• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

tiephien1

bao h trượt lên mà màn hình chớp 1 cái hoặc camera trc hết hoạt độg thì thay. Mà nếu mún thay bây h cũg đc nếu túi "lóng lánh ánh kim" :D.
Ps: nhận cuộc gọi, khoá mở bàn phím khi trượt nhìu khi hok phải cap đâu bạn.

nếu mình không nhầm thì khi có cuộc gọi, bạn trượt thật nhanh thì sẽ bắt máy, nếu trượt chậm thì sáng màn hình:-?:-?:-?:-?

hhkkll

nếu mình không nhầm thì khi có cuộc gọi, bạn trượt thật nhanh thì sẽ bắt máy, nếu trượt chậm thì sáng màn hình:-?:-?:-?:-?

Ko có đâu. M trượt lần nào cũg nghe đc, và khoá phím. :D

Chỉnh sửa cuối:

LongXuyenBoy

làm gì có chuyện đó :|
bản thân máy khi trượt hay đóng, có cuộc gọi đều sáng màn hình cả
máy mình trượt nhanh hay chậm gì cũng đều tự bắt cuộc gọi :|

hhkkll

làm gì có chuyện đó :|
bản thân máy khi trượt hay đóng, có cuộc gọi đều sáng màn hình cả
máy mình trượt nhanh hay chậm gì cũng đều tự bắt cuộc gọi :|

vốn dĩ nó thế rùi, trừ phi lâu lâu bị chập.

tiephien1

mình dùng N95-2gb. ngày trước khi dùng FW 31.0.017 thì thất thế :-?:-?:-?:-?:-?. (cái này mình cũng chưa test kĩ) giờ úp lên Fw mới không biết thế nào, vì cũng chưa test mà mình cũng không quan tâm cái này lắm.

hungdqk

trong trường hợp chân cáp bị lỏng thì tháo ra ấn vào là đc ah các bác. để em còn thử tháo bừa ra xem sao

hhkkll

trong trường hợp chân cáp bị lỏng thì tháo ra ấn vào là đc ah các bác. để em còn thử tháo bừa ra xem sao

lỏng thì ấn vào đc, do trượt lâu wá nên nó ko đc khít. Ấn sát vào nhé.

LongXuyenBoy

N95-4 của mình trượt lên thì tự trả lời cuộc gọi ( khi đang có ng` gọi ) và sáng màn hình, trượt xuống thì khóa phím và tắt đèn mh, mình nghĩ N95 và đa số các máy trượt đều thế :-?
Sẵn nói về trượt, sao mình thấy cái N95 trượt lỏng lẻo wá, mình có 1 cái 5610 mua cỡ 2 năm trước, xài nhiều, với cái N95 mới xách về cỡ nửa năm, mà cái N95 cơ trượt ko cứng bằng cái 5610 :|

hhkkll

N95-4 của mình trượt lên thì tự trả lời cuộc gọi ( khi đang có ng` gọi ) và sáng màn hình, trượt xuống thì khóa phím và tắt đèn mh, mình nghĩ N95 và đa số các máy trượt đều thế :-?
Sẵn nói về trượt, sao mình thấy cái N95 trượt lỏng lẻo wá, mình có 1 cái 5610 mua cỡ 2 năm trước, xài nhiều, với cái N95 mới xách về cỡ nửa năm, mà cái N95 cơ trượt ko cứng bằng cái 5610 :|

đúg là rất lỏng. Cơ trượt chán. Ai cũng bị vậy nếu xài nhìu.

tiephien1

mình thấy có cách fix cơ trượt của N95 trên you tubo nhưng không hiệu quả lắm, chỉ được tầm hơn 1 tháng là lại bắt đầu lỏng. có bạn nào biết cách fix hay hơn thì chỉ giáo mình với :D
thank!

