• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

ThangTMT

Khoandtvn máy bạn hiện tượng vậy là do phần cứng rùi,thay chuông khác là được.òng Neo hay bị chết chuông đó.K phải phần mềm đâu.

Chính xác, Lời khuyên chân thành nhất khi dùng NEO: Để chế độ rung và không nghe nhạc, loa bền như máy luôn.

Azumy

có phải là do dòng g3 và G4 không nhỉ,mình nghĩ máy G4 khắc phục được cái này,sao thấy nhìu người kêu ca về cái này ghê, may mà mua cái bh 6 tháng chứ mua secondhand chắc chết quá

hieudn_art

Em vừa mới dùng con O2 neo nhưng lại là tiếng germany, em muốn chuyển sang tiếng English thì cần phải làm những gì, mong các bác chỉ giáo cho em với.

ozean

bạn sang fan kĩ thuật up rom, download rom ve ma cài dễ thôi,đọc kĩ hương dẫn

sadwind5117

Hic sao con NEO của em giờ lại ko đọc thẻ nhớ được.
Rút ra cắm vào 3-4 lần nó mới chịu đọc.Mà thẻ 1 GB thì nó đọc thành 138 MB.Có khi nào do thẻ ko mọi người?
Em đang xài bản Aku3.3.12

N99

Thẻ của bạn bị hỏng rồi đó. Bạn lấy thẻ khác thử xem sao.

Vitdao

Well-Known Member
Em vừa mới dùng con O2 neo nhưng lại là tiếng germany, em muốn chuyển sang tiếng English thì cần phải làm những gì, mong các bác chỉ giáo cho em với.

up rom đi bạn,qua chuyên đề kỹ thuật rom tham khảo thêm nha

Hic sao con NEO của em giờ lại ko đọc thẻ nhớ được.
Rút ra cắm vào 3-4 lần nó mới chịu đọc.Mà thẻ 1 GB thì nó đọc thành 138 MB.Có khi nào do thẻ ko mọi người?
Em đang xài bản Aku3.3.12

thử format lại thẻ xem sao bạn.

Last edited by a moderator:

zungnn

Chào các bác!. Hôm qua nghe nhạc bằng headphone thì thấy con NEO của mình phát nhạc ra cả loa ngoài. Lỗi này là do PDA hay do Rom (mình vừa up ROM, trước đây mình không để ý nên không biết có phát ra loa ngoài hay không?), mình sử dụng WM hoặc 40Play để nghe nhạc. Mong các bác giúp đỡ. Cảm ơn các bác

Chỉnh sửa cuối:

quyeno2

Chào các bác!. Hôm qua nghe nhạc bằng headphone thì thấy con NEO của mình phát nhạc ra cả loa ngoài. Lỗi này là do PDA hay do Rom (mình vừa up ROM, trước đây mình không để ý nên không biết có phát ra loa ngoài hay không?), mình sử dụng WM hoặc 40Play để nghe nhạc. Mong các bác giúp đỡ. Cảm ơn các bác

:D Lỗi này mình đã gặp vài lần rồi bạn chỉ cần Reset lại máy là ok thui mà,mình nghĩ không phải do Rom đâu vì con Neo này lắm bệnh lắm ahb-)

khoadtvn

Các bác cho em hỏi con Neo có sử dụng được chức năng GPS ko? Trong phần Setting->System có mục GPS có use đc ko các bác nhỉ

Utxd

Các bác cho em hỏi con Neo có sử dụng được chức năng GPS ko? Trong phần Setting->System có mục GPS có use đc ko các bác nhỉ

Muốn dùng thì phải mua thêm 1 thiết bị GPS Receicer gì đó, qua box phần mềm có chủ đề nói về vấn đề GPS này mà xem.

trananhb1

em muốn hỏi , khi up rom ý , nếu chỉ vào được phần boot loader thì làm sao để up rom ạ , vì như em thấy , lúc vào boot loader làm sao mà sync đc

HuuTien

Khi vào bootload,PC tìm thấy new hardware khi bạn cắm sync PPC ,AS sẳn sàng kết nối để uprom đấy thôi

Huycl2507

em muốn hỏi , khi up rom ý , nếu chỉ vào được phần boot loader thì làm sao để up rom ạ , vì như em thấy , lúc vào boot loader làm sao mà sync đc

