chứ ko thể ko flash lại dc
mình thử bung rof2 ra.lục tung nó lên mà chẳng thấy mấy cái shazam đó đâu cả !!