• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

boynaught

cho em hỏi từ lúc up ban fw 20. cho con N5530 xog thj nó bị lỗi cứ khj nào vào hình anh và video nó lại chỉ hiện ra các hình ảnh và video ở trog bộ nhớ máy mà ko hjen trog bộ nhớ thẻ nhớ,, em xóa 1 file trog đó thj nó lại hiện ra tuốt. và 1 lỗi nữa là vào phần chỉnh sửa hình ảnh nó báo lỗi "bộ nhớ đầy cần xóa bớt thư mục". các Pro cho em cách chữa với. Nếu bay jo up lại fw thj liệu có ảnh hưởg gi đến máy ko? có chữa đc ko a. Thanks các pr0 trước nha Click here to enlarge

LeMyChinh

cho em hỏi từ lúc up ban fw 20. cho con N5530 xog thj nó bị lỗi cứ khj nào vào hình anh và video nó lại chỉ hiện ra các hình ảnh và video ở trog bộ nhớ máy mà ko hjen trog bộ nhớ thẻ nhớ,, em xóa 1 file trog đó thj nó lại hiện ra tuốt. và 1 lỗi nữa là vào phần chỉnh sửa hình ảnh nó báo lỗi "bộ nhớ đầy cần xóa bớt thư mục". các Pro cho em cách chữa với. Nếu bay jo up lại fw thj liệu có ảnh hưởg gi đến máy ko? có chữa đc ko a. Thanks các pr0 trước nha Click here to enlarge

4mat máy và thẻ là hết

o0NgoaLong0o

bạn chỉnh tắt trong phần flash đó,chỉnh là off
Còn nếu vẫn ko biết thì bạn lấy cái kềm với tuốc nơ vích cạy 2 đèn led ra là xong

Em chỉnh thành off rồi nhưng đèn vấn sáng chóe lúc đầu chỉ đoạn sau là ko flash thôi.

xabama

Em chỉnh thành off rồi nhưng đèn vấn sáng chóe lúc đầu chỉ đoạn sau là ko flash thôi.

à,flash lên là do nó lấy nét đó mà.Ko mún lấy nét thì bấm nút chụp trên màn hình cảm ứng đừng bấm nút vật lý

các bác cho em hỏi? Em đem máy 5530 xuống thế giới di động nhờ mấy ông đó hack giùm, mà mấy ông kêu là hack xong cài phần mềm vào mà bị lỗi mình ko tự sửa được đem đi bảo hành ,no sẽ ko bảo hành cho mình . Ko biết có phải ko các bác?

LeMyChinh

các bác cho em hỏi? Em đem máy 5530 xuống thế giới di động nhờ mấy ông đó hack giùm, mà mấy ông kêu là hack xong cài phần mềm vào mà bị lỗi mình ko tự sửa được đem đi bảo hành ,no sẽ ko bảo hành cho mình . Ko biết có phải ko các bác?

vẫn bảo hành BT bạn xem lại những đk ko bảo hành trên thẻ :D

sao mấy ông ở thế giới di động lại nói là ko bảo hành nhỉ? Ai đã hack thành công 5530 chỉ em với.

tuxedo862003

Có gì dâu , bạn xin dược cer và key sing cái helloox 2.0 là được à. Cài lên là nó làm cho hết . Mình vẫn hack bình thường.

hut_mit

khắc phục hiện tượng lỏng nắp sau nokia 5530XM!

mình ko biết đã ai post chưa nếu rồi thì mod del giup nhá .
mình thấy nắp của nó lỏng do cái ô chứa ống kíng máy ảnh lớn hơn so với độ dài + rộng của ống kính nên nó bị lỏng
cách để làm ô chứa ống kính nhỏ lại thì có rất nhiều cách các bạn có thể nghĩ
mình đưa cách của mình để bạn tham khảo :
bạn lấy băng dính một mặt dán 4 cạnh liên tiếp từ mặt rong ra viền ô rồi ra ngoài .
phần ngoài ko nên dán dính xuống mặt nắp vì mất mĩ quan , cứ để thế rồi nắm nó lại rồi phần thừa ra ngoài bạn lấy dao lam lạng đến chân :D . thế là xong khỏi thấy ọp ẹp khó chịu mỗi khi gọi hay nhắn tin :p .

nh0cstyle1102

mình cho em í mấy đoạn băng dính 2 mặt ở thân máy mặt sau
trên nắp thì dán băng dính 2 mặt ở cái gờ lên dài dài
bh tháo ra cũng khó :))

Tuxede862003 bạn chỉ cho mình chi tiết hơn được ko? Sing cái helloox2.0 ra sao? Mình mới dùng loại máy này nên ko biết . Chỉ mình với.

BuuPhucCT

Well-Known Member
sao mấy ông ở thế giới di động lại nói là ko bảo hành nhỉ? Ai đã hack thành công 5530 chỉ em với.

Hack chỉ là một dạng PM cài thêm để làm vô hiệu hóa mấy cái chứng chỉ thôi chứ có tác động gì tới máy đâu mà không bảo hành. Mấy thằng ấy không làm vì mất công thôi. Nội vụ xin CER là mất time rồi.
Máy bạn FW mấy vậy?

Máy mình Fw 20.0.080 vậy mà mình ra tgdd hỏi mấy ông đó hù mình như vậy, máy mới mua ko dám hack.

sao mình làm như bạn chỉ mà lại ko được? Mình cũng xin cer và key rồi mà lam mãi ko được . Có ai chỉ mình với. Mình ở thủ đức hcm . Anhtrangcodon19842002@gmail.com gởi cho mình hướng dẫn cụ thể và có hình minh hoạ nhé. Mình cảm ơn nhiều.

khikho73

sử dụng băng keo chi cho mệt vậy. Cắt 1 miếng giấy hơi dầy 1 tí, kích thước 3.9 x 7.5 cm rổi bỏ vô điện thoại, đậy nắy pin lại, thế là xong.

b312pr0

sử dụng băng keo chi cho mệt vậy. Cắt 1 miếng giấy hơi dầy 1 tí, kích thước 3.9 x 7.5 cm rổi bỏ vô điện thoại, đậy nắy pin lại, thế là xong.
đúng rùi đó, hoặc bạn lấy 1 cái sim cũ để vô rồi đậy nắp là hết kêu àh :)

ngtanphong

cóa bác nào biết chổ nào bán vỏ 5530 hem.... em mún thay vỏ màu trắng sài cho đẹp... nhưng hok biết chổ nào bán..... care bán vỏ 5530 màu trắng như thế nào zậy mấy bác

Status
Không mở trả lời sau này.