• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

asleepcowboy42

Sau 4 ngày xài thử iOS trên ipad, em cực ghét Apple. Dùng Symbian vẫn là nhất. iOS dùng rắc rối bỏ xừ!

hongthien9686

ra care co mat bao hanh ko ban. lau ko.

hơn 10 ngày bạn ạ, hôm roài mình đi bảo hành đó!
nhưng cũng tùy thôi, nếu tỉnh khác thì mình thấy time nó khác!
còn bảo hành thì không mất đâu! nó còn km cho mình 1 cái tem nokia nữa đó! hehe

mada203

Hi, mình ở Mỹ tho vừa khai trương Care Nokia chắc là bh ở đó luôn ko chuyển đi đâu hết, sợ bung máy mất đi giá trị T_T

asleepcowboy42

fan là k bỏ sym dùng cái khác.đằng này là vì chán ios ms quay về sym thôi.nhưng vẫn hoan nghênh bạn ý trở về ngôi nhà symbian =D>plazplaz

chỉ còn cách ra care vệ sinh thôi

Em vẫn dùng X6 đấy chứ, còn cái vụ iOS là vì thằng anh trai mới mua iPad nên em dùng thử vài ngày. Chán vãi!

hongthien9686

Ôi! lúc nãy thử liều chết để cài font 1 lần nữa!
may mắn thay em nó mượt mà kinh khủng!
nhìn lại đẹp hơn nữa! đúng là hú hồn!\-/

nghia_kn

tớ cài fonts blackber.... .tft gì gì đó , nó chỉ hiện fonts ở trong phần mềm ttpod còn những chỗ khác ko thấy nó hiện là sao nhỉ

drthanh88

CFW n97 mini đang ''hot'' mà các cao thủ cook của x6 nhà mình ko mặn mà lắm nhỉ? bro nào làm một bản hoàn chỉnh share cho a e đi ? thanks

minhdale

tớ cài fonts blackber.... .tft gì gì đó , nó chỉ hiện fonts ở trong phần mềm ttpod còn những chỗ khác ko thấy nó hiện là sao nhỉ
Nếu bạn muốn hiện tất cả thì nên copy 4 bản giống như khi bỏ vào cfw đó :)).Rồi nhớ copy vô E:\Resource\fonts

Dragon459

Manager
CFW n97 mini đang ''hot'' mà các cao thủ cook của x6 nhà mình ko mặn mà lắm nhỉ? bro nào làm một bản hoàn chỉnh share cho a e đi ? thanks
dạo này vào đợt thi cử làm gì có ai rảnh làm hả bạn.chạy thi còn không kịp huống chi ngồi cook;;)

nghia_kn

Nếu bạn muốn hiện tất cả thì nên copy 4 bản giống như khi bỏ vào cfw đó :)).Rồi nhớ copy vô E:\Resource\fonts

to k hiêu y ban lam.neu copy lam 4 ban thi co phai doi ten thu muc khong.sr to onl bang dien thoai

samiboy007

Ôi! lúc nãy thử liều chết để cài font 1 lần nữa!
may mắn thay em nó mượt mà kinh khủng!
nhìn lại đẹp hơn nữa! đúng là hú hồn!\-/
Kái tên này bị lỗi font mà phảithay main àh. Các cụ care gjả vờ hay sao nhỉ?
Lỗi font thì format 4ngón hoặc flash phát là hết ngay mà.

boy_online01

Kái tên này bị lỗi font mà phảithay main àh. Các cụ care gjả vờ hay sao nhỉ?
Lỗi font thì format 4ngón hoặc flash phát là hết ngay mà.

Ko đơn giản thế đâu bác :D:
1. Format 4 ngón chỉ xóa ổ C thôi, trong khi font bạn ý để vào ổ E cơ.
2. Flash lại cũng ko hết lỗi là bởi trc khi flash phải xóa 4 thư mục hệ thống, mà lỗi font khởi động máy ko lên nguồn thì xóa kiểu gì ạk?
Nói chung ko có thẻ nhớ thật bất tiện và nguy hiểm :|

nghia_kn

Ko đơn giản thế đâu bác :
2. Flash lại cũng ko hết lỗi là bởi trc khi flash phải xóa 4 thư mục hệ thống, mà lỗi font khởi động máy ko lên nguồn thì xóa kiểu gì ạk?
Nói chung ko có thẻ nhớ thật bất tiện và nguy hiểm
tớ cài fonts trên ổ C ko dám cài ở ổ E sợ nó làm sao lắm ^^ . mà hình như có 1 bác trên 4rum sửa được lỗi fonts này thì phải , nghe nói bác ý flash lại máy nhưng trong FW có lệnh gì đó xóa tự tìm đến ổ E và xóa đi thì phải

samiboy007

Ko đơn giản thế đâu bác :D:
Nói chung ko có thẻ nhớ thật bất tiện và nguy hiểm :|

vậy thì tạo 1thư mục gjốg thư mục chứa font trên E. Thêm font khác + Rename font gjốg font bị lỗi. R bỏ tất cả vào Rofs2 và flash lại.