• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

leminhhai111

chào các ace PDAVIET
Mình là mem mới trg club n95 mong được giúp đở các vấn đề sau: kô biết n95 có các phần mềm sau kô,ai biết thì cho link đao giùm :
_phần mềm khóa các thư mục nhạy cảm và ứng dụng kô muốn người lạ táy máy trên con dế
_phần mềm viết nhật ký
_phần mềm tương tự wallet của 7610
_và cuối cùng là phần mềm nimbuzz
(cho xin cờ rờ với nhé)
thanks các ace vô cùng nhiều!

Muốn xin soft gì hay yêu câu gì thì qua đây ne you

http://www.pdaviet.net/showthread.php?94269-Yêu-cầu-Thắc-mắc-Thảo-luận-về-Soft

vohoangson23

Không biết 1 bộ vỏ sườn phím của n95-1 giờ giá bao nhiêu vậy?mới mua lại con máy cũ vỏ tả tơi ,thay bộ vỏ 150k thì bây giờ mới hơn nữa tháng sau phím 5 chiều và nhận ,tắt cuộc gọi ,2 phím trái ,phải tróc tèm lem loang lỗ xanh đỏ hết rồi .
Cho hỏi bộ vỏ cở 250k có khá hơn kô?
nhân đây ae nào biết ở đâu có bộ vỏ phím đen cho n95-1 thì chỉ nhé ,cảm ơn .

chuyengia

Xin hỏi mọi người : COn n95 có phải chỉ nghe được5 loại định dạng là mp3, acc, acc++, wmv,mp4 phải không ạ? Sao em thấy máy thằng bạn n73 xem được cả mp4, 3gp, avi... em cũng cái thêm phần mềm nghe nhạc smatch rồi mà cũng không ăn thua, chỉ nghe được thêm flv (chỉ có 1 mã, còn lại không xem được, dù đều cùng đuôi nhạc là flv), avi thi bó tay... không lẽ con n95 kém con n73 thế sao???

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Xin hỏi mọi người : COn n95 có phải chỉ nghe được5 loại định dạng là mp3, acc, acc++, wmv,mp4 phải không ạ? Sao em thấy máy thằng bạn n73 xem được cả mp4, 3gp, avi... em cũng cái thêm phần mềm nghe nhạc smatch rồi mà cũng không ăn thua, chỉ nghe được thêm flv (chỉ có 1 mã, còn lại không xem được, dù đều cùng đuôi nhạc là flv), avi thi bó tay... không lẽ con n95 kém con n73 thế sao???

N95 làm sao xem được wmv nếu ko cài thêm trình hỗ trợ. Tất cả các định dạng bạn liệt kê trên N95 xem được hết (trình mặc định xem thoải mái mp4, 3gp phù hợp cho di động). Nếu bạn muốn mở rộng thêm định dạng xem thì cài thêm Coreplayer hay SmartMovie cũng được. N95 mà thua N73 thì vứt đi chứ dùng làm gì, phải ko nè :p

hysokavn

cho mình hỏi N95 2gb ram là 64mb đúng ko , khi sử dụng cài các phần mềm bật máy lên ram còn bao nhiêu vậy ??

chuyengia

Thank bác trả lời... Bác đã giúp thì giúp cho trót.
Em có cái thẻ nhớ 4g (3,85g) mấy hôm nay bỗng nhiên bị bệnh, không biết tại sao??? Biểu hiện nó như sau : file sys trong thẻ nhớ có dung lượng lên đến 200g ^^, khi cắm vào máy tính thì lúc nhận lúc không (còn trong điện thoại vẫn nhận bình thường).. Có người bảo là virut, có người bảo thẻ nhớ sắp die... Các bác giúp em với ...

Giờ thì cái thẻ của em cắm vào máy tính nó báo có nhận nhưng dung lượng trống.... nhưng bỏ lại vào điện thoại thì vẫn báo 3.85 và vẫn vào thẻ bình thường. Không hiểu nó đang bệnh gì nữa...

Last edited by a moderator:

chuyengia

cho mình hỏi N95 2gb ram là 64mb đúng ko , khi sử dụng cài các phần mềm bật máy lên ram còn bao nhiêu vậy ??
Tớ cũng N95 2g đây. Ram là 64 mb đấy, .. tùy, như tớ thì còn từ 15 - 25 mb tùy lúc cài nhiều và chạy nhiều phần mền hay ít...

delete2019

giúp em về lỗi camera trước n95-8gb với các anh ơi..:((....bật camera trước nó báo vậy là sao mấy anh?.."unexpected error occurred power of the device and restart"...có phải do cap ko thế???huhu..mong có câu trả lời sớm nhất..:(

habaolinh

Super V.I.P
giúp em về lỗi camera trước n95-8gb với các anh ơi..:((....bật camera trước nó báo vậy là sao mấy anh?.."unexpected error occurred power of the device and restart"...có phải do cap ko thế???huhu..mong có câu trả lời sớm nhất..:(
Có thể, thử 4mat máy trc đã rồi test cáp sau.

hungcobap

ẹc máy bạn bị cáp rồi đó, mình cũng bin vậy sau một thời gian là trắng màn hình luôn.
Mình ở đa nãng đem đi sửa không được nên gửi ra hanoi nhờ bác habaolinh sửa cho, giờ thì ok ngon lành phở rồi. Nếu bạn ở gần thì đem qua bác ấy nhé.

mckenzise

..Đã reser mấy lần mà ko dc ban j ơi....huhuuh....hi vọng ko phải do cáp...0a0a00a....

Chia buồn X_X !!!

Chài , e cũng up con 95 8g lên v35 giờ thấy nãn quá . V35 cài và chạy soft lâu pà cố lun , nghe nhạc lớn hơn chứ tiếng kô còn trong như v31 nữa . Hix hix , h muốn downgrade về V31 mà ko đc :(( :(( :((

habaolinh

Super V.I.P
Chia buồn X_X !!!

Chài , e cũng up con 95 8g lên v35 giờ thấy nãn quá . V35 cài và chạy soft lâu pà cố lun , nghe nhạc lớn hơn chứ tiếng kô còn trong như v31 nữa . Hix hix , h muốn downgrade về V31 mà ko đc :(( :(( :((
Mang qua mình hạ cho.

MaiDinh

Chia buồn X_X !!!

Thực sự là V35 dở hơn V31 sao các bro?

Con N95-8GB của mình đang muốn up lên V35, chưa biết có gì hay hơn nhưng nghe nói thế nghĩ cũng nhụt chí.

Các bro đã up rồi cho ý kiến chút được không ạ?

rambo12b1

Tình hình là em đang sài con Nokia N95 2G, đang nghe nhạc bằng loa ngoài thì tự nhiên thấy âm thanh nhỏ lại, kiểm tra thì thấy loa bên trái không nghe tiếng nữa, e thử cắm dây phone vào nghe thì cũng chỉ nghe được bên phải, a e nào biết nó bị vấn đề gì không thì giúp mình với, cảm ơn nhiếu...

habaolinh

Super V.I.P
Tình hình là em đang sài con Nokia N95 2G, đang nghe nhạc bằng loa ngoài thì tự nhiên thấy âm thanh nhỏ lại, kiểm tra thì thấy loa bên trái không nghe tiếng nữa, e thử cắm dây phone vào nghe thì cũng chỉ nghe được bên phải, a e nào biết nó bị vấn đề gì không thì giúp mình với, cảm ơn nhiếu...
Mang ra hàng kiểm tra phần cứng thôi, khả năng máy bạn đứt mất cuộn dây là 80%.

Status
Không mở trả lời sau này.