• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

Manyger

thanks bác, để em mò thêm coi. À em mới cài Vietmap nhưng ko có icon, em dùng Resco Explorer đưa icon ra ngoài start menu nhưng giờ remove Vietmap rồi mà icon nó vẫn nằm đó ko xóa đc, ai chỉ dùm em cách xóa icon đó với vì cài lại VietMap bản khác nhưng 2 icon lẫn lộn toàn bấm nhầm

doquangduc

Well-Known Member
thanks bác, để em mò thêm coi. À em mới cài Vietmap nhưng ko có icon, em dùng Resco Explorer đưa icon ra ngoài start menu nhưng giờ remove Vietmap rồi mà icon nó vẫn nằm đó ko xóa đc, ai chỉ dùm em cách xóa icon đó với vì cài lại VietMap bản khác nhưng 2 icon lẫn lộn toàn bấm nhầm

Bạn dùng cái SKtools xóa cái Icon cũ đi là xong thôi.

namtinhcorp2

Em được tặng 1 con HTC HD2 mua từ Trung Quốc về, ko biết có giao diện tiếng Anh hay không, nếu có thì chỉnh ở đâu ạ. Bác nào biết cách chỉnh giúp em với! Em cảm ơn.

doquangduc

Well-Known Member
Em được tặng 1 con HTC HD2 mua từ Trung Quốc về, ko biết có giao diện tiếng Anh hay không, nếu có thì chỉnh ở đâu ạ. Bác nào biết cách chỉnh giúp em với! Em cảm ơn.

Nó chạy Rom Trung Quốc à? Bạn thử chạy lại Rom tiếng anh xem sao? Nhưng theo mình biết các dòng HTC TQ này không Up được Rom khác thì phảỉ, mình gặp mấy cái như vậy rồi.

namfat

Nó chạy Rom Trung Quốc à? Bạn thử chạy lại Rom tiếng anh xem sao? Nhưng theo mình biết các dòng HTC TQ này không Up được Rom khác thì phảỉ, mình gặp mấy cái như vậy rồi.

Nếu mua từ TQ mà vẫn là HTC xịn thì không sao mà Đức, up ROM bình thường.
Còn nếu là HTC Fare thì chịu thật.

votheanh123456

Mình đã chạy được HSPL rồi giờ đang muốn khám phá thêm cách Up Rom nhưng sợ sợ. Sợ Up rom mới không hợp với máy hoặc Rom mới lỗi nghe gọi ... Vậy nếu up Rom mới không được rồi muốn trở về Rom ban đầu có được ko vậy? Rom mới thì có gì hay, bản rom nào mới và hoàn thiện nhất hiện nay? Vui lòng tư vấn dùm mình nha ( tại ham up rom cho vui chứ máy đang sài ngon lắm không bị gì hết )

Cho mình hỏi Rom WM6.5 V91 có thể up cho BlackStone phải không?

Last edited by a moderator:

doquangduc

Well-Known Member
Cho mình hỏi Rom WM6.5 V91 có thể up cho BlackStone phải không?

Bạn đang ở BOX BlackStone rùi mà, cho nên bản V91 là dành cho HD. Bạn nên Up thử bản V91, nó chạy mượt. Còn về bản Rom nào ổn định thì bạn nên Up thử hết 1 lượt đã, rùi cảm nhận bản tốt nhất cho mình, mỗi người Up Rom đều có 1 tiêu chí và cảm nhận khác nhau, không ai giống ai cả. Vì thế bạn cảm thấy bản nào mình ưng ý và hài lòng thì dùng bản đó. Chúc vui.

votheanh123456

Anh Duc cho em hỏi máy tính của em đã kết nối đc với máy điện thoại và chạy xong HSPL. Vậy khi up Rom có cần thêm phần mềm nào nữa không để em tải về máy đầy đủ rồi hả up luôn. Cảm ơn anh trước.

Manyger

em hỏi thêm chút ạ, tại em chưa xài WinMo bao giờ : Muốn chọn nhiều file cùng một lúc thì sao nhỉ, em lấy tay và bút kéo nó cũng ko đc và gửi 1 file bluetooth qua máy khác thì gửi bằng cách nào, em mở Blue thì nhận đc nhưng gửi thì chọn vào file/sent thì nó chỉ có send đến email chứ ko có sent đến điện thoại, thanks các bác

ngphuongqt

em hỏi thêm chút ạ, tại em chưa xài WinMo bao giờ : Muốn chọn nhiều file cùng một lúc thì sao nhỉ, em lấy tay và bút kéo nó cũng ko đc và gửi 1 file bluetooth qua máy khác thì gửi bằng cách nào, em mở Blue thì nhận đc nhưng gửi thì chọn vào file/sent thì nó chỉ có send đến email chứ ko có sent đến điện thoại, thanks các bác

1. Chọn nhiều files: dùng Resco File Explorer để có chức năng này
2. Gửi files qua bluetooth: vì bạn dùng File Explorer rồi send nên mới như vậy. Bạn phải chọn Beam... Nếu bạn dùng Resco File Explorer thì chọn Send to... Bluetooth recipient

doquangduc

Well-Known Member
Anh Duc cho em hỏi máy tính của em đã kết nối đc với máy điện thoại và chạy xong HSPL. Vậy khi up Rom có cần thêm phần mềm nào nữa không để em tải về máy đầy đủ rồi hả up luôn. Cảm ơn anh trước.

Cài thêm NetCF 3.5 nữa là được.

votheanh123456

Làm cách nào chuyển file có đuôi .RAR thành file có đuôi CAP anh. Em sài winrar giải nén ra file gì không chứ không có file.CAP.Thanks anh?

JongZiZi

Có thể bạn dùng WINRAR bản mới nên file .rar hoặc .cab biểu tượng file nó giống giống nhau.
Đừng giải nén. Nhìu khi đó là file .cab đó.

Làm cách nào chuyển file có đuôi .RAR thành file có đuôi CAP anh. Em sài winrar giải nén ra file gì không chứ không có file.CAP.Thanks anh?
Tốt nhất là các bạn nên bật hiển thị phần mở rộng của file nhé cho đỡ nhầm giữa file .cab và rar, zip,...:(

votheanh123456

Có thể bạn dùng WINRAR bản mới nên file .rar hoặc .cab biểu tượng file nó giống giống nhau.
Đừng giải nén. Nhìu khi đó là file .cab đó.

không! MÌnh dow file .Rar về mà. Làm sao chuyển thành đuôi .Cap kìa

JongZiZi

Nếu giải nén ko ra file cab nào mà toàn file .xml, .htp hay đoại loại vậy chắc là .cab đấy.
Bạn cứ chép vào PPC xem nó hiển thị là gì.
Vì đâu fải khổ sở mà down .rar về lại convert ra .cab mà cài. :D

Nếu giải nén ko ra file cab nào mà toàn file .xml, .htp hay đoại loại vậy chắc là .cab đấy.
Bạn cứ chép vào PPC xem nó hiển thị là gì.
Vì đâu fải khổ sở mà down .rar về lại convert ra .cab mà cài. :D
Sao phải khổ thế bạn, cứ bật chế độ mở rộng đuôi file là biết ngay mà, ngoài ra không thể convert file .rar thành file .cab được đâu nhé...:(

Status
Không mở trả lời sau này.