• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

hhkkll

Con N95 8gb của em hôm rùi đồng bộ lại danh bạ. Nhưng trả hiểu sao bây giờ vào danh bạ thì tên hiển thị thì đúng nhưng tin nhắn thì nó lại bị ngược.
Cụ thể là: trong danh bạ em lưu là: A B khi gọi đến nó vẫn hiện đúng là A B
Nhưng khi nhắn tin đến thì nó lại hiển thị là B A.
Các bác chỉ em cách khắc phục với

Posted via Mobile Device
Cố định như vậy rùi bạn.

hungdqk

Bác nào có cách cho cái màn hình power sec nó hiển thị giờ và ngày như các máy bình thường ko. Đằng này nó có nàm ngang ra khó nhìn quá ý mà. Cụ thể là khi nó sang chế độ power sc như kiểu mình chụp ảnh ý

kykiske79

Bác nào có cách cho cái màn hình power sec nó hiển thị giờ và ngày như các máy bình thường ko. Đằng này nó có nàm ngang ra khó nhìn quá ý mà. Cụ thể là khi nó sang chế độ power sc như kiểu mình chụp ảnh ý
Trời ơi mấy cái bác này mua N95 8G đỉnh cao của công nghệ rồi mà cứ toàn đòi mấy cái chức năng của 7610, ng thì đòi mấy cái icon trong camera nằm dọc, ng thì đòi chế độ power save nằm ngang như 7610.... Mấy chức năng đó nó cài đặt sẵn thế cho N95 8G rồi kô thay đổi đc đâu mấy bác ơi. Hay 2 bác bán N95 đi đổi 76 mà dùng có phải hơn kô? Vừa rẻ vừa thoả mãn nhá. Có khi xong việc thừa hơn triệu ra làm đc bữa nhậu đấy :))

NguyenTu

Super V.I.P

Bạn thử cái này em

http://pdaviet.net/showthread.php?t=79318

Trời ơi mấy cái bác này mua N95 8G đỉnh cao của công nghệ rồi mà cứ toàn đòi mấy cái chức năng của 7610, ng thì đòi mấy cái icon trong camera nằm dọc, ng thì đòi chế độ power save nằm ngang như 7610.... Mấy chức năng đó nó cài đặt sẵn thế cho N95 8G rồi kô thay đổi đc đâu mấy bác ơi. Hay 2 bác bán N95 đi đổi 76 mà dùng có phải hơn kô? Vừa rẻ vừa thoả mãn nhá. Có khi xong việc thừa hơn triệu ra làm đc bữa nhậu đấy :))

không cần phải "nặng lời" thế đâu bạn=D>=D>=D>

nxhoang90

N95 8gb sau khi up lên v35 thì bị lỗi FONT ???

tình hình là con n95 8gb mình vừa up lên v35 = JAF hôm wa, đã có code tiếng việt , nhưng khi mình duyệt web thì nó bị lỗi font tiếng việt , hok biết có ai bị tình trạng như mình không ? Sẵn tiện cho hỏi ai có bộ FONts TV đẹp đẹp chuẫn cho n95 thì shares cho mình với :-?

tienact50

Máy tính không chị nhận con N95 của em

Hồi đó em cắp cáp Usb con n95 vào máy tính thì hiện lên ổ usb còn bây giờ khi cắm vào máy tính nó không chịu nhận nữa ,mặc dù điện thoại của em nó đang ở chế độ Usb (tức là tất cả các tập tin thẻ nhớ diện thoại đều đang được máy tính sử dụng ) nhưng máy tính thì không có ổ nào.Mong các bác giúp em với ,em buồn quá. Em xin cảm ơn trước.:(:)(:)(:)((

Kojiro

Super V.I.P
Hồi đó em cắp cáp Usb con n95 vào máy tính thì hiện lên ổ usb còn bây giờ khi cắm vào máy tính nó không chịu nhận nữa ,mặc dù điện thoại của em nó đang ở chế độ Usb (tức là tất cả các tập tin thẻ nhớ diện thoại đều đang được máy tính sử dụng ) nhưng máy tính thì không có ổ nào.Mong các bác giúp em với ,em buồn quá. Em xin cảm ơn trước.:(:)(:)(:)((

