• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

binhseu

Đã xin file cer và sign nhưng vẫn ko cài đc heloox 2.03, hiện lỗi: " Ko thể cài đặt, bị chi phối bới chứng chỉ" ko hiểu sao :D

Chỉnh sửa cuối:

pekuon

Đã xin file cer và sign nhưng vẫn ko cài đc heloox 2.03, hiện lỗi: " Ko thể cài đặt, bị chi phối bới chứng chỉ" ko hiểu sao :D
Bạn xin file cer và key rồi làm gì nữa, bạn đã sign cho file helloox của bạn chưa??

dungac1602

lỗi "không thể cài đặt, bị chi phối bởi chứng chỉ" như bạn mô tả chỉ sảy ra khi cài ứng dụng chứ không sảy ra khi cài helloOX đã sign. Quá trình cài helloOX sẽ bị treo nếu không tương thích với firmware hiện tại.nếu chắc chắn đã sign hello thì bạn nên kiểm tra lại trong phần quản lý cài đặt ứng dụng là cho phép cài all và tắt kiểm tra chứng chỉ qua mạng.
Hack phone 5530 mình thường dùng cái này http://www.mediafire.com/?miqmyzmndzm

pekuon

cho mình hỏi với.
Mình đọc trong thông tin sản phẩm thì 5530 có tv out.vậy bạn nào đã thử nối ra tv chưa nhỉ?mình mua cáp rồi mà không nối ra được.

binhseu

lỗi "không thể cài đặt, bị chi phối bởi chứng chỉ" như bạn mô tả chỉ sảy ra khi cài ứng dụng chứ không sảy ra khi cài helloOX đã sign. Quá trình cài helloOX sẽ bị treo nếu không tương thích với firmware hiện tại.nếu chắc chắn đã sign hello thì bạn nên kiểm tra lại trong phần quản lý cài đặt ứng dụng là cho phép cài all và tắt kiểm tra chứng chỉ qua mạng.
Hack phone 5530 mình thường dùng cái này http://www.mediafire.com/?miqmyzmndzm

Bạn xin file cer và key rồi làm gì nữa, bạn đã sign cho file helloox của bạn chưa??

Cảm ơn 2 bạn, mình đoán trường hợp có thể lỗi fw vì vừa lúc trc mình có up fw ol, đến lúc cuối gặp lỗi trong quá trình load rom..may sao con máy vẫn lên đc.. mình đã hack rất nhiều máy với heloox nên khả năng những thao tác trên sơ sót là ko thể có đc, đã thử qua các version của heloox đều bó tay :D

LeMyChinh

Cảm ơn 2 bạn, mình đoán trường hợp có thể lỗi fw vì vừa lúc trc mình có up fw ol, đến lúc cuối gặp lỗi trong quá trình load rom..may sao con máy vẫn lên đc.. mình đã hack rất nhiều máy với heloox nên khả năng những thao tác trên sơ sót là ko thể có đc, đã thử qua các version của heloox đều bó tay :D

1 :kiểm tra lại cer và key xem có đúng với số imei cảu máy mình ko đi bạn.vì đôi khi sảy ra chuyện nhầm lẫn ở ngay bước này đó
2 :up lại FW theo mình nên up off line cho lành
xong đầy đủ ok 2 bước trên =>tiến hành hack như bt ......
nếu vẫn ko được =>>>..................bó tay :p

cho mình hỏi ? Mình đã có cer và key rồi và có helloo2.03 giờ mình phải làm sao để singin phần mềm và máy? Mình ko rành về phần này ,mong mấy bạn chỉ chi tiết cho mình. Mình cảm ơn nhiều.

LeMyChinh

cho mình hỏi ? Mình đã có cer và key rồi và có helloo2.03 giờ mình phải làm sao để singin phần mềm và máy? Mình ko rành về phần này ,mong mấy bạn chỉ chi tiết cho mình. Mình cảm ơn nhiều.

wa đây tham khảo cách sign tất cả các PM bạn nhé :
http://www.pdaviet.net/showthread.php?81939-Pot-Sign-Tools-v1-00-Công-cụ-giúp-sign-file-sis
giao diện dễ sử dụng thôi mà:D

mình qua xem rồi toàn tiếng anh ko à? Mình lai ko biết tiếng anh nên ko hiểu gì cả mong các bạn chỉ mình cách khách , dễ hiểu hơn được ko? Mình cảm ơn nhiều.

_Any_

con 5530 của mình sau khi hack tự nhiên thỉnh thoảng có tiếng nhạc mà bật lên chả thấy có báo hiệu gì cả, còn pin thì nhanh hết kinh khủng, đc khoảng 1 ngày đã hêt, mua con pin ở thế giới di động cũng thế, có khi nhanh hết hơn. Còn vấn đề nữa là khi có cuộc gọi đến, nó cứ hiện thông báo là " kết nối dữ liệu gói đang hoạt động " , khi hết cuộc gọi thì báo " hoàn tất dữ liệu gói " là sao?
ps: máy mình chỉ thấy cứ đến khu có wifi là nó hiện biểu tượng wifi trến góc phải màn hình, ấn vào thì thấy nó báo là tìm thấy W.LAN. Bây giờ phải làm sao đây ?

