• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

nhh0612

Mình cũng từng bị như bạn và cũng nghĩ là do phần cứng của máy mình có vấn đề. Nhưng ko phải vậy, theo mình có lẽ đây là do bug của Core Beta. Bạn nên up lại 1 bản Rom khác thì có lẽ sẽ oke thui.
Chúc may mắn!:D
Mình cũng đoán là vậy, đã thử hết cách với mấy ROM mới sau này nhưng ko an thua. Mình đang UP lai mấy bản ROM cũ trước đây xem sao. Ah! mà bạn đã giải quyết được vấn đề này phải ko? Có thể share cho mình vài kinh nghiệm đc ko? cách giải quyết?, Rom bạn đang xài? ....vv..v Cám ơn bạn nhiều

binhmogas

Mình cũng đoán là vậy, đã thử hết cách với mấy ROM mới sau này nhưng ko an thua. Mình đang UP lai mấy bản ROM cũ trước đây xem sao. Ah! mà bạn đã giải quyết được vấn đề này phải ko? Có thể share cho mình vài kinh nghiệm đc ko? cách giải quyết?, Rom bạn đang xài? ....vv..v Cám ơn bạn nhiều
bạn thử xem lại thẻ nhớ xem khi máy treo thẻ có nóng lên không lấy thẻ nhớ ra xài xem sao.

thanhthanhthanh

Mình cũng từng bị như bạn và cũng nghĩ là do phần cứng của máy mình có vấn đề. Nhưng ko phải vậy, theo mình có lẽ đây là do bug của Core Beta. Bạn nên up lại 1 bản Rom khác thì có lẽ sẽ oke thui.
Chúc may mắn!:D

mình củng bị giống bạn.lúc đầu ngỡ phần cứng vấn đề nhưng không phải!co ai có cách giải quyết xin hướng dẫn dùm.chứ nó cứ treo rồi lại tự HR thật mất công quá trời

thomastn

các bạn cho mình hỏi chút, mình muốn chuyển danh bạ từ E63 qua HD. Có cách nào ko xin chỉ giúp. Cam on.

nipro

Chào các Bác , mình mới xài HTC HD đã cài Win 6.5 rồi
- OS version 5.2.21874 (21874.5.0.83 PV)
- ROM version 1.59.841.75 WWE
mà không tìm được mục cài đặt OWNER được, ngoài ra khi chuyễn qua chế độ chụp hình thì không có thanh zoom. Nhờ các Bác chỉ dùm. Cám ơn nhiều.

linhmoitote

HTC Touch HD tự nhày sang múi giờ khác

Chiếc HTC Touch HD của tui gần đây có hiện tượng rất lạ là giờ chuẩn (đã đặt theo GMT+7 là giờ Bangkok, Hanoi bỗng tự nhày sang múi giờ GMT London, Dublin. Mỗi ngày nhày vài lần, làm cho thứ tự các tin nhắn, các cuộc gọi đến, gọi đi đảo lộn lung tung cả nên thỉnh thoảng tôi lại phải vô Setting - Clock&Alarm để sửa lại. Tui đã "mò mẫm" mãi rồi mà vẫn không khắc phục được. Không biết có phải máy của tui bị Virus không? Có bác nào gặp phải trường hợp này chưa mách tui cách khắc phục với. Cám ơn sự chỉ dẫn, giúp đỡ của các bác.

ancola66

Super V.I.P
Chiếc HTC Touch HD của tui gần đây có hiện tượng rất lạ là giờ chuẩn (đã đặt theo GMT+7 là giờ Bangkok, Hanoi bỗng tự nhày sang múi giờ GMT London, Dublin. Mỗi ngày nhày vài lần, làm cho thứ tự các tin nhắn, các cuộc gọi đến, gọi đi đảo lộn lung tung cả nên thỉnh thoảng tôi lại phải vô Setting - Clock&Alarm để sửa lại. Tui đã "mò mẫm" mãi rồi mà vẫn không khắc phục được. Không biết có phải máy của tui bị Virus không? Có bác nào gặp phải trường hợp này chưa mách tui cách khắc phục với. Cám ơn sự chỉ dẫn, giúp đỡ của các bác.
Bạn vào Settings/Personal/Phone/Time Zones bỏ dấu tích Automatic change time zone and clock là OK ngay:D

