• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

hongthien9686

có cách nào down về là làm ngay được ko bác?
Em ko muốn đụng chạm gì tới mấy cái file đó bác ạ!
Em nhấn *#7370# trước khi jaf mà có được đâu?
Bác hướng dẫn cu thể cho em với ạ!
Em cảm ơn nhiều!

minhdale

có cách nào down về là làm ngay được ko bác?
Em ko muốn đụng chạm gì tới mấy cái file đó bác ạ!
Em nhấn *#7370# trước khi jaf mà có được đâu?
Bác hướng dẫn cu thể cho em với ạ!
Em cảm ơn nhiều!
Hình như là thỉnh thoảng tui hổng có hardreset mà vẫn có mấy app đó thành ra mất thời gian gỡ :)).Khéo khi nào bạn ghét mấy app đó thì jaf nó mới ra :))
Cách chắc chắn nhất là bung file 559_31.0.004_001_000_U001.uda.fpsx = Nokiaeditor sau đó dùng phần mềm đọc file .img ( thử dùng winrar xem có được ko ;))) bung tiếp cái file .img đó rồi copy vào ổ C điện thoại (phải hack mới copy được :)))

hongthien9686

Hình như là thỉnh thoảng tui hổng có hardreset mà vẫn có mấy app đó thành ra mất thời gian gỡ :)).Khéo khi nào bạn ghét mấy app đó thì jaf nó mới ra :))
Cách chắc chắn nhất là bung file 559_31.0.004_001_000_U001.uda.fpsx = Nokiaeditor sau đó dùng phần mềm đọc file .img ( thử dùng winrar xem có được ko ;))) bung tiếp cái file .img đó rồi copy vào ổ C điện thoại (phải hack mới copy được :)))

không được bạn ạ, mình đã cố gắng hết sức rồi đó!
bung mấy cái kia thì lằng nhằng quá nên thôi vậy!
trước đay thì chỉ cần jaf lại lần 2 là có, nhưng mấy hôm nay mionhf làm tới chục lần mà cũng không được!
nản cò lẹ!

Chỉnh sửa cuối:

minhdale

Mấy cái app đó việt nam có hay xài đâu mà thích dữ vậy.Ông này giống ông già nhà tôi.Cứ thích mấy cái app nó cho sẵn - cứ thích để cho nặng máy =)).Mà ở người dùng việt nam ko động tới.Và mấy cái app đó đều có thể tải từ trên 4r mình cả đó =)).Tui bó tay rồi.Tự xử đi thôi =)).

Đang phân vân nội tâm dữ lắm.
1.Dùng FW N97 mini với nhiều mod đặc biệt là smart dialer, đẹp, tiện lợi, dễ update app, tiết kiệm pin hơn cả FW gốc....Mỗi tội cảm ứng chỉ hơn C6 port một chút - nhắn tin bấm nhanh rất hay bấm lộn.
2.Dùng FW X6 với cảm ứng (đạt) chuẩn (quốc tế) ;;).Nhắn tin sướng nghe nhạc hay hơn FW ported (vì nó nằm trong dòng Xpress Music mà :)).Mỗi tội ít mod, HS nghèo nàn, khó update app vì nằm trong core.

Chỉnh sửa cuối:

hongthien9686

huhu!
tại em thấy thích mấy cái đó!
nó nằm trong đó thấy máy có vẻ chắc hơn bác ạ!
cả ngày hnay em jaf tới 10 lần rồi mà vẫn không được!
em quyết định từ bỏ nó thôi bác ạ!
à, bác cho em hỏi tí, em cài nhiều pm rồi xóa đi thì có ảnh hưởng gì không nhỉ?
lâu ngày không biết nó có đây cái phần uni.... gì gì đó không nữa???

jonyhoanganh

Bác cho em hỏi cái nữa!
em định CFW thì cái này có được không?
http://www.pdaviet.net/showthread.php?128686-CFW-C6-20.0.042-gt-X6-core-V31-by-Hoàng-Huy
em đọc qua thấy cũng hay hay!
bác cho em ít kiến thức nhé!
em cảm ơn bác nhiều!

