• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5320

huannt_t0803l

ổn rồi,ổn rồi,sau 4 tiếng mày mò trên diễn đàn,mình đã cứu đc em nó,bây jờ v4.13 ngon lành rùi,tưởng phải mang ra care chứ :D

Posted via Mobile Device chuc mung ban .mang ra care la mât vai lit .ban xu ly nhu thê nao vây ?

kakashi_bg

Posted via Mobile Device chuc mung ban .mang ra care la mât vai lit .ban xu ly nhu thê nao vây ?
hỳ,mình dùng JAF để downgrade xuống v4.13 rồi làm theo hướng dẫn của bác hitalf ở bài viết ''Downgrade E71 bằng JÀ,giờ bị lỗi'' trên trang đầu tiên.Ai bị như mình hoặc muốn downgrade lại fw cũ để có tiếng việt thì qua đó xem thử :D

w2k

Posted via Mobile Device
găm sạc vào thi báo đang sạc. 2s sau báo không sạc. Vay là bị sao hở các pác.

hhkkll

Posted via Mobile Device
găm sạc vào thi báo đang sạc. 2s sau báo không sạc. Vay là bị sao hở các pác.

Cắm xạc là nó báo liền đúng hok bạn. Bạn tìm cục pin khác bỏ vào xem thế nào. Nếu bỏ vào mà nó vẫn báo Not charge thì phải kiểm tra lại chân xạc, ic.....

w2k

Cắm xạc là nó báo liền đúng hok bạn. Bạn tìm cục pin khác bỏ vào xem thế nào. Nếu bỏ vào mà nó vẫn báo Not charge thì phải kiểm tra lại chân xạc, ic.....

Sạc có vđề. Cứ tưởng máy bị sao. Đi mượn sạc khác thì vẫn sạc bthường. Pó tay kục sạc lun!

Posted via Mobile Device

hhkkll

Sạc có vđề. Cứ tưởng máy bị sao. Đi mượn sạc khác thì vẫn sạc bthường. Pó tay kục sạc lun!

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
Đúng là có nhìu trườg hợp thật.

kakashi_bg

máy này nếu sạc bằng sạc gốc của máy thì rất nhanh,chỉ khoảng hon 1 tiếng là đầy.nhưng nếu sạc bằng các loại sạc khác có cùng chân cắm nhưng ko đúng chủng loại thì rất lâu đầy và hại pin.các bạn chú ý ^^

w2k

máy này nếu sạc bằng sạc gốc của máy thì rất nhanh,chỉ khoảng hon 1 tiếng là đầy.nhưng nếu sạc bằng các loại sạc khác có cùng chân cắm nhưng ko đúng chủng loại thì rất lâu đầy và hại pin.các bạn chú ý ^^

Hàng xách tay thì kiếm đâu ra xạc gốc hở bạn. nói chung máy công ty giờ mà tìm thì ko có, mua lại thì khả năng pin còn zin thì quá thấp. 130k là được 1 kục mới tương đối:)):D

tux4892

pin thì k liên qan đâu! Do xạc đấy! Mình cũng mất xạc may mà mới mua con 1202 để dùng 2 máy lấy xạc con ý xài bt! Xạc bâyh mua ngoài chân nó cứ dài ra 1mm ý cắm k vào
Posted via Mobile Device

tux4892

mình thấy trên mạng có fw 5320xm rm409 apac 06.103 v11.0 là có tiếng việt k ae
Posted via Mobile Device

kakashi_bg

mình thấy trên mạng có fw 5320xm rm409 apac 06.103 v11.0 là có tiếng việt k ae
Posted via Mobile Device
fw 6.103 chưa có tiếng việt bạn ak,với lại fw này mình ko thấy có gì mới hơn so với 5.16 ngoại trừ phần mynokia đã dùng đc

tux4892

fw 6.103 chưa có tiếng việt bạn ak,với lại fw này mình ko thấy có gì mới hơn so với 5.16 ngoại trừ phần mynokia đã dùng đc

Cái tên có tiếng việt với k có khác nhau ntn hả bạn

Posted via Mobile Device

kakashi_bg

Cái tên có tiếng việt với k có khác nhau ntn hả bạn

Posted via Mobile Device
cái đó thì mình ko bít,nhưng bạn đọc kĩ bài của bạn habaolinh ở trang 69 đi,bạn ấy đã down fw 6.013_v11.0_APAC về rùi,chưa hỗ trợ tiếng việt

w2k

Load fw về kỉu j vậy mấy pác. Mình lên google tìm cách load về máy bản 5.16 để nâng cấp mà ko đc.

Posted via Mobile Device 130k ak' bạn,pin zin théy méy bác bảo méy trăm k lận
mấy trăm k là sạc zin theo máy pác a.kòn 130k là theo linh kiện. Mua 130k là đủ xài rùi. Kòn mún sạc zin thì tốt nhất là mua 1em kục gạch,cùng chân sạc là 2trong1 rùi.

Posted via Mobile Device

Last edited by a moderator:

kakashi_bg

Posted via Mobile Device Load fw về kỉu j vậy mấy pác. Mình lên google tìm cách load về máy bản 5.16 để nâng cấp mà ko đc.
bạn dùng navifirm down về rồi dùng JAF hoặc Phonix để flash nhé.nhưng chưa có fw5.16 bản tiếng việt trên PC đâu

tux4892

Posted via Mobile Device Load fw về kỉu j vậy mấy pác. Mình lên google tìm cách load về máy bản 5.16 để nâng cấp mà ko đc.

Bác dùng đt ở ngoài màn hình ấn *#0000# rồi vào option >check for update. Up trên máy cho đỡ lằng nhằng

Posted via Mobile Device