Bạn phải phân biệt rõ 2 chuyện: 1 là máy tính ko nhận, ko báo gì luôn. 2 là máy tính ko nhận được do thẻ đang được điện thoại sử dụng.
trường hợp 1 thì bạn xem lại cáp kết nối.
trường hợp 2 thì bạn phải kiểm tra xem điện thoại có đang chạy Pm nào cài trên thẻ mà chạy ngầm ko? Có đang lưu tin nhắn trên thẻ ko?
Kiểm tra hết tất cả các trường hợp trên bạn sẽ giải quyết được tình huống này.

nokia_tailoc

sao em thay vỏ n95-2g xong rùi camera vào không đc lun , em ko có can thiệp phần cứng chỉ thay vỏ thôi , nhưng khi thanh xong vào chụp hình thìu nó cứ thoát ra

hhkkll

sao em thay vỏ n95-2g xong rùi camera vào không đc lun , em ko có can thiệp phần cứng chỉ thay vỏ thôi , nhưng khi thanh xong vào chụp hình thìu nó cứ thoát ra

gỡ hẳ vỏ ra, sau đó gỡ nắp camera ra, kt cái lẫy, rùi lắp lại xem.

longntt105

y chang tui ! mới thay vỏ cho thằng 8G . mở camera lên đc. nhưng ko tài nào chụp đc . tự nhiên hôm nay chụp ok rồi . phù .

habaolinh

Super V.I.P
y chang tui ! mới thay vỏ cho thằng 8G . mở camera lên đc. nhưng ko tài nào chụp đc . tự nhiên hôm nay chụp ok rồi . phù .

Mua vỏ lô khi thay hay bị lỗi camera do nắp che camera làm đểu, lẫy ko ko khít.

hungdqk

n95 8gb thư thoảng trượt lên ko tự trả lời cuộc gọi. Và thử thoảng trượt lên nó cũng ko tự mở bàn phím lên. Có nên đi thay cáp chưa các bác

hhkkll

n95 8gb thư thoảng trượt lên ko tự trả lời cuộc gọi. Và thử thoảng trượt lên nó cũng ko tự mở bàn phím lên. Có nên đi thay cáp chưa các bác

bao h trượt lên mà màn hình chớp 1 cái hoặc camera trc hết hoạt độg thì thay. Mà nếu mún thay bây h cũg đc nếu túi "lóng lánh ánh kim" :D.
Ps: nhận cuộc gọi, khoá mở bàn phím khi trượt nhìu khi hok phải cap đâu bạn.

hungdqk

bao h trượt lên mà màn hình chớp 1 cái hoặc camera trc hết hoạt độg thì thay. Mà nếu mún thay bây h cũg đc nếu túi "lóng lánh ánh kim" :D.
Ps: nhận cuộc gọi, khoá mở bàn phím khi trượt nhìu khi hok phải cap đâu bạn.

Máy em thì camera trước vẫn dùng ngon lành cành đào mà màn hình cũng chưa chớp. Bác bảo ko phải tại cáp thì tại cái ji vậy ah., chỉ em cách khắc phục với

hhkkll

Máy em thì camera trước vẫn dùng ngon lành cành đào mà màn hình cũng chưa chớp. Bác bảo ko phải tại cáp thì tại cái ji vậy ah., chỉ em cách khắc phục với

Nếu thế thì xài tốt. Chứ thay bây h thì hàg link kiện=>camera trc mờ lắm, hạt nữa, chẳng thợ nào khò chân camera cũ, lấy thay vào bộ mới cả. Vào care thì...gần bằg nửa giá máy cũ.Có thể ổ cap bị lỏng (cái này phải bung ốc mới kt đc)...hay nó có chế độ cảm ứg riêng(bữa gỡ ra thấy có 1 phiến nam châm nhỏ, mỏng, nằm sau màn hình, ở vị trí phía dưới, bên phải, chẳg biết làm j...)

hhkkll

có anh em nào ở TPHCM biết chỗ thay cáp zin N95 8GB không ạ , và giá tầm bao nhiêu ?

zin chỉ có link kiện thui, khoảng xấp xỉ 800k. Còn vào care thì...$. Hàng này phải vào tiệm lớn, và phải giữ máy để nó nhập cap, thay và test. Bạn có thể tìm trên trang rao vặt, 5 giây...để kiếm cap bóc máy, giá khoảng 500k nhưng chất.

Status
Không mở trả lời sau này.