• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

À cho mình hỏi HD2 chạy WP7 giờ quay đc 720p rồi à?
Sáng bật quay video ở resolution 720p xem bình thường. Chưa copy vào máy tính để xem reso :D

legiang610

Anh em ơi có ứng dụng nào cài maps cho máy ko, map dùng GPS mặc định của máy quá tệ, ko chi tiết ko chính xác, chậm....

hunghm87

Hehe, thất bại xin active code!!

Gọi đến gặp ông tây ông ấy bảo chưa có ở VN nên không hỗ trợ!
Gặp việt thì nó bảo đem đến cửa hàng mà bạn mua =))

Baltalon

Dùng WM7 trên HD2 cũng thích thật, có điều em nản cái vụ pin quá :(. Không lẽ flash lại 6.5 chạy hay sao :((

sweetmoon

Cái chính là bạn nói sai vấn đề. Bạn xin code để active account window lived vì điện thoại xài window phone 7, chứ không phải là active HTC HD7 như vậy thì rõ ràng là tây sẽ hiểu, còn ta hiểu hay không là chuyện khác. Cái code đó chỉ gắn với account window live thui

lethuc1980

Em sài con HD2 thường, tình hình là cũng ham hố vụ WP7, uproom lên WP7 xong tải phần mềm Zune về kết nối với HD2
1 lát sau e thấy pin e nó nóng kinh khủng. Sợ quá e uproom lại bản 6.5 thì e nó kg bị nữa.
Nhưng giờ đây thì cái thẻ nhớ class6 4G của e cũng toi luôn rồi. Mới đầu cắm thẻ vào máy thì kg nhận, e lấy đầu đọc thẻ ra cắm thẻ vào máy tính format cũng kg đc,
xong, e lại đem thẻ qua HD2 thì bây giờ e nó nhận nhưng chỉ hiện lên phần app thôi, qua máy tính ktra thẻ thì bây giờ nhận thẻ nhớ của e 4G chỉ còn 200Mb thôi.
Vậy là cái thẻ nhớ của e bi hư rồi phải kg mấy pác.?
Có pác nào bị tình trạng như e khi up lên WP7 kg ạ?

Bạn vui lòng không được viết chữ đậm toàn bài nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

DucLong

Super V.I.P
Em sài con HD2 thường, tình hình là cũng ham hố vụ WP7, uproom lên WP7 xong tải phần mềm Zune về kết nối với HD2
1 lát sau e thấy pin e nó nóng kinh khủng. Sợ quá e uproom lại bản 6.5 thì e nó kg bị nữa.
Nhưng giờ đây thì cái thẻ nhớ class6 4G của e cũng toi luôn rồi. Mới đầu cắm thẻ vào máy thì kg nhận, e lấy đầu đọc thẻ ra cắm thẻ vào máy tính format cũng kg đc,
xong, e lại đem thẻ qua HD2 thì bây giờ e nó nhận nhưng chỉ hiện lên phần app thôi, qua máy tính ktra thẻ thì bây giờ nhận thẻ nhớ của e 4G chỉ còn 200Mb thôi.
Vậy là cái thẻ nhớ của e bi hư rồi phải kg mấy pác.?
Có pác nào bị tình trạng như e khi up lên WP7 kg ạ?

Bạn tải phần mềm format thẻ chuyên dùng ở bài đầu về format lại nhé.

Last edited by a moderator:

sweetmoon

Đặt hàng bác Tom_codon làm phần mềm để cài Ebook

Bác Tom_codon
Sau 1 hồi vật vã qua lại kiếm cách đưa ebook, và tham khảo 1 số nguồn trên XDA thì giải pháp tạm thời khả thi nhất là đóng gói file ebook đó thành xda rồi install vào (sẽ nằm ở thư mục My Doc/My Ring...).
Sau đó em sẽ dùng touchExplorer browse đến file .prc vừa đưa vào, copy đến thư mục kindle hệ thống là có thể đưa file .prc vào để đọc.
Vấn đề là em chưa có chương trình đóng gói thành file XAP tương tự RingtoneInstaller mà bác đã viết.
Nhờ bác mở rộng chương trình này để đóng gói 1 file bất kỳ như file office, file nhạc để có thể chuyển file vào trong window phone 7, cám ơn bác nhiều.

