• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

anhnh1983

Con O2 của mình đã nhận địa chỉ IP rồi. Thông mạng với Access Point rồi nhưng mà khi duyệt web thì nó cứ báo là: "The page cannot be displayed or downloaded because the connection was lost. Check the connection and try again later." Không biết có bác nào khắc phục được lỗi này không vậy? Thanks!

yangminchoo

Cho mình hỏi với nhé. Mình có con O2 XDA Neo. Mình bật chức năng wifi để kết nối vào Internet nhưng nó cứ báo là: "webpage could not found". Mình không hiểu lỗi do cái gì. Bác nào biết chỉ giúp mình với nhé. Thanks!

Con O2 của mình đã nhận địa chỉ IP rồi. Thông mạng với Access Point rồi nhưng mà khi duyệt web thì nó cứ báo là: "The page cannot be displayed or downloaded because the connection was lost. Check the connection and try again later." Không biết có bác nào khắc phục được lỗi này không vậy? Thanks!

Bạn vào Settings>Connections>Network Cards> Chọn mục "My network card connecs to" : The Internet.
Chúc thành công!
Nếu OK nhấn nút thank nhé:D

linhlk

các bác cho e hỏi con neo dùng wifi có ngon k vậy? e thử nghiệm thì thấy nó k bằng con minis,và thỉnh thoảng nó hay đơ(nếu nó đang duyệt web mà mình chạy ứng dụng khác)

toanh04

Các bác làm ơn cho em hỏi con NEO có thể up lên WM6 được không ạ?
So với WM5 thì WM6 có hơn nhiều không ạ????

Utxd

Các bác làm ơn cho em hỏi con NEO có thể up lên WM6 được không ạ?
So với WM5 thì WM6 có hơn nhiều không ạ????

Rom thì qua Box Kỹ thuật Rom chứ sao lại hỏi ở đây :-/

Câu trả lời là được, tuy nhiên tới thời điểm hiện nay bản Rom vẫn còn ở giai đoạn alpha, còn khá nhiều lỗi, đã có 1 chủ đề riêng về Rom này rồi.

vohoang

ai rành về O2 neo cho mình hỏi cái nha.
thường thì đèn báo cuộc gọi nhỡ nó báo trong bao lâu vậy?sao máy mình nó báo đèn có 30p là nó chuyển sang đèn báo sóng bình thường hà(nên có cuộc gọi nhỡ trên 2h mà không biết,phải mở màn hình lên mới biết)
còn có tin nhắn nó có báo đèn không vậy mấy bác?xài từ lúc mua tới giờ,giờ mình mới để ý cái đèn báo đó 8-|
các bác nào biết nói cho em rõ nha :D

dczien

ai rành về O2 neo cho mình hỏi cái nha.
thường thì đèn báo cuộc gọi nhỡ nó báo trong bao lâu vậy?sao máy mình nó báo đèn có 30p là nó chuyển sang đèn báo sóng bình thường hà(nên có cuộc gọi nhỡ trên 2h mà không biết,phải mở màn hình lên mới biết)
còn có tin nhắn nó có báo đèn không vậy mấy bác?xài từ lúc mua tới giờ,giờ mình mới để ý cái đèn báo đó 8-|
các bác nào biết nói cho em rõ nha :D

Bạn vào settings-->sounds&notifications-->notifications-->Event: chọn mised call mục flash light for chọn no limit hoặc bao nhiêu tùy ý, tương tự đèn báo message thì chọn new text message rồi chọn đèn báo bao lâu tùy ý (-:

Thân

lovelydaisy

hi mọi người,mình mới lụm 1 em prophet zề,xin được tham gia với các bros nha!!
Cho mình hỏi sao có khi kết nối wifi thì nó báo là kết nối to VPN thì VPN là gì vậy???