Lúc bạn vào Bootloader thì SYNC trên khay màn hình của PC sẽ không sáng đèn (biểu tượng cho mình hiểu là PPC đang SYNC với PC),nhưng thực chất nó vẫn đang SYNC đó.Bạn cứ việc chạy file để Up Rom nha.
Chúc vui:D

khoadtvn

Lúc vào Bootloader bạn thấy chữ "USB" ở góc dưới màn hình thì biết khi đó PPC đang sync với PC bạn có thể up rom đc rồi

Azumy

có bác nào bị hiện tượng giống em không, khi ấn nút power thì trước khi màn hình tối di thì có một vạch đen nhỏ ngang màn hình,sọc ngang này thay đổi vị trí liên tục,lúc chỗ này lúc chỗ khác,tùy mỗi lúc ấn power.

DucLinh

có bác nào bị hiện tượng giống em không, khi ấn nút power thì trước khi màn hình tối di thì có một vạch đen nhỏ ngang màn hình,sọc ngang này thay đổi vị trí liên tục,lúc chỗ này lúc chỗ khác,tùy mỗi lúc ấn power.

Câu hỏi này thấy quen quá,Ko sao đâu bạn.Trước đây mình dùng Mini,Neo rùi bây giờ là Minis thỉnh thoảng cũng như thế mà có sao đâu.:-??

trannam

Xin chào...
Tôi dùng O2 NEO, Ai biết - Xin làm ơn trả lời giúp :
Khi bật Wifi Có phải máy tự động kết nối các thông số mạng ( ví dụ dịa chỉ IP chẳng hạn ), mình không phải tự khai báo có đúng không ?
Máy của tôi vào internet qua GPRS tốt, nhưng không duyệt web khi khi kết nối wifi lại báo là không tìm thấy địa chỉ trang web... Khi xem các thông số của mạng thì báo: Tên của modem, tốc độ kết nối ( 11Mbs ) nhưng tại địa chỉ IP thì hiển thị : 0.0.0.0 vậy tôi có gõ đại chỉ IP vào không ? gõ bằng cách nào và làm thế nào để biết IP của nhà cung cấp ( wifi miễn phí ).
* Một câu hỏi phụ : Khi đem máy đi dán miếng bảo vệ màn hình ( 12USD ), PDA trần quốc toản lại mang máy của tôi lên tầng 2 để dán trong 10 phút ( Thời gian đó họ có thể luộc đồ không nhỉ ? (Tại sao không dán tại chỗ khi có mặt khách hàng ... ) Xin thứ lỗi khi câu hỏi này làm ai không thích. Trân trọng

BinladenVN

Xin chào...
Tôi dùng O2 NEO, Ai biết - Xin làm ơn trả lời giúp :
Khi bật Wifi Có phải máy tự động kết nối các thông số mạng ( ví dụ dịa chỉ IP chẳng hạn ), mình không phải tự khai báo có đúng không ?
Máy của tôi vào internet qua GPRS tốt, nhưng không duyệt web khi khi kết nối wifi lại báo là không tìm thấy địa chỉ trang web... Khi xem các thông số của mạng thì báo: Tên của modem, tốc độ kết nối ( 11Mbs ) nhưng tại địa chỉ IP thì hiển thị : 0.0.0.0 vậy tôi có gõ đại chỉ IP vào không ? gõ bằng cách nào và làm thế nào để biết IP của nhà cung cấp ( wifi miễn phí ).
* Một câu hỏi phụ : Khi đem máy đi dán miếng bảo vệ màn hình ( 12USD ), PDA trần quốc toản lại mang máy của tôi lên tầng 2 để dán trong 10 phút ( Thời gian đó họ có thể luộc đồ không nhỉ ? (Tại sao không dán tại chỗ khi có mặt khách hàng ... ) Xin thứ lỗi khi câu hỏi này làm ai không thích. Trân trọng

MÌnh sử dụng WIFI miễn phí theo cách sau : sau khi toi cafe hay cơ quan (nơi có cung cấp wifi free) Turn on wifi lên, nó sẽ tự động search mạng, sau tìm thấy nó sẽ hỏi bạn muốn lựa chọn nào trong 2 lựa chọn sau : The internet (kết nối tới internet và sử dụng) hay là WORK (chỉ zô mạng nội bộ). Tất nhiên là mình chọn the internet. Khi đó thoải mái duyệt NET ma ko cần wan tâm tới IP là cái chi cả :D

anhmt

Các bác chỉ mình cách cài đặt GPRS với. hic, mình không biết cách cài GPRS trên neo