Azzura

Bác nào giúp em các export danh bạ từ outlook 2010 sang điện thoại với. Tìm mãi mà ko thấy chỗ export ở đâu cả T_T
Mất danh bạ mấy ngày rồi T_T

Hieu3210

Bác Tom_codon
Sau 1 hồi vật vã qua lại kiếm cách đưa ebook, và tham khảo 1 số nguồn trên XDA thì giải pháp tạm thời khả thi nhất là đóng gói file ebook đó thành xda rồi install vào (sẽ nằm ở thư mục My Doc/My Ring...).
Sau đó em sẽ dùng touchExplorer browse đến file .prc vừa đưa vào, copy đến thư mục kindle hệ thống là có thể đưa file .prc vào để đọc.
Vấn đề là em chưa có chương trình đóng gói thành file XAP tương tự RingtoneInstaller mà bác đã viết.
Nhờ bác mở rộng chương trình này để đóng gói 1 file bất kỳ như file office, file nhạc để có thể chuyển file vào trong window phone 7, cám ơn bác nhiều.

Dùng WINRAR bạn ơi! Dùng WinRAR nén thành file .zip, sau đó đổi đuôi .zip thành .xap, -> Deploy -> Vào thư mục My Ringtone tìm và copy thôi.
P/S: Loay hoay vài ngày với WP7, lạch cạch mấy cái ứng dụng và Game. Công nhận là WP7 nhanh và mượt thật, nhưng thiếu nhiều ứng dụng mình cần quá -> chuyển về ANDROID rồi, đợi khi nào có nhiều nhà phát triển SOFT lại qua :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

meohp

em click chuột vào unlock nao' lai sang relock click vào relock nó lai về unlock hii có bac nào biết vụ này ko...

edmundo2203

em click chuột vào unlock nao' lai sang relock click vào relock nó lai về unlock hii có bac nào biết vụ này ko...

Bác click unlock chuyển sang relock có nghĩa là unlock được rồi,khi cần khóa lại thì nhấp relock sẽ chuyển sang unlock mà Bác.Như công tắc đèn ấy.

meohp

Bác click unlock chuyển sang relock có nghĩa là unlock được rồi,khi cần khóa lại thì nhấp relock sẽ chuyển sang unlock mà Bác.Như công tắc đèn ấy.

vậy hả bạn .. sao unlock được rồi mà ko sign in được vào window live nhỉ.. bạn giúp mình tiếp nhé...

meohp

lại vụ code bác ới :D

vậy mọi người lấy code ở đâu mà ào ào thế..em tưởng có tài khoản đăng nhập windows live là ok... hóa ra là vậy nếu ví dụ có code thì đánh code vào chỗ nào vậy bác

thanchet

Các bác ơi cho mình hỏi active code có giống với Zune Tag ko vậy? Mình cài Zune cũng bị hỏi Zune tag, tới bước đó thì chẳng biết làm gì nữa.
Với lại cho mình hỏi thêm:
Bên win 6.5 mình dùng dịch vụ Microsoft My Phone dùng tài khoản xxxxx@live.com để đồng bộ data (contact, sms, document...). Nhưng qua WP7 có dùng tài khoản xxxxx@live.com để download data về không các bác???

maximum

Bác nào giúp em các export danh bạ từ outlook 2010 sang điện thoại với. Tìm mãi mà ko thấy chỗ export ở đâu cả T_T
Mất danh bạ mấy ngày rồi T_T

bạn chọn vào mục contacts trên Outlook > File > import and export

clarkht

vậy mọi người lấy code ở đâu mà ào ào thế..em tưởng có tài khoản đăng nhập windows live là ok... hóa ra là vậy nếu ví dụ có code thì đánh code vào chỗ nào vậy bác

bác cứ đăng nhập nick đi rồi nó sẽ hỏi code, code phải gọi MS xin, e ngại xin nên chuyển về android rồi, sang đây xem biết cái j thì hỗ trợ a e thôi

Mr_PDA

Xem ra nhiều bạn quay về với android nhỉ, làm mình cũng lung lay :))

clarkht

Xem ra nhiều bạn quay về với android nhỉ, làm mình cũng lung lay :))

Đừng, bác có code dùng tiếp đi còn chia sẻ ứng dụng & game cho a e nữa chứ. Sau này e quay lại cũng có cái mà dùng. hehe :))