Bản của Huy thì bạn cứ chạy đi, k cần phải lo lắng đâu, người trong nghề mình biết mà.

huhu!
tại em thấy thích mấy cái đó!
nó nằm trong đó thấy máy có vẻ chắc hơn bác ạ!
cả ngày hnay em jaf tới 10 lần rồi mà vẫn không được!
em quyết định từ bỏ nó thôi bác ạ!
à, bác cho em hỏi tí, em cài nhiều pm rồi xóa đi thì có ảnh hưởng gì không nhỉ?
lâu ngày không biết nó có đây cái phần uni.... gì gì đó không nữa???
Cài nhiều xóa đi chả ảnh hưởng gì cả, kể cả bạn flash nhiều cũng khó hỏng dc. Bạn cứ yên tâm mà phá đi!

tuyenn777

xin chào mọi người mình định mua một em x6 cũ không biết giá bao nhiêu,nhờ anh em tư vấn giùm.hiện giờ mình có 4 triệu không biết có đủ không?cảm ơn anh em trước nha.à cho mình hỏi luôn pin của x6 có bền không nếu nghe nhạc thì được bao nâu.cảm ơn mọi nguời.

S

saurom84

Guest
xin chào mọi người mình định mua một em x6 cũ không biết giá bao nhiêu,nhờ anh em tư vấn giùm.hiện giờ mình có 4 triệu không biết có đủ không?cảm ơn anh em trước nha.à cho mình hỏi luôn pin của x6 có bền không nếu nghe nhạc thì được bao nâu.cảm ơn mọi nguời.

giá 4tr thì cũng được nhưng sợ không ai bán đâu. x6 xài ổn định lắm. nghe nhạc lâu hết pin và rất hay

tuyenn777

x6 giờ mà 4tr thì bán k ai mua ấy chứ bạn:D

vậy 4 triệu là đắt hay rẻ hả bạn,hôm nọ mình hỏi một em 5800 cũ họ quát 3,4 triệu.mình ở hạ long không biết ở đây người ta bán có đắt hơn nơi khác không.cảm ơn bạn.

sieutocdo1994

chán X6 thật. con của mình sài chưa tròn năm mà pị sọc màng hình oy`. chắc phải ra care wa:(. mình thấy nokia ngày càng tệ đi. rất nhìu máy pị lỗi. 6700 classic cũng pị sọc màng hình khi chưa hết bảo hành. X3 máy fim' media hơi tệ, rất dễ súc ra...

linh2911

vậy 4 triệu là đắt hay rẻ hả bạn,hôm nọ mình hỏi một em 5800 cũ họ quát 3,4 triệu.mình ở hạ long không biết ở đây người ta bán có đắt hơn nơi khác không.cảm ơn bạn.
X6 16GB h tầm 3,5tr thôi. 4tr hơi mắc với 1 máy 2nd

hongthien9686

x6 giờ mà 4tr thì bán k ai mua ấy chứ bạn:D

Nếu không nhầm thì bác này đã chuyển sang ăn roi rồi!
Không có việc gì thì ra nắng chơi cho mát nha!:))
không được vào phán linh tinh thế chứ!
không thể định giá cho máy cũ được đâu!
như tôi đây, giờ có ai bảo bán lại bằng giá lúc tôi mua thì tôi cũng không bán em nó đâu!
mặc dù máy vừa rút từ Care ra! hehe!:p

Dragon459

Manager
như tôi đây, giờ có ai bảo bán lại bằng giá lúc tôi mua thì tôi cũng không bán em nó đâu!
hê hê.tui thì xem sét.nếu cao hơn lúc mua tui sẽ suy nghĩ.^^ bao nhiêu tâm huyết cho em nó mà bảo bán là bán được ak.^^

dkhoan_0211

chán X6 thật. con của mình sài chưa tròn năm mà pị sọc màng hình oy`. chắc phải ra care wa:(. mình thấy nokia ngày càng tệ đi. rất nhìu máy pị lỗi. 6700 classic cũng pị sọc màng hình khi chưa hết bảo hành. X3 máy fim' media hơi tệ, rất dễ súc ra...
chuyển qua ăn roi chơi đi bác;;)

dùng x6 rồi chuyển qua htc như kiểu nông dân ra thành phố vậy các bác à:p

kaothenhi

Làm gì đến mức độ thế, bác đừng chơi dìm hàng vậy chứ. Không có nhu cầu cao dùng nói chung là cũng ổn mà.

sieutocdo1994

chuyển qua ăn roi chơi đi bác;;)

Mình cũng đang mún con SE ARC lắm nak ;;)
Nhưng thể phủ nhận những tiên lợi của SYM vì đã đ.c phát triển khá lâu oy`