• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

chip_dep_zai

Lúc trước mình cũng như bạn thôi, đọc thấy nản vì rắc rối quá. Nhưng mà thật sự dễ lắm bạn à. Chỉ cần đọc kỹ , rồi làm theo từng bước là được vì các bạn trong diễn đàn hướng dẫn rất chi tiết. Nếu làm được rồi bạn sẽ thấy dễ lắm.

Có gì khó khăn mình chỉ cho.

um.thế bgio mình đang ở FW 5.hack bằng helo0x tu FW 3.minh up bằng *#0000# thì mình có hack bang JAF được nữa k?hay phải đợi co FW6

quocvu88_dn

Bạn up lên V50 bằng *#0000# nên vẫn còn hack. Bây giờ nếu bạn reset máy lại là sẽ mất hack. Nếu muốn có lại hack thì cách duy nhất là flash lại với J.A.F hay Phonenix thôi. Mà thường thì dùng J.A.F

quocvu88_dn

Nhân tiện cho mình hỏi dùng phần mềm nào để giải nén file zip trên 5800 vậy?

Mình có dùng Winrar hoạt động rất tốt, hầu như giải nén được tất cả các file .rar nhưng cứ .zip là nó không giải nén được. Mình cũng thử Xplore rồi mà vẫn không được. Có bạn nào biết phần mềm nào hay thì chỉ mình với? Thanks

ngoanrazor

Well-Known Member
.zip thì xplore hỗ trợ rồi, bn xem lại coi file có bị hư ko hoặc bạn nhìn lộn .7zip thành .zip

csbv8x

Có ai giải thích hộ mình vì sao khi cắm tai nghe vao thì chỉ nghe đc 1bên,tai nghe ko bi hỏng,format máy rùi nhưng ko đc

halci1980

có ai biết cách fomas thẻ nhớ ở máy 5800 không chỉ mình với, mình tìm mãi nhưng không thấy chỗ fomas đâu cả.

vjpcoj

Member
có ai biết cách fomas thẻ nhớ ở máy 5800 không chỉ mình với, mình tìm mãi nhưng không thấy chỗ fomas đâu cả.

Quản lí tập tin-> E:thẻ nhớ (phải vào trong thẻ đã) -> tuỳ chọn-> tuỳ chọn thẻ nhớ-> định dạng

quocvu88_dn

.zip thì xplore hỗ trợ rồi, bn xem lại coi file có bị hư ko hoặc bạn nhìn lộn .7zip thành .zip

Mình xem kỹ mà. nhưng mỗi lần giải nén .zip là nó báo error gì đó. không hiểu nổi, mặc dù mình đã thử với nhiều file .zip khác nhau.

Còn .7zip thì khác gì vậy bạn?

minhtri9798

mình mới để ý thấy C5 lúc vào phần chụp hình nó có chế độ chụp toàn cảnh giống như soft Panora( ko nhớ rõ tên nữa) bên 5800 vậy. KO biết firmware mới 5800 có chức năng này ko ta

hantinhtu_baby

cám ơn bạn nhé.
Đừng post bài spam như vậy!muốn cảm ơn người ta đả có nút thank cho bạn rùi!
mình mới để ý thấy C5 lúc vào phần chụp hình nó có chế độ chụp toàn cảnh giống như soft Panora( ko nhớ rõ tên nữa) bên 5800 vậy. KO biết firmware mới 5800 có chức năng này ko ta
Ko có chức năng đó đâu bạn!V5 màn hình rộng càn gì.

nsp1089

Có bạn nào biết cách làm cho cái trình xem ảnh và video nó chỉ quét trong mục image ko? Máy mình nó quét hết cả ảnh của các pm

BuuPhucCT

Well-Known Member
Có bạn nào biết cách làm cho cái trình xem ảnh và video nó chỉ quét trong mục image ko? Máy mình nó quét hết cả ảnh của các pm

Cài PM LCG PHOTOBOOK vào mà xem ảnh thì nó sẽ chia theo từng folder rất tiện theo dõi.

quocvu88_dn

Rõ ràng là tối hum trước mới nghe xong,đến mai lại bị như vay

Bạn xem lại trong trình nghe nhạc của máy có chế độ equalizer (cân bằng) nếu bạn không để ở giữa mà kéo về hết một bên thì sẽ chỉ nghe được một bên loa thôi. Để ở giữa thì mới nghe được cả 2 loa đều nhau. Bạn vào phần setting(trong trình nghe nhạc) để chỉnh
Mình nghĩ máy bạn chỉnh lộn nên như vậy, chứ không thì mình cũng không biết sao nữa. Chúc bạn sửa được nhé.

chip_dep_zai

Nhân tiện cho mình hỏi dùng phần mềm nào để giải nén file zip trên 5800 vậy?

Mình có dùng Winrar hoạt động rất tốt, hầu như giải nén được tất cả các file .rar nhưng cứ .zip là nó không giải nén được. Mình cũng thử Xplore rồi mà vẫn không được. Có bạn nào biết phần mềm nào hay thì chỉ mình với? Thanks

mình đã cài được JAF rồi. bây giờ mình cần làm gì hả bạn

MuscleNerd

Có cách nào tắt chế độ xoay ngang màn hình khi đang nói chuyện điện thoại không mấy anh? chỉ tắt xoay ngang lúc đang nói chuyện, gọi điện thui ạ!

Status
Không mở trả lời sau này.