• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

vjpcoj

Member
Hok biết giờ phí thay + phí mua màn hình 5800 bao nhiêu nhỉ @@!

Giờ cook cả màn hình hay sao mà hư màn rồi ^_^?
Màn hình mà giá 2tr như trưới chắc mua máy mới luôn!
Mua 5k8 mà tiếp tục cống hiến cho anh em! Hehee.

quocvu88_dn

mình đã cài được JAF rồi. bây giờ mình cần làm gì hả bạn

Bạn down firmware gốc của 5800 về, cài vào máy, rồi down các file hack hay mod của các bản cook FW của các thành viên trong diễn đàn. Rồi chép đè các file trong thư mục cook vào FW gốc của 5800 rồi tiến hành J.A.F bình thường. Cách J.A.F thì bạn tham khảo trên diễn đàn thôi chứ giờ dài lắm, vả lại chưa chắc mình hướng dẫn cụ thể bằng các bạn kia được. Chúc bạn thành công.

chip_dep_zai

Bạn down firmware gốc của 5800 về, cài vào máy, rồi down các file hack hay mod của các bản cook FW của các thành viên trong diễn đàn. Rồi chép đè các file trong thư mục cook vào FW gốc của 5800 rồi tiến hành J.A.F bình thường. Cách J.A.F thì bạn tham khảo trên diễn đàn thôi chứ giờ dài lắm, vả lại chưa chắc mình hướng dẫn cụ thể bằng các bạn kia được. Chúc bạn thành công.

mình đang dùng FW 5 rồi thì cài gì nữa hả bạn??thế dùng pm gì để bung cái FW gốc ra vậy bạn? thế có cài FW nao hack sẵn ko?hic

elkun2610

5800 không có phím sao chơi được giả lập vnes nhỉ?
Có pro nào bít không chỉ mình với???

thaiduytam

hepl 5800 của em gấp!!!!

tình hình là em tải chương trình Resistors Touch trên ovi về,ko biết là gì!nhấp vào thử,vọc mấy cái thanh màu lên xuống ai ngờ màn hình tự nhiên giựt giựt rùi tối thui lun!em reset 4phim cũng ko hết!giúp em với!!!!!~X(~X(

lxmta

nghiên cứu, nếu không được bạn dùng JAF như để hack máy chạy lại FW xem sao, thân

Hoden

Super V.I.P
tình hình là em tải chương trình Resistors Touch trên ovi về,ko biết là gì!nhấp vào thử,vọc mấy cái thanh màu lên xuống ai ngờ màn hình tự nhiên giựt giựt rùi tối thui lun!em reset 4phim cũng ko hết!giúp em với!!!!!~X(~X(

tháo thẻ ra rồi khởi động lại máy , rồi 4mat thẻ xem hết không có lẽ xung đột ứng dụng hoặc pm quá nặng gây lag ram

thaiduytam

hix!tháo thẻ khởi đọng vẫn đen thui!màn hình vẫn lên bấm cảm ứng vẫn rung nhưng màn hình tối thui!điên wa!chương trình Resistors Touch là cái wai1 gì ma ác wa!em xin chừa nếu máy bình thường lại sẽ ko dùng chương trình nào của ovi nua!huhu

BuuPhucCT

Well-Known Member
hix!tháo thẻ khởi đọng vẫn đen thui!màn hình vẫn lên bấm cảm ứng vẫn rung nhưng màn hình tối thui!điên wa!chương trình Resistors Touch là cái wai1 gì ma ác wa!em xin chừa nếu máy bình thường lại sẽ ko dùng chương trình nào của ovi nua!huhu

Máy còn bảo hành thì đem ra CARE cho nó chạy lại FW hay tự cài FW lại xem sao. Có thể máy đã bị lỗi PM một cách nghiêm trọng rồi.

quocvu88_dn

các bạn ơi. Cho mình hỏi có phần mềm nào hỗ trợ nghe nhạc flac trên 5800 không vậy?

phobuon9

Pin các bạn dùng 5800 bao lâu thì sạc 1 lần vậy ??? mìh dùng ngày nào cũng phẢI sạc máy mới mua vậy có phải hao nhanh k ???

llTuyetTinhCocll

các bạn ơi. Cho mình hỏi có phần mềm nào hỗ trợ nghe nhạc flac trên 5800 không vậy?

flac ?? là file flv hay sao bạn??? nếu đúng thì xài cái S.movie bản 4.15 là ổn định nhất ý....

Pin các bạn dùng 5800 bao lâu thì sạc 1 lần vậy ??? mìh dùng ngày nào cũng phẢI sạc máy mới mua vậy có phải hao nhanh k ???

Cũng tùy.....nếu nghe gọi bình thường mà 1 ngày thì pin có vấn đề......còn nghe nhạc, xem phim, game 1 ngày thì cũng bình thường thôi bạn....

kaka_nd

Con nokia 5800 của mình bị gặp một vấn đề về xem ảnh, khi vào "bộ sưu tập" và vào mục "hình ảnh & video" thì nó không load được ảnh trong thu mục "hình ảnh" mà mình lưu trong thẻ nhớ. nó chỉ load được hình ảnh trong bộ nhớ máy thôi. Mình có cách khắc phục là vào thư mục "hình ảnh" lưu trong thẻ nhớ xóa một hai bức ảnh chụp ở phần camera đi là nó lại xem được bình thường trong ứng dụng xem ảnh mặc định của máy. Nhưng làm như thế chỉ tạm thời thôi. lần sau mình vào xem ảnh lại bị hiện tượng như trên. Lỗi này mình chỉ gặp khi nâng cấp lên FW V50. trước đó thì không bị.Mình đã cài một số phầm mềm xem ảnh khác rồi. Nhưng vẫn thíc trình duyệt ảnh mặc định của máy hơn.
Thanhk!

phobuon9

Cũng tùy.....nếu nghe gọi bình thường mà 1 ngày thì pin có vấn đề......còn nghe nhạc, xem phim, game 1 ngày thì cũng bình thường thôi bạn....
máy để onl chat chit với nt tí thôi. nghe gọi bt thì đc bao ngày nhỉ bạn ?

Status
Không mở trả lời sau này.