• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

doquangduc

Well-Known Member
Cho em hỏi tý bản Kwbr 3.2 ổn định hơn bản Kwbr 3.2.2 có phải không anh.Vì em thấy có nhiều người up lên bản Kwbr 3.2.2 có bị lỗi.
Mình dùng bản 3.2.2 mấy hôm nay chưa phát hiện ra lỗi nào cả. Nói chung là mình hài lòng với bản này. 9 Cũng có thể mình ít nghịch ngợm máy, nên chưa thấy bị sao cả ) Bạn nên Up thử và cảm nhận đi, dùng PPC mà không thử Up Rom thì hơi tẻ nhạt. HÃY UP..... VÀ CẢM NHẬN......VÀ HỒI HỘP...:D:D:D

thomastn

mình cũng dùng bãn 3.2.2 đây. cảm nhận của mình là nhanh va ôn định đúng như topic... vần chưa thấy lỗi gì...

dinosaur2506

Bác dùng bản Rom nào? Hiện tượng này là do 1 số Rom gây ra. Bạn Up lại bản Rom gốc hoặc bản Kwbr 3.2.2 là OK ngay mà.

trước giờ em dùng room của Pác Quang. Hiện đang dùng bản HD_WM65_V82 malina 2.1. trước giờ xài room nào cũng bị hiện tượng đó :(

doquangduc

Well-Known Member
trước giờ em dùng room của Pác Quang. Hiện đang dùng bản HD_WM65_V82 malina 2.1. trước giờ xài room nào cũng bị hiện tượng đó :(
Bạn up bản kwbr 3.2.2 đi. Mình đảm bảo với bạn là không có hiện tượng đó, mình đang dùng bản này, đâu có hiện tượng chụp ảnh mà bị trắng màn hình tí nào đâu. Chúc vui.

dinosaur2506

Bạn up bản kwbr 3.2.2 đi. Mình đảm bảo với bạn là không có hiện tượng đó, mình đang dùng bản này, đâu có hiện tượng chụp ảnh mà bị trắng màn hình tí nào đâu. Chúc vui.

để tối về làm thử, e thì e nghĩ chắc ko phải do room, vì xưa giờ up cũng >10 room của Pác Quang rùi. e nghĩ là do máy nhưng ko biết tại sao lại thế :(

doquangduc

Well-Known Member
để tối về làm thử, e thì e nghĩ chắc ko phải do room, vì xưa giờ up cũng >10 room của Pác Quang rùi. e nghĩ là do máy nhưng ko biết tại sao lại thế :(
Em xin cam đoan là do Rom. Vì trước đây em Up 1 số bản Rom cũng bị hiện tượng như vậy. Nhưng bây giờ em đang dùng bản kwbr 3.2.2 này không thấy hiện tượng đó. Bác Up bản này mà còn thấy hiện tượng đó thì em cho KẸO.

dinosaur2506

Em xin cam đoan là do Rom. Vì trước đây em Up 1 số bản Rom cũng bị hiện tượng như vậy. Nhưng bây giờ em đang dùng bản kwbr 3.2.2 này không thấy hiện tượng đó. Bác Up bản này mà còn thấy hiện tượng đó thì em cho KẸO.

cám ơn Bác nhiều, đã up room kwbr 3.2.2 và đã khắc phục được hiện tượng trên. Nhưng có 1 rắc rối phát sinh là em sysn với máy tính để lấy danh bạ thì toàn bị x2 danh bạ lên :( Pác có cách nào khắc phục thì chỉ em với, ngồi xóa từng cái hoa hết cả mắt, DB của em >500 số :(

thomastn

@doquangduc: mình cũng dung 3.2.2 hôm này đi ra ngoai tỉnh (ngoài Tp.HCM) thấy bị treo máy. Cụ thể là mình có 1 tin nhắn đến thấy báo chuông xong thì rung....rung.....rung.....rung hoài mà màn hình đen thui ko mở đươc... bấm nut power mãi mới cho shutdown khởi động lại thì ok....
ko biết có phải do ROM ko? có bác nào bị vậy ko?

duongvanchien

@doquangduc: mình cũng dung 3.2.2 hôm này đi ra ngoai tỉnh (ngoài Tp.HCM) thấy bị treo máy. Cụ thể là mình có 1 tin nhắn đến thấy báo chuông xong thì rung....rung.....rung.....rung hoài mà màn hình đen thui ko mở đươc... bấm nut power mãi mới cho shutdown khởi động lại thì ok....
ko biết có phải do ROM ko? có bác nào bị vậy ko?

Theo t thì t có cảm thấy máy sản xuất đợt mới này có lỗi j ấy.Nói chung là đỗ bền không được bằng khi lúc nó ra đợt đầu tiên.Vì thế t khuyên bản nếu mua HTC thì nên mua ở Nhật Cường ấy vì được nhiều người đánh giá hơn Thế Giới Di Động đó.(Nếu bạn mua chỗ khác)."Do t mua rồi nhưng ở cửa hàng khác và bán lại và đến Nhật Cường mua.^_^"

ancola66

Super V.I.P
cám ơn Bác nhiều, đã up room kwbr 3.2.2 và đã khắc phục được hiện tượng trên. Nhưng có 1 rắc rối phát sinh là em sysn với máy tính để lấy danh bạ thì toàn bị x2 danh bạ lên :( Pác có cách nào khắc phục thì chỉ em với, ngồi xóa từng cái hoa hết cả mắt, DB của em >500 số :(
Cũng có thể không phải vậy :( Mình úp hàng chục bản rom nhưng Sync có lần nào bị như vậy đâu. Thường thì khi sync xong vào Contact (Manila) bạn sẽ nhìn thấy toàn bộ contact (Cả Sim và Máy) vì mặc định thừong là để View All>>> Bạn chỉ cần nhấp vào Menu/View/Contact là OK

