• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

binhhdda

không xin được code.. em phải quay về android thôi.. kể ra có phần mềm nào hack nốt cả code này thì hay qua'..

+1, về với NAND android và đợi nâng cấp cái máy tính lêm Win7 xem sao.
Pin nhanh hết thế nhỉ, không biết có dùng pin dung lương cao được không các bác check trước hộ với!

ngphuongqt

Phần chương trình chính của nó thì chạy NAND còn DATA thì vào vùng lớn trên thẻ

Theo như bạn nói thì phần 200mb là nơi trú ẩn của hệ điều hành wp7; còn phần unformatted là nơi mình lưu data. nhưng phần này lại "unformatted", như vậy mình phải format lại đúng không?
Thanks.

Bạn hai chia sẽ ở đây thì ngược lại bạn ạ: phần 200mb là nơi mình có thể dùng, còn phần lớn là bị wp7 "nuốt" rồi, không can thiệp được. hic, Vậy như thế nào là đúng nhỉ !

huydong0164

Theo như bạn nói thì phần 200mb là nơi trú ẩn của hệ điều hành wp7; còn phần unformatted là nơi mình lưu data. nhưng phần này lại "unformatted", như vậy mình phải format lại đúng không?
Thanks.

Bạn hai chia sẽ ở đây thì ngược lại bạn ạ: phần 200mb là nơi mình có thể dùng, còn phần lớn là bị wp7 "nuốt" rồi, không can thiệp được. hic, Vậy như thế nào là đúng nhỉ !

Không phải, phần chương trình chính (OS) là trong Flash của điện thoại. còn phần unformat là phần chứa DATA và ứng dụng cài thêm của WP7, phần FAT(tức vùng 200MB) thì sử dụng tự do cho Android và có thể Forrmat lại. bạn Hai nói đúng chứ. Mình cũng nói vậy thôi

Chỉnh sửa cuối:

ngphuongqt

Không phải, phần chương trình chính (OS) là trong Flash của điện thoại còn phần unformat là phần chứa DATA à ứng dụng cài thêm của WP7, phần FAT(tức vùng 200MB) thì sử dụng tự do cho Android và có thể Forrmat lại. bạn Hai nói đúng chứ. Mình cũng nói vậy thôi

Ra thế. Phần FAT chỉ là phần "ăn thừa" của WP7 thôi. Haha. Hiểu rồi. Thanks bạn nhiều nhé!

huydong0164

Ra thế. Phần FAT chỉ là phần "ăn thừa" của WP7 thôi. Haha. Hiểu rồi. Thanks bạn nhiều nhé!

Khi cài song song 2 hệ điều hành thì bạn resize vùng này lới lên trong khi copy từ thẻ nhỏ sang thẻ lớn và chừa chỗ vừa đủ cho vùng unformat thôi

anhthai

Vậy theo các bạn dùng thẻ thấp nhất là bao nhiêu? Mình có thẻ 4G có được không? (chạy WP7)

nhqdat

Thư mục trên máy của mình cũng bắt đầu bằng 48195... tuy nhiên do màn hình không hiển thị đủ hết tên thư mục nên không biết rõ là tên đầy đủ của thư mục là gì.
Sẽ thử cách của bác xem sao.

Thanks bác!
Em đã làm xong.

Em gửi cái link XBMOD.Files.Deployer.exe cho bác nào có nhu cầu.

Chỉnh sửa cuối:

pda_s620

Mình thấy có người nói 2G cũng up đc...nhưng mà khuyến cáo nên dùng thẻ 4-6Class

ATOM

Vậy theo các bạn dùng thẻ thấp nhất là bao nhiêu? Mình có thẻ 4G có được không? (chạy WP7)

Mình dùng thẻ 1Gb cũng up được WP7, nhưng chỉ có cái là sau đó ko còn chỗ để chép nhạc và film vào (chỉ được khoảng 3 bài hát).

doandu

Sau khi cài WP7 và bẻ khóa cài phần mềm cho máy xong thì máy bị hiện tượng pin hết rất nhanh(đã tắt 3G,Wifi, chế độ sáng để tự động). Sử dụng 2 cục pin mà vẫn không ăn thua. Hiện nay cả hai cục pin đều hết sạch cắm sạc thì không thấy báo đèn đỏ (sạc pin), cắm qua cổng USB của máy tính cũng vậy không thấy báo đèn đỏ (máy bật vẫn lên bình thương nhưng không vào được wp7 do báo dung lượng pin kô đủ). Ai biết cách khắc phục chỉ mình với.

mình đã từng bị như vậy và mình khắc phục như sau, cắm sạc vào máy, tháo nắp pin và lấy pin ra (vẫn cắm nguyên sạc), lắp pin vào, máy sẽ tự khởi động và boot vào WP, chờ qua màn hình DFT, đến màn hình Winphone là đèn đỏ báo đang sạc pin, ok :)

myGenio

ai biết hiệu chỉnh Menu màn hình chính ko? vd như thêm bớt hoặc thay đổi ứng dụng trong các ô vuông khối ý.

ATOM

ai biết hiệu chỉnh Menu màn hình chính ko? vd như thêm bớt hoặc thay đổi ứng dụng trong các ô vuông khối ý.

Bạn giữ tay vào ô vuông khoảng 2 giây sẽ được

huydong0164

1. Muốn gỡ khỏi màn hình chính. Bấm giữ khoảng 2s nó sẽ xuất hiện nút remove pin, bấm vào nó để bỏ ứng dụng hoặc giữ icon để di chuyển đi vị trí khác.
2. Muốn đưa 1 ưng dụng ra thì vào ứng dụng. Giữ icon ứng dụng 2s, sẽ xuất hiện lệnh pin to start, chọn nó để đưa ứng dụng ra

Hai_ninhthuan

cám ơn bác nhé, chương trình quá tuyệt. có thể đóng gói các file thành .xap rồi=D>. À, có phần mềm nào đọc đuôi epub không các bác?

hai

Đợi có bản kế tiếp camera tốt thì mới sôi nổi được , với lại xin active code khó quá nếu có công cụ xxx thì ngon

ATOM

Đợi có bản kế tiếp camera tốt thì mới sôi nổi được , với lại xin active code khó quá nếu có công cụ xxx thì ngon

Thực ra xin được active code thì mọi người cũng chỉ dùng các ứng dụng và game free, vậy thì đã có ct Desktop MarketPlace - Ứng dụng tải và cài file .XAP từ Market

hungweb

Âm thanh hơi rè khi chơi game và xem video

Chạy trên WP7 game The sim 3 và xem 1 số video mặc định khi syn với zune thấy hình ảnh không có gì chê được nhưng âmt thanh của tiếng loa phát ra hơi rè rè. Thỉnh thoảng nghe điện thoại cũng bị vậy. Có bác nào dùng mà cũng bị hiện tượng trên như mình không vậy

clarkht

Thực ra xin được active code thì mọi người cũng chỉ dùng các ứng dụng và game free, vậy thì đã có ct Desktop MarketPlace - Ứng dụng tải và cài file .XAP từ Market

đúng vậy, chắc tại còn ít thứ nghịch hơn android