for1danny

1/ mình đọc 19trang của các pác nhưng chẳng thấy ai bị giống mình.
Con Neo của mình thì mọi thư đều ok. Chỉ mỗi 1 tội là bấm vào camera thì....treo luôn. pác nào bít thì chỉ dùm với.
2/ Mình đang dùng rom 2.15.13.27WWE - radio 02.19.21
bảng rom mình dùng có ok ko ? nếu muốn up rom thì up ở đâu??? bản nào ok nhất ???
3/ Con Neo mình mua của thằng bạn. Nó nói ko có rom tiếng Anh cho Neo nên phải up rom của Dopod. Nên bây giờ mỗi lần khởi động thì hiện nguyên chữ Dopod. Vậy theo các pác có vấn đề gì ko?

tks

Huycl2507

1/ mình đọc 19trang của các pác nhưng chẳng thấy ai bị giống mình.
Con Neo của mình thì mọi thư đều ok. Chỉ mỗi 1 tội là bấm vào camera thì....treo luôn. pác nào bít thì chỉ dùm với.
2/ Mình đang dùng rom 2.15.13.27WWE - radio 02.19.21
bảng rom mình dùng có ok ko ? nếu muốn up rom thì up ở đâu??? bản nào ok nhất ???
3/ Con Neo mình mua của thằng bạn. Nó nói ko có rom tiếng Anh cho Neo nên phải up rom của Dopod. Nên bây giờ mỗi lần khởi động thì hiện nguyên chữ Dopod. Vậy theo các pác có vấn đề gì ko?

tks

Có thể máy của bạn bị hư phím Camera hoặc do bản Rom.Bản Rom của bạn hơi bị lâu rùi đấy:D
Muốn biết UP ROM như thế nào thì vào đây nha

lovelydaisy

cho mình hỏi mình cài Novii để làm remote Tv nhưng sao nó báo là can not use infrered of this device,không vô đươc giao diện chính của chuơng trình luôn.đang xài Dopod rom dopod luôn

chuẩn wifi của prophet là B/G vậy thì chừng nào nó kết nối B ?,,kết nối G?,nó auto hay sao? vì mình nghe nói chuẩn G nhanh hơn

Last edited by a moderator:

quyeno2

Hình như bạn cài Novii Deluxe phiên bản cũ thì phải,vì đối với soft này những phiên bản cũ có ver 3. gì đó chỉ thích hợp với hệ diều hành WM2003 thôi còn với Neo có hệ điều hành WM2005 nên bản phải cài Novii Deluxe ver 4. trở lên thì không gặp lỗi này ah

daoquangchien

HeLP me !! lỗi khi up rom cho dopod 818pro

Cứu mình mới ! mình mới mua 1 con dopod 818, ve tay máy up Rom cho nó , khi rom chạy đc 100 % rồi, thì nó ko chạy tip nữa , nó lại hiên lên màn hình 3 màu đỏ, xanh lá , xanh dương,mình đã thử máter reset mà ko dc , thử đủ cách mà ko đc no van chi hiện lên màn hình 3 màu.Có người mách là để lâu lâu khoang 3 tuần cho nó hết pin backup thì máy sẽ tự chạy trở lại như ban dầu,nhưng mình đã để 3 tuần mà bật lên vẫn bị như thế,hay là mình chưa để đủ thời gian hết pin backup.Trên 4rom có ai từng mắc phải trường hợp này thì mách mình voi , sap tet roi ma` ko có đt dùng , cực qua' .
nếu ai biết thì mach minh nhé,thanks truơc !
nick yahoo : sieucudau
dt : 0906275271
Chú ý khi post bài đúng chủ đề bạn nhé
http://pdaviet.net/showthread.php?t=699 bạn vào đó mà tham khảo thêm!

HuuTien

Vậy là quá trình uprom chưa hoàn chỉnh rồi,bạn nên tìm bản rom khác mà up lại thử xem nhé

anhnh1983

các bác cho e hỏi con neo dùng wifi có ngon k vậy? e thử nghiệm thì thấy nó k bằng con minis,và thỉnh thoảng nó hay đơ(nếu nó đang duyệt web mà mình chạy ứng dụng khác)
MÌnh thấy ò neo duyệt web tốt đấy chứ. Khả năng bắt sóng wifi khỏe. Còn hay bị treo là có thể là do bác chạy nhiều ứng dụng đòng thời. Tôi thấy cái dong o2 neo chạy wifi thì tốn pin nhanh lắm.