ThaiKien

Super V.I.P
Chào các Bác , mình mới xài HTC HD đã cài Win 6.5 rồi
- OS version 5.2.21874 (21874.5.0.83 PV)
- ROM version 1.59.841.75 WWE
mà không tìm được mục cài đặt OWNER được, ngoài ra khi chuyễn qua chế độ chụp hình thì không có thanh zoom. Nhờ các Bác chỉ dùm. Cám ơn nhiều.
Phần owner trong một số các phiên bản rom mới đều không xuất hiện đâu bạn à. Bạn có thể cài đặt trực tiếp tại phần Contact trong Sense. Trong phần contact đó có contact Me, bạn thiết lập tên trong đó chính là tên sẽ hiển thị trên owner. Ngoài ra có cách khác là bạn vào setting > Today và chỉ cho hiển thị owner ra màn hình today là bạn có thể thiết lập được.

nipro

Cám ơn Bác Kiên nhiều, nhưng mình không tìm được phần Contact trong Sense, chỉ cho mình bit chổ nào đi Bác.

ThaiKien

Super V.I.P
Cám ơn Bác Kiên nhiều, nhưng mình không tìm được phần Contact trong Sense, chỉ cho mình bit chổ nào đi Bác.
Đó chính là phần People ở ngay tap thứ 2, bạn ấn vào All People và chỉnh sửa trong phần Me.

imj

Member
Các bác cho mình hỏi nhờ : mỗi lần uprom--> hardreset xong khi Syn với pc thì tất cả các contact name đều bị x3 ( tức là có 3 contact name trong máy) rất khổ sở để xóa đi, lần nào cũng vậy, nhờ các bác chỉ giáo giùm với:| :| :|

binhhdda

Các bác cho mình hỏi nhờ : mỗi lần uprom--> hardreset xong khi Syn với pc thì tất cả các contact name đều bị x3 ( tức là có 3 contact name trong máy) rất khổ sở để xóa đi, lần nào cũng vậy, nhờ các bác chỉ giáo giùm với:| :| :|

Bác dùng cái này là xong ngay mà :)

imj

Member
Bác dùng cái này là xong ngay mà :)[/Bác giúp em thêm tý là sủ dụng thế nào ko ạ, cám ơn bác tận tình giúp đỡ:)):)):)):))
Bác dùng cái này là xong ngay mà :)
cám ơn bác, em đã dùng được, thật sự hữu ich quá, thanks alots again.=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

Last edited by a moderator:

caothanhhai

Hiên đã có bản Opera 10 beta
http://www.opera.com/mobile/
Dùng rất nhanh, nhưng khi em cài file cab vào thì không tự động quay ngang như bản default hoặc như ơ các bản Rom mới, Cho em hỏi làm thế nào?
Bản Opera 10 giải quyết được bệnh để Mobile view khi xoay ngang ra không đầy màn hình ( hai vạch đen hai bên)
Đồng thời các bác chỉ cho em cách setup thế nào để Opera hiển thị ảnh trong Forum được giống như Rom của Kwbr, chứ các bản Rom của PDAViet tự hiểu là Mobile nên không hiển thị ảnh trong các bài viết trong Forum ....
Thanks

binhmogas

làm sao tắt tự quay màng hình

cứ mỗi lần nằm xuống là nó cứ quay lên.:-? có ai biết cách trị giúp mình.

caothanhhai

mình củng bị giống bạn.lúc đầu ngỡ phần cứng vấn đề nhưng không phải!co ai có cách giải quyết xin hướng dẫn dùm.chứ nó cứ treo rồi lại tự HR thật mất công quá trời

Mình cũng bị hai lần rồi, nếu máy SR bằng phím mềm thì không sao chứ chọt SR phím cứng là HardReset luôn :-?:-?:-?

myShinichi

Hi,

Tôi mấy năm nay xài O2 Atom Exec. Nay muốn đổi con khác cùng dùng hệ điều hành Windows Mobile, do thằng O2 đã "chạy" khỏi VN nên tôi đang quan tâm đến HTC. Hôm nay vừa cung vợ iu đi coi ở TGDĐ thấy con HTC TouchHD cũng khá ngon. Có điều màn hình Today của nó lạ quá, không quen thuộc như O2. Không rõ nó khác nhiều lắm không.

Tôi xài O2 với một số phần mềm như là Voice2Go, RingSmsToneManager, MagicCall, Spb... liệu qua HTC có còn tương thích hoặc phần mềm thay thế tương tự không ?

Theo KN của các bạn thì nên chọn dòng nào của HTC tốt nhất mà giá lại không quá cao.

Thanks !

Status
Không mở trả lời sau này.