dinosaur2506

Cũng có thể không phải vậy :( Mình úp hàng chục bản rom nhưng Sync có lần nào bị như vậy đâu. Thường thì khi sync xong vào Contact (Manila) bạn sẽ nhìn thấy toàn bộ contact (Cả Sim và Máy) vì mặc định thừong là để View All>>> Bạn chỉ cần nhấp vào Menu/View/Contact là OK

mình ko lưu danh bạ vào sim nên chắc là ko có trường hợp đó. danh bạ bị x2 trên bộ nhớ máy. dã tìm dc soft DupeDeDupe và đã khắc phục dc hiện tượng nay tuy nhiên vẫn ko hiểu nguyên nhân :(

thomastn

Theo t thì t có cảm thấy máy sản xuất đợt mới này có lỗi j ấy.Nói chung là đỗ bền không được bằng khi lúc nó ra đợt đầu tiên.Vì thế t khuyên bản nếu mua HTC thì nên mua ở Nhật Cường ấy vì được nhiều người đánh giá hơn Thế Giới Di Động đó.(Nếu bạn mua chỗ khác)."Do t mua rồi nhưng ở cửa hàng khác và bán lại và đến Nhật Cường mua.^_^"

MÌnh mua mấy tren mạng của Mỹ, rồi nhờ ông bác mang về. nó kèm sách hướng dẫn bằng tiếng Hà Lan, chắc là san xuất cho thi truong Hà Lan. Tiêu chuẩn chắc phải tốt hơn lắm chứ....

Nhân tiên các bạn chỉ cho mình cách Hard reset với. Mình làm theo hướng dẫn: bấm cùng lúc phim vol Up+Down rồi bấm phím power -> thả phím power mà vẫn giữ phím Vol Up+Down -. chờ màn hình den có dòng chữ thông báo để chọn nhưng mà nó ko ra... nó khơi động máy như bình thường.... kỹ thuât của mình có đúng ko vậy?

NguyenTu

Super V.I.P
MÌnh mua mấy tren mạng của Mỹ, rồi nhờ ông bác mang về. nó kèm sách hướng dẫn bằng tiếng Hà Lan, chắc là san xuất cho thi truong Hà Lan. Tiêu chuẩn chắc phải tốt hơn lắm chứ....

Nhân tiên các bạn chỉ cho mình cách Hard reset với. Mình làm theo hướng dẫn: bấm cùng lúc phim vol Up+Down rồi bấm phím power -> thả phím power mà vẫn giữ phím Vol Up+Down -. chờ màn hình den có dòng chữ thông báo để chọn nhưng mà nó ko ra... nó khơi động máy như bình thường.... kỹ thuât của mình có đúng ko vậy?

bạn vào setting/system/ClearStorage (Icon giống cái thùng rác đó) và làm theo hướng dẫn là OK

dinosaur2506

bạn giữ Vol Up + Down rùi ân power sau đó thả nút power ra liền ( chỉ ấn vào rùi thả ra ngày), vẫn giữ Vol Up + Down nó sẽ về màn hình HR

thomastn

bạn giữ Vol Up + Down rùi ân power sau đó thả nút power ra liền ( chỉ ấn vào rùi thả ra ngày), vẫn giữ Vol Up + Down nó sẽ về màn hình HR

mình clear storage thì có giống nhu cách bạn nói ko? làm cách này thấy có vẻ phức tạp và hại phần cứng quá....

caothanhhai

mình clear storage thì có giống nhu cách bạn nói ko? làm cách này thấy có vẻ phức tạp và hại phần cứng quá....

Bạn sẽ có lúc không dùng được Clear storage (vì máy treo) nên phải biết cách dùng phím cứng
Bác bấm đúng cách thì cũng phải vài ngàn lần may ra mới hại phím cứng =))=))=))

HoangVanC34

mình ko lưu danh bạ vào sim nên chắc là ko có trường hợp đó. danh bạ bị x2 trên bộ nhớ máy. dã tìm dc soft DupeDeDupe và đã khắc phục dc hiện tượng nay tuy nhiên vẫn ko hiểu nguyên nhân :(

Mình cũng gặp tình trạng contact bị x2 trên bộ nhớ máy sau khi up ROM. Nhưng lý do là mình dùng PIM backup lại contact, sau đó cắm sycn, outlook lại tự động ghi thêm 1 lần nữa. Thế là lại phải dùng PIM 1 lần nữa. sau này rút kinh nghiệm, chỉnh trong cái conection setting: không lưu thay đổi trên PPC là OK. (mình dùng Sycn centre của Win7)

duongvanchien

Cũng giống như trên PC, bạn cần phải cài Plugin Flash Player cho trình duyệt để có thể xem video trực tuyến, bạn có thể download tại đây, nhưng mình báo trước là hên xui thôi, máy mình có khi cài vào xem được nhưng nhìu khi lại ko chạy được, thân :)

Kài cái này hoặc là dùng trình duyệt skyfire thì có thể xem phim trực tuyến trên trang nào cũng được hay là chỉ xem mỗi youtube vậy anh. (file.FLV)

victory1606

Bác có thể giải thích hay chỉ cho Tôi chỗ đọc để biết manila và TFLO là gì được không?? Tôi vẫn chưa rõ về 2 cái này (nó giống nhau hay là khác nhau)
Cảm ơn Bác

Status
Không mở trả lời sau này.