Chình là phím volume đó! Khi có cuộc gọi đến bạn kéo volume cái là im re, bên kia vẫn nghe đỗ chuông bình thường. Còn muốn chặn cuộc gọi và tin nhắn thì mới phải dùng soft.
Bạn dùng phím volume bên cạnh thân máy. Giảm âm lượng xuống là được mà. Mình thử làm rồi ok đấy. Chúc vui!

hi mọi người,mình mới lụm 1 em prophet zề,xin được tham gia với các bros nha!!
Cho mình hỏi sao có khi kết nối wifi thì nó báo là kết nối to VPN thì VPN là gì vậy???
Kết nối VPN (Virtual Private Network) là kết nối với 1 máy tính ở xa thông qua mạng internet. Để kết nối được thì bác phải có tên miền hoặc là địa chỉ IP của máy tính cần kết nối. Chúc vui.

cho mình hỏi mình cài Novii để làm remote Tv nhưng sao nó báo là can not use infrered of this device,không vô đươc giao diện chính của chuơng trình luôn.đang xài Dopod rom dopod luôn

chuẩn wifi của prophet là B/G vậy thì chừng nào nó kết nối B ?,,kết nối G?,nó auto hay sao? vì mình nghe nói chuẩn G nhanh hơn
Đúng vậy đó. Máy O2 có chế độ auto. Và chuẩn g nhanh hơn chuẩn b. Sở dĩ chuẩn b và chuẩn g hay đi với nhau là vì 2 chuẩn này có cùng tần số hoạt động 2,4 GHz. Nhưng khác nhau ở tốc độ truyền dữ liệu. Chuẩn b là 11Mbps, chuẩn g là 54Mbps. Chúc vui!

thanhsu73

Cho mình hỏi sao con neo của mình Reply tin nhắn nó toàn báo lỗi không à nên không gửi được, mình phải chọn lại new thì mới gửi được.

toanh04

Cứu mình mới ! mình mới mua 1 con dopod 818, ve tay máy up Rom cho nó , khi rom chạy đc 100 % rồi, thì nó ko chạy tip nữa , nó lại hiên lên màn hình 3 màu đỏ, xanh lá , xanh dương,mình đã thử máter reset mà ko dc , thử đủ cách mà ko đc no van chi hiện lên màn hình 3 màu.Có người mách là để lâu lâu khoang 3 tuần cho nó hết pin backup thì máy sẽ tự chạy trở lại như ban dầu,nhưng mình đã để 3 tuần mà bật lên vẫn bị như thế,hay là mình chưa để đủ thời gian hết pin backup.Trên 4rom có ai từng mắc phải trường hợp này thì mách mình voi , sap tet roi ma` ko có đt dùng , cực qua' .
nếu ai biết thì mach minh nhé,thanks truơc !
nick yahoo : sieucudau
dt : 0906275271
Chú ý khi post bài đúng chủ đề bạn nhé
http://pdaviet.net/showthread.php?t=699 bạn vào đó mà tham khảo thêm!

Bạn tìm bản rom gốc của dopod 818 về, sau đó đưa máy về chế độ bootloader và up lại là ok thôi...
Ơ mà sao bạn không vào phần Uprom hỏi mà lại hỏi ở đây????

vohoang

máy mình lâu lâu tự động chạy chương trình ACTIVE SYNC.có cách nào tắt cho nó không chạy nữa không?cứ vào memory/running Program/stop nhưng lâu lâu nó tự động chạy lại nữa.

paloma

:D:D máy mình cũng vậy nè,nhưng kệ đâu có ảnh hưởng lắm tới tốc độ.

BinladenVN

Các mod ui !! TRả lời dùm bin câu hỏi này với...
Các phần mềm dùng cho WM5.0 thì có thể tương thích với WM 6.0 ko vậy ??
Vì bin tui mới cài WM 6.0 cho cái PPC chưa test dc nhiều phần mềm :D