• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

dylaner

Thay bo máy á ? thui ko dzui roài, can thiệp vào phần cứng của máy e ko dám phiêu ! hihi, thui thì xài 2G vậy, với lại 3G VN chưa phát triển lắm mà, đợi sau này nó hoàn hảo hơn rùi chơi lun con 3Gs cho nó oai !

ttv_aj

Thay bo máy á ? thui ko dzui roài, can thiệp vào phần cứng của máy e ko dám phiêu ! hihi, thui thì xài 2G vậy, với lại 3G VN chưa phát triển lắm mà, đợi sau này nó hoàn hảo hơn rùi chơi lun con 3Gs cho nó oai !

dylaner nói thế cũng đúng.tại thấy mọi người xài 3G nhiều nên háo hức có lẽ đành chờ vậy.bùn :-??

dragonel

Mình dùng N95-8G sao cái camera bây h khi bật lên đều ở dạng nằm ngang như xoay ngang vậy chứ ko ở dạng đứng. Chỉnh mọi cách rồi mà vẫn ko đc. Anh em giúp đỡ dùm.

Kojiro

Super V.I.P
Mình dùng N95-8G sao cái camera bây h khi bật lên đều ở dạng nằm ngang như xoay ngang vậy chứ ko ở dạng đứng. Chỉnh mọi cách rồi mà vẫn ko đc. Anh em giúp đỡ dùm.

Dạng đứng chỉ khi bạn dùng camera trước thôi chứ nhỉ :-? Mình trả lời dựa trên con N95 thường, hy vọng đúng :D

longntt105

ngang chụp sướng hơn đứng chứ ! nếu muốn đứng thì mở chức năng xoay màng hình tự động rồi dựng đứng đt lên chụp . hình nó sẽ có đứng !

Kojiro

Super V.I.P
ngang chụp sướng hơn đứng chứ ! nếu muốn đứng thì mở chức năng xoay màng hình tự động rồi dựng đứng đt lên chụp . hình nó sẽ có đứng !

Muốn chụp đứng thì cũng đâu cần chỉnh auto rotate, cứ dựng đứng lên mà chụp là xong :) rắc rối nhỉ :)

kykiske79

Đúng rồi, hình ngang hay dọc là do mình cầm máy lúc chụp ngang hay dọc thui mà :| con em gái mình 5tuổi mà nó còn biết nữa là... :| bạn cứ để ngang chụp 1 phát, để dọc chụp phát nữa rồi vào Gallery xem có thấy khác biệt j kô nhé *.*

Chỉnh sửa cuối:

hhkkll

nhưng chụp thế khi xem lại hình ở galerry nó sẽ......^^!

Posted via Mobile Device
Sẽ làm sao cơ? Mún lấy hình độ cao thì dựg đứng đt lên, còn mún lấy độ rộng bề ngang thì đặt máy nằm ngang thui. Đặt máy thế nào thì hình thế ấy. Vào gallery xem kết quả.

Chỉnh sửa cuối:

dragonel

Nói thế là sai rồi chụp ngang và đứng nó khác nhau chứ. Hình xem trong galerry cũng khác luôn khó chịu thật. Bình thường lúc mới mua về là khi khởi động camera nó sẽ ở dạng đứng( nhìn cái phần tuỳ chọn là biết chứ gì) còn khi mình quay ngang thì khác. Giờ thì cứ khởi động camera lên là nó nằm ngang luôn như tự xoay ấy.Chỉnh hoài ko đc.

longntt105

cho mình hỏi xíu ! mình sai` n95-8 khi down ct về nó cai` luôn . nhưng file để caì nó năm đâu vậy ? để lần sau mình có 4mat lại máy thì có mà cài !

hhkkll

cho mình hỏi xíu ! mình sai` n95-8 khi down ct về nó cai` luôn . nhưng file để caì nó năm đâu vậy ? để lần sau mình có 4mat lại máy thì có mà cài !

Posted via Mobile Device
Down bằng trình duyệt máy nó thế. Mún lưu giữ thì down bằng ucweb hay skyfire, opera đó bạn.

kjzzlove90

thắc mắc sau khi cài firmware v35.0.001 của N95 8GB

cài firmware xong ok cả mà có 1 cái thắc mắc nhỏ là tại sao tớ cứ cop nhạc vào máy quá cáp USB thì đều không có tên , mà toàn phải options chọn song details sau đó chọn done thì tên bài hát mới hiện ra là sao ? ai biết giải thích cho tớ cái ạ :(

ttv_aj

cái đó mình chưa gặp nhưng có ai bị giống mình khi up FW v35 thì không vào GPRS đc mặc dù đả gởi tin GPRS tới tổng đài và save tin nhắn mà vẫn không vào đc.

AndyCuong

Supper Moderators
cái đó mình chưa gặp nhưng có ai bị giống mình khi up FW v35 thì không vào GPRS đc mặc dù đả gởi tin GPRS tới tổng đài và save tin nhắn mà vẫn không vào đc.

mình đã up firmware v35 dùng GPRS bình thường mà bạn , bạn thủe 4mat máy rùi cài đặt GPRS thử coi nhé!

ttv_aj

đã 4mat máy rùi và cài đặt GPRS lun. nhưng vẫn không đc. bạn chỉ mình cài lại GPRS N95 8G dùm hok.Cảm ơn.

surge

mình cũng xài N95, máy đã hack thành công nhưng mình ko cài TRK dc, vậy làm sao mình hack game Ngage đầy ?
mong các a e giúp đỡ

hhkkll

format máy thì làm gì khi mà GPRS nó đi theo sim cơ mà >"<

Posted via Mobile Device
Thử lại xem? Đi theo sim chỉ có cấu hìng wap và mms thui nhé. Nếu ông tải thêm cấu hình tự độg từ nhà cug cấp thì nó sẽ lưu trên máy. Hok tin thì cứ test đi. Đừg vội phát biểu linh tinh.

Status
Không mở trả lời sau này.