• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

cutun233

Những FW mới sau này thì hello_OX đều chẳng còn tác dụng. Chỉ có cách hack bằng CFW và up bằng JAF thôi. Bạn qua box COOK FW mà tham khảo nhé

mình vừa xài 5530 được khoảng 2 tháng
hôm nay bật nguồn lên mà không được
màn hình màu trắng mặc định với logo NOKIA và phím menu
bác nào biết cách khácch phục thì chỉ giáo em với
Thank you verry much!!!

tháo thẻ nhớ ra là ok liền

thepianist

Các bác ơi tại sao con 5530 của e ko cài đc những ứng dụng đc Việt hóa(em cũng down ở pda) nhỉ?
Rùi có mấy phần mềm e down bản có crack mà chưa có phần mềm nào crack đc cả, toàn trial thôi.
E kết nhất phần mềm Voice Inbox(tự trả lời và lưu lại lời nhắn) mà bản Trial chỉ đc 15 cuộc gọi đến, huhu, giúp e với

BuuPhucCT

Well-Known Member
Các bác ơi tại sao con 5530 của e ko cài đc những ứng dụng đc Việt hóa(em cũng down ở pda) nhỉ?
Rùi có mấy phần mềm e down bản có crack mà chưa có phần mềm nào crack đc cả, toàn trial thôi.
E kết nhất phần mềm Voice Inbox(tự trả lời và lưu lại lời nhắn) mà bản Trial chỉ đc 15 cuộc gọi đến, huhu, giúp e với

Muốn cài những PM VH hay CRAK thì máy phải hack mới cài được.

hoangtu107

các pác cho em hỏi máy 5530 lúc nghe dt hình như nghe tiếng bên kia nói qua máy mình nghe rất nhỏ ? . em mở volum full rồi nhưng nghe tiếng rất nhỏ k bjt do máy bj hay do dòng máy bj . Mang lên Care nó bảo bt hjc hjc ( nếu nói bt nghe ok, nhưng di chuyển trên xe, mưa thì k nghe đc j luôn ) mình xài mấy dòng dt nên cảm nnhận volum nghe = 60% máy khác thôi . ah sẵn các pác cho em hỏi các dòng máy Sámung + N 5800 có game lắc xí ngầu chơi rất hay nhưng 5530 k có , các pác nào có trò này cho 5530 k serach em với . thank

hagianghi

màn hình máy mình tự nhiên giờ bị cái chấm đục đục to bằng hột đậu xanh. bữa trước thì vệt màu xanh giờ ko thấy bị, lại bị màu này :| ko biết đem ra tgdd nó có bảo hành cho mình ko nhỉ? đợt em đem ra care trên đường phan đăng lưu bị nó làm cho 1 sẹo trên góc trên màn hình rồi. giờ đem đi care thấy ớn ớn :(

hoctronam

các pác có cách nào mod lại loa ngoài kồ?
m mua dt cùng lúc người bà con mà sao khi nghe nhạc nhỏ hơn nhiều ( cỡ 7 với 10 à)
mình xài 5530
SW ver :V 11.0.054
Custom ver :11.0.054.C01.01
có cách nào nâng cấp âm thanh chỉ mình với các bạn

abc3650

Giúp dùm em .. Con 5530 của em có 2 cái lỗi.

1. Vào *#0000# rùi cập nhật FW k đc

2. vào chọn themes xong nó văng ra ngoài bước trước đó ..

Đã thử *#7370# vẫn k đc .. Nó bị gì và em nên làm gì vậy ?

Thx all ..

GER2407

Máy của bác V bao nhiêu ạ? Nếu là V31 thì ko cập nhật được nữa.

.
Bạn thử cài một theme khác xem có bị lỗi đấy nữa ko? Cài theme nào nhẹ thôi.
Đã thử *#7370# vẫn k đc .. Nó bị gì và em nên làm gì vậy?
Bác thao thác cái này thì nó không làm gì nữa hay là sao ạ? Bác bấm *#7370# thì nó trơ ra đấy ạ?

hoctronam

Đã thử *#7370# vẫn k đc .. Nó bị gì và em nên làm gì vậy ?

Thx all ..

bạn hard reset đi bạn
Xanh+đỏ+camera+nguồn

sonyxa

Mình mới sd 5530 nên chưa rành lắm ... nó có cái ICON ADD+ ngay trên màn hình mà chưa biết cách tắt nó đi , cứ nhấn vào là nói đòi add contact . AI biết chỉ dùm mình với :(

binhly

"Mình mới sd 5530 nên chưa rành lắm ... nó có cái ICON ADD+ ngay trên màn hình mà chưa biết cách tắt nó đi , cứ nhấn vào là nói đòi add contact . AI biết chỉ dùm mình với"
bạn vào CÀI ĐẶT/CÁ NHÂN/MÀN HÌNH CHỦ/CHỦ ĐỀ MÀN HÌNH CHỦ/.CÓ BA DẠNG ĐỂ CHỌN, CHỌN CƠ BẢN HOẶC THANH PHÍM TẮT...

quoctam08

Mình có 1 thắc mắc, thông thưồng các đt thoại của Nokia khi muốn format the nhớ (định dạng thẻ) thì ngay phần thẻ nhở -->tùy chọn -->định dãng thẻ. nhưng 5530 mình lại ko thấy cái này. Chẳng lẻ 5530 ko format thẻ trên điện thoại được sao?
Mong được trả lời. cảm ơn.

manhphanmem

Mình có 1 thắc mắc, thông thưồng các đt thoại của Nokia khi muốn format the nhớ (định dạng thẻ) thì ngay phần thẻ nhở -->tùy chọn -->định dãng thẻ. nhưng 5530 mình lại ko thấy cái này. Chẳng lẻ 5530 ko format thẻ trên điện thoại được sao?
Mong được trả lời. cảm ơn.

Bạn vào quản lý tệp tin => đưa con trỏ đến hàng thẻ nhớ (nhưng không được mở thẻ nhớ) => bấm tuỳ chọn => chọn định dạng => máy sẽ cảnh báo là mất hết dữ liệu => nếu chấp nhận bạn bấm OK là format được thẻ

quoctam08

Bạn vào quản lý tệp tin => đưa con trỏ đến hàng thẻ nhớ (nhưng không được mở thẻ nhớ) => bấm tuỳ chọn => chọn định dạng => máy sẽ cảnh báo là mất hết dữ liệu => nếu chấp nhận bạn bấm OK là format được thẻ
Trời, đã bảo là ko có mục đó nên mình mới hỏi chứ có thì hỏi làm gì nữa. Ngay thẻ nhớ -->tùy chọn chỉ có các mục sau: Mở, Tháo thẻ nhớ, Tìm, Trợ giúp, Thoát.

0908727527

Trời, đã bảo là ko có mục đó nên mình mới hỏi chứ có thì hỏi làm gì nữa. Ngay thẻ nhớ -->tùy chọn chỉ có các mục sau: Mở, Tháo thẻ nhớ, Tìm, Trợ giúp, Thoát.

Vào thẻ nhớ -> Options -> Memory card options -> Format

Status
Không mở trả lời sau này.