LeMyChinh

mình qua xem rồi toàn tiếng anh ko à? Mình lai ko biết tiếng anh nên ko hiểu gì cả mong các bạn chỉ mình cách khách , dễ hiểu hơn được ko? Mình cảm ơn nhiều.
đơn giản thế mà bạn ko làm được nữa.giao diện tiếng anh nhưng hướng dẫn toàn tiếng việt thui đây thây
cần ji bít tiếng anh nhìn hình là biết thôi ah.ô nào có cer thì tạo đường dẫn tới nơi chứa cer trên PC của bạn và tương tự với key ,hellox thế thôi

con 5530 của mình sau khi hack tự nhiên thỉnh thoảng có tiếng nhạc mà bật lên chả thấy có báo hiệu gì cả, còn pin thì nhanh hết kinh khủng, đc khoảng 1 ngày đã hêt, mua con pin ở thế giới di động cũng thế, có khi nhanh hết hơn. Còn vấn đề nữa là khi có cuộc gọi đến, nó cứ hiện thông báo là " kết nối dữ liệu gói đang hoạt động " , khi hết cuộc gọi thì báo " hoàn tất dữ liệu gói " là sao?
ps: máy mình chỉ thấy cứ đến khu có wifi là nó hiện biểu tượng wifi trến góc phải màn hình, ấn vào thì thấy nó báo là tìm thấy W.LAN. Bây giờ phải làm sao đây ?
xem lại cài đặt và có PM nào chạy ẩn ko.nếu ko có thì 4 mat máy là hết

mình mới dung máy này thì mình ko biết mới hỏi bạn chứ? Bạn có ý muốn giúp mình thì bạn chỉ mình rõ hơn được ko? Vào máy tính làm những gi? Mình chưa hiểu thật ma. Đã thương thì thương cho chót bạn ơi.

cena2008

cho mình hỏi có phải là cài nhìu pm thì ram càng tốn ko, nếu mình mún cài nhìu pm như mấy pác trong mục pm mà ram dư đến 55mb thì sao bạn , tại vì mình cài game và 1 số ưng dụng cho phone mình thì thấy ram dư chỉ có 35mb là max ah` :-s
thank mấy pác giúp em nha

pekuon

đúng là cài càng nhiều phần mềm thì càng tốn ram,nhất là mấy phần mềm chạy ẩn.
Muốn ram trống nhiều bạn có thể sử dụng các phần mềm dọn rác như g-force,symclean...

ngtanphong

một ngày đẹp trời, bỗng nhiên em tìm thấy màn hình 5530 cóa 1 vệt màu xanh ở trên cùng màn hình, đặc biệt, vệt màu này chỉ xuất hiện khi nền màn hình màu đen. em đem đến care thì nó nói là ko thấy trong khi đó em đưa cho mấy đứa bạn thì đứa nào cũng thấy
rồi hôm nay, em cũng tình cờ bắt gặp cóa 1 vệt màu xanh đọt chuối mờ ở gần giữa màn hình và cũng phải nền màu đen mới thấy được...(hok biết em nói zậy mấy bác cóa hiểu hok nữa)
giờ phải làm sao đây mấy bác...giúp em với... mới mua cóa gần 2 tháng àh

cena2008

một ngày đẹp trời, bỗng nhiên em tìm thấy màn hình 5530 cóa 1 vệt màu xanh ở trên cùng màn hình, đặc biệt, vệt màu này chỉ xuất hiện khi nền màn hình màu đen. em đem đến care thì nó nói là ko thấy trong khi đó em đưa cho mấy đứa bạn thì đứa nào cũng thấy
rồi hôm nay, em cũng tình cờ bắt gặp cóa 1 vệt màu xanh đọt chuối mờ ở gần giữa màn hình và cũng phải nền màu đen mới thấy được...(hok biết em nói zậy mấy bác cóa hiểu hok nữa)
giờ phải làm sao đây mấy bác...giúp em với... mới mua cóa gần 2 tháng àh

máy bắc bị dính sầu riêng rồi, đem ra cảe cho tụi nó đi , chứ vậy nó lây lan đó hehe

ngtanphong

máy bắc bị dính sầu riêng rồi, đem ra cảe cho tụi nó đi , chứ vậy nó lây lan đó hehe

mình đem ra nó bảo là hok thấy gì hết, hok biết con mắt tụi nó bị gì nữa, giờ phải làm sao cho tụi nó thấy.... mà cái đó phải thay màn hình đúng hok....bạn

cho mình hỏi máy 5530 khi đang lướt web mình bận việc gì đó ko coi ,ko chạm vào màn hình cảm ứng một lúc sau vào coi lại sẽ bị mất liên kết mạng ,lại phải liên kết lại. Có ai bị như mình ko?

hoangromeo

5530 bị mất icon ngoài màn hình và ko ấn được contáct & telephone

5530 của em bị mất icon ngoài màn hình và ko ấn được contacts & telephone ai giúp em với..em đã thử update lại phiên bản nhưng vẫn không được. còn các điểm khác điểm khác vẫn ấn được

Status
Không mở trả lời sau này.