hungdqk

em cũng đã làm theo cách fix trượt này và cảm thấy khá ổn. nhưng mà dù sao thì nếu kiếm được cái bộ cơ mới thì dùng cũng ngon. Giờ chỉ còn mỗi cái lỗi thư thoảng trượt lên nó ko nghe máy cho thui

tiephien1

em cũng đã làm theo cách fix trượt này và cảm thấy khá ổn. nhưng mà dù sao thì nếu kiếm được cái bộ cơ mới thì dùng cũng ngon. Giờ chỉ còn mỗi cái lỗi thư thoảng trượt lên nó ko nghe máy cho thui

bạn thử trượt thật nhanh xem có được không?

lephunghien

Mình ít khi dùng GPS của N95 8g nên có thắc mắc là Fw có ảnh hưởng đến khả năng bắt GPS của n95 không? con n95 8g của mình lúc ở bản 20 thì bắt rất tốt.Tối up lên 31.0.0.15 thì mãi chăng bắt được tín hiệu.Nó hiện tình trạng vệ tinh nhưng không dò ra tín hiệu.pó tay

habaolinh

Super V.I.P
Mình ít khi dùng GPS của N95 8g nên có thắc mắc là Fw có ảnh hưởng đến khả năng bắt GPS của n95 không? con n95 8g của mình lúc ở bản 20 thì bắt rất tốt.Tối up lên 31.0.0.15 thì mãi chăng bắt được tín hiệu.Nó hiện tình trạng vệ tinh nhưng không dò ra tín hiệu.pó tay

Thử up lên ver 35 xem có bắt đc GPS ko.

tiephien1

không biết mọi người thế nào chứ từ khi up Fw lên 35 thì GPS kém hẳn, nhận được vệ tinh nhưng không bắt được tín hiệu. hic! 1 lúc lâu sau mới bắt được tín hiệu. hay là do mấy ngày nay không dùng được GPRS nên không dùng được A-GPS nên lâu thế. mà mạng vina làm sao không biết, sóng full mà không gọi hay nt đc. nt thì gửi được cho tổng đài nhưng bên kia không nhận được tn, không thể goi đi được, 2 máy dt bên cạnh nhau và gọi cho máy mình thì bảo không ll được mà sóng máy full luôn. hic! không biết do máy hay do mạng nữa. tình hình này thì chia tay voi Vina thôi.:(:)(:)(:)(:)((

LongXuyenBoy

Vina nó cùi lâu rồi bạn ơi :|
Bây giờ giữa Vina, Mobi, Viettel thì mình chỉ chọn Viettel
Vina hay chập chờn, sóng căng mà gọi ko đc hoặc ko nhận cuộc gọi đc, tin nhắn thì gửi đc mà bên kia ko nhận đc, như bạn kể trên đó
Mobi thì nghe ông anh bảo gần đây gọi toàn bị call field hoài
Có Viettel mình xài thì thấy ít bị gì, có thì cũng ko nhiều + lâu như 2 mạng còn lại

tmvbt

Nửa tháng nay mình đã gặp phải một vấn đề vô cùng khó chịu. Vì điều kiện làm việc ko có mạng adsl hay wifi... nên mình rất cần dùng phone làm modem kết nối láptop vào mạng qua gprs mobi.
Mình dùng laptop toshiba satellite 305 gì gì đó, chạy win vista, đã cài nokia pcsuite phiên bản mới nhất: 7.1
Mình đã thử dùng từ 6600(béo) đến N90 ko đc bức xúc quá cho N90 đi hôm qua ôm N95 về, nhưng cũng y như n90, ko đc.
Kết nối internet thì pcsuite báo lỗi là "modem đc sử dụng bằng ứng dụng khác hoặc modem đc cấu hình ko chuẩn". Mình tìm đủ mọi cách rùi.
Mình xài cả cáp usb, cả bluetooth (có usb bl) mà ko đc
Laptop của mình thì mình ko biết có hồng ngoại ko nên mình ko thử đc.
Mình mươn con N6131 của bạn gái mình thì lại kết nối vào mạng rất dễ dàng. Hiện tại viết bài này mình vào mạng nhờ con 6131. Nhưng mượn hơn 2 tuần rùi ngại quá.
Các bro giúp mình với nha!
Mình cũng ko biết do cài đặt trên điện thoại n95 hay trên pc lỗi nữa. híc!

