• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

nh0cstyle1102

thỉnh thoảng mình dùng, thấy máy cứ bị kết nối GPRS, xong lúc sau bộ nhớ máy bị giảm xuống khoảng vài MB, có lần chục MB, mà ko hiểu lý do :|

bạn nào biết vì sao không?

pekuon

Mình đã chia tay với chiếc 5530 rồi, giờ đã chuyển sang dùng e 63.
Chúc tất cả các mem PDAVIET cũng như các mem đang dùng 5530 sức khỏe và nhưng giây phút thoải mái bên chiếc điện thoại yêu quý của mình.

ngtanphong

sao chuyển rồi, 5530 thấy sài cũng đc mà^^, e 63 thấy bự quá, nhét túi hok tiện chút nào^^

datraki

Máy mình thi thoảng vào soạn tn lại bị màn hình sọc và restart lại máy; vào web bằng trình duyệt có sẵn thi thoảng bị out ra ko bít lý do gì
Như vậy có cần đem lên care ko mấy bác

hack hoài hack mãi mà ko hack được 5530 mong sự giúp đỡ của các sư huynh. Phần mềm nào sing đươc hexlloo?

TruongHan

Super V.I.P
Máy mình thi thoảng vào soạn tn lại bị màn hình sọc và restart lại máy; vào web bằng trình duyệt có sẵn thi thoảng bị out ra ko bít lý do gì
Như vậy có cần đem lên care ko mấy bác
Tốt nhất là bạn mang lên Care kiễm tra
hack hoài hack mãi mà ko hack được 5530 mong sự giúp đỡ của các sư huynh. Phần mềm nào sing đươc hexlloo?

Vậy bạn nên format sạch máy trước khi hack,test với bản HelloOX 2.03 hoặc với các bản khác,cer của opda nha.Tool sign thì xài tool này xem

http://www.pdaviet.net/showthread.php?81939-Pot-Sign-Tools-v1-00-Công-cụ-giúp-sign-file-sis

nguyenmt

sao máy mình loa trong tiếng rất bé, đi ngoài đường nghe ko được câu nào, có cách nào chỉnh tiếng loa trong ko các cậu

tuxedo862003

Cho mình hỏi ở hà nội có thể mua máy ở địa chỉ nào là tin cậy ? Mình dang muốn mua mà băn khoăn không biết lên mua ở dâu giá hợp lý và dảm bảo chất lượng. Nhờ các bro tư vấn giúp !

datraki

Cho mình hỏi ở hà nội có thể mua máy ở địa chỉ nào là tin cậy ? Mình dang muốn mua mà băn khoăn không biết lên mua ở dâu giá hợp lý và dảm bảo chất lượng. Nhờ các bro tư vấn giúp !

ở đâu chẳng đc con bh còn thẻ đúng imei
hn rẻ nhất thì bác ra hoangha hoặc nhatcuong

pekuon

sao chuyển rồi, 5530 thấy sài cũng đc mà^^, e 63 thấy bự quá, nhét túi hok tiện chút nào^^

Thực sự thì mình rất thích 5530,tuy nhiên chi tay em nó vì lý do pin yếu quá. Mình dùng máy để nghịch,nghe nhạc mà cứ xạc liên tục thì bất tiện quá.mà không sạc lỡ đi đâu lại hết pin,chuyển sang E 63 cho em nó trâu,pin thực sự là trâu bò...:D:D

ngtanphong

Thực sự thì mình rất thích 5530,tuy nhiên chi tay em nó vì lý do pin yếu quá. Mình dùng máy để nghịch,nghe nhạc mà cứ xạc liên tục thì bất tiện quá.mà không sạc lỡ đi đâu lại hết pin,chuyển sang E 63 cho em nó trâu,pin thực sự là trâu bò...:D:D

đồng ý với bạn là pin 5530 quá yếu, không biết cóa pin dung lượng cao cho em nó không, chứ sài kiểu nài có nước chai pin sớm quá....

pekuon

Bên box v3 đang thảo luận về pin gallo, có pin dung lượng 1500mah cho 5530 nhưng không biết chất lượng có tốt không?
Chứ xài máy mà lúc nào cũng lo hêt pin mệt lắm, mình đổi qua e 63 còn một vạch mà nghe gọi được gần một ngày nữa nè..

ngtanphong

@b312pro: minh cũng đang cần bao da cho 5530 nè, hôm bữa rớt lên rớt xuống máy nó bị trầy chút xíu rồi, ruột đứt từng khúc:((, bạn biết chổ nào thì la lớn cho anh em biết nha^^
@pekuon: ước chi nokia sản xuất thêm pin có dung lượng cho các dòng máy nữa thì hay biết mấy, mấy cái pin galilio, jsv, scud mình thấy sài nguy hiểm quá....

khikho73

Tôi có mua 1 cái bao da ở thegioididong thấy cũng được lắm. Thấy họ ghi là sử dụng cho E71 nhưng bỏ cái 5530 này vô cũng hợp lắm có điều khi sử dụng thì tôi cắt bỏ cái sợi dây rút ở giữa đi vì thấy nó trơn trơn làm sao á.
Tuy nhiên cũng đang tìm chỗ bán bao da thiệt nhưng chưa biết chổ nào bán. Bạn nào biết chổ bán thì vui lòng la làng cho mọi người nghe với. Tks.

pekuon

@ngtanphong : bao da mua ở đâu cũng có mà bạn, cũng không cần thiết phải xịn lắm đâu, chỉ cần mua loại bên trong nhung mềm một tí, và bao da thì hơi cứng vì như vậy để dt khi mặc quần zin đỡ bị tác dụng vào màn hình.
Mình nghĩ là nokia không sản xuất pin vậy đâu, vì nếu có đã làm cục pin ngon cho 5530 rồi chứ không để cục pin yếu như vậy so với những chức năng của máy.

Status
Không mở trả lời sau này.