hhkkll

Nửa tháng nay mình đã gặp phải một vấn đề vô cùng khó chịu. Vì điều kiện làm việc ko có mạng adsl hay wifi... nên mình rất cần dùng phone làm modem kết nối láptop vào mạng qua gprs mobi.
Mình dùng laptop toshiba satellite 305 gì gì đó, chạy win vista, đã cài nokia pcsuite phiên bản mới nhất: 7.1
Mình đã thử dùng từ 6600(béo) đến N90 ko đc bức xúc quá cho N90 đi hôm qua ôm N95 về, nhưng cũng y như n90, ko đc.
Kết nối internet thì pcsuite báo lỗi là "modem đc sử dụng bằng ứng dụng khác hoặc modem đc cấu hình ko chuẩn". Mình tìm đủ mọi cách rùi.
Mình xài cả cáp usb, cả bluetooth (có usb bl) mà ko đc
Laptop của mình thì mình ko biết có hồng ngoại ko nên mình ko thử đc.
Mình mươn con N6131 của bạn gái mình thì lại kết nối vào mạng rất dễ dàng. Hiện tại viết bài này mình vào mạng nhờ con 6131. Nhưng mượn hơn 2 tuần rùi ngại quá.
Các bro giúp mình với nha!
Mình cũng ko biết do cài đặt trên điện thoại n95 hay trên pc lỗi nữa. híc!

nếu bạn kết nối đc wa modem n6131 thì chắc ko phải tại laptop. Nhưng có lẽ bạn nên kt lại cấu hình 3g, hay gprs trên phone trước, bằng cách bạn thử duyệt web trên n95 xem đc ko, nếu đc thì bạn thiết lập lại cài đặt bằng tay ở " one touch" nhé. Nếu nó nhận đc n95 làm modem nhưg kết nối thất bại=> bạn kt cài đặt bằng tay là ok. Nếu nó không nhận n95 làm modem mặc dù pc suite nhận phone đc=> tại con n95, có thể bạn kt lại cấu hình, hay 4mat thử nhé.
Ko đc thì dùng tạm cái Jukoi spot nhé, dùg 95 làm modem phát wifi, laptop thu. Thân.

tmvbt

Cảm ơn bạn nhé! cả 3 con máy s60 của mình đều vô mạng bằng phone bình thường, và thường xuyên. Mình cũng đã nhiều lần kiểm tra cài đặt bằng tay ở one touch. Nguyên văn báo lỗi là: Kết nối thất bại. modem có thể đc sử dụng bằng ứng dụng khác hoặc modem đc cấu hình ko chuẩn. N90 của mình cũng báo lỗi y như vậy. Và N90 mình đã format mấy lần, kể cả 4 ngón đều ko ok. Con N95 mình mới đổi N90 hôm qua nên chưa hack phone, chưa format, mình ko biết nên sửa cấu hình thế nào cho đc cả. Có ai có máy n95 thì thử giúp với. Mà Jukoi spot là cái gì vậy bạn. Giúp mình nha. Mình đang rất cần. Ngàn click thanks tặng bạn nào giúp mình thành công, và mình biết ơn rất nhiều đó!

LongXuyenBoy

Jukoi Spot là 3rd party software, chức năng hoạt động là lấy 3G hoặc GPRS để vào mạng, rồi dùng chức năng wifi của đt phát wifi cho laptop kết nối vào, nôm na là lúc này đt sẽ thành 1 cái modem wifi vậy đó. Bạn search trên forum đi, có bài hướng dẫn rất chi tiết, mà mình ko nhớ nó nằm đâu :D

Status
Không mở trả lời sau này.