• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

vuidoi

Cái lỗi đó là 1 đề, các bạn cho mình hỏi giờ làm ★ kiểm tra màn hình bị lỗi vậy? Mình đọc trên mạng có thấy bảo cắm đồng hồ đo vào 4 csi giắc, mà máy vừa mua mới toanh lại bóc ra thì làm ★ có bảo hành.Các bạn có phần mềm nào để kiểm tra được lỗi màn hình không vậy? Toàn cao thủ lâu năm dùng máy làm ơn chỉ dùm, tớ vừa được xờ vào màn cảm ứng gần 1 tháng đã dính chưởng, chán quá đi mất

cuibapngo

Member
Mà đang dùng rom j thế?có thể bị lỗi tro quá trình up rom do không làm hết thao tác nhìn nè

wow,nhìn đã quá!nhưng m k hề bị lỗi gì cả,chạy êm ru,chưa đầy 10p là xong,ác cái k hề có t,việt,kỳ thế?
auraxTsense-8.0-Official-OTA-2.2-FRF91
đó rom đó đấy bạn!bản rom này bạn cho m link down mà?mau quên thế;;)
hay tại m k up thêm cái radio nên nó k có t,việt?bữa m tải về 2files.1 cái là radio.1 cái là cái rom,m có hỏi thì đc hướng dẫn là up cái rom đc rồi
thế cái radio đó để làm gì vậy bạn?up nó ntn?
radio m là:32.43.00.32U_5.09.00.20

Chỉnh sửa cuối:

ducdl2

Bạn phải up radio trước sau đo mới up rom,up radio giống như up rom đó

ducthang

wow,nhìn đã quá!nhưng m k hề bị lỗi gì cả,chạy êm ru,chưa đầy 10p là xong,ác cái k hề có t,việt,kỳ thế?
auraxTsense-8.0-Official-OTA-2.2-FRF91
đó rom đó đấy bạn!bản rom này bạn cho m link down mà?mau quên thế;;)
hay tại m k up thêm cái radio nên nó k có t,việt?bữa m tải về 2files.1 cái là radio.1 cái là cái rom,m có hỏi thì đc hướng dẫn là up cái rom đc rồi
thế cái radio đó để làm gì vậy bạn?up nó ntn?
radio m là:32.43.00.32U_5.09.00.20

Rom nay này tác giả update thêm ngôn ngữ mà của bạn không có thì lạ thật đấy.RADIO là phần sóng sánh đó up radio mới nó sẽ hợp hơn với bản rom bạn đang dùng.

cuibapngo

Member
Rom nay này tác giả update thêm ngôn ngữ mà của bạn không có thì lạ thật đấy.RADIO là phần sóng sánh đó up radio mới nó sẽ hợp hơn với bản rom bạn đang dùng.

thiệt mà,m mới up radio lại luôn,rồi up rom lại 3 lần nữa,nhưng kết quả là vẫn k thấy phần chọn ngôn ngữ.dòm tới dòm lui vẫn chỉ có t,anh và pháp.chán thế:((

ducthang

thiệt mà,m mới up radio lại luôn,rồi up rom lại 3 lần nữa,nhưng kết quả là vẫn k thấy phần chọn ngôn ngữ.dòm tới dòm lui vẫn chỉ có t,anh và pháp.chán thế:((
Xem có nhầm bản rom không nhé chẳng thấy có rom nào mà chỉ có tiếng anh hay Pháp đâu bạn vào thử lại vô cài đặt lần đầu đi bạn

Amature

Tình hình là con HTC Desire của mình từ ban đầu, GPS đã không bắt được tín hiệu. Khi bật GPS nó cứ dò mãi mà không thể nào định vị được. Tôi đã thử với phần mềm GPS test thì tại cùng một vị trí các máy khác nhận được tới 9 vệ tinh còn con Desire vẫn không bắt được. Không biết mọi người có ai gặp vấn đề này chưa và cách khắc phục ra sao xin chia sẻ với.

Thanks

cuibapngo

Member
Xem có nhầm bản rom không nhé chẳng thấy có rom nào mà chỉ có tiếng anh hay Pháp đâu bạn vào thử lại vô cài đặt lần đầu đi bạn

k thể nhầm bản rom đc bạn!đã vô cài đặt lần đầu để chỉnh,nhưng cũng vẫn chỉ có 2 thứ tiếng:-??,giờ m down lại rồi up thử xem ntn, m sẽ báo sau.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
k thể nhầm bản rom đc bạn!đã vô cài đặt lần đầu để chỉnh,nhưng cũng vẫn chỉ có 2 thứ tiếng:-??

Hạn chế số ngôn ngữ là chuyện bình thuờng mà.
Chắc bạn Up ROM Cook phải không? Khi Cook các ROM mình cũng hay Disable các ngôn ngữ đi, chỉ để lại 2-3 ngôn ngữ cần thiết mà thôi.
Do vậy vấn đề list ngôn ngữ để chọn là do Cooker đấy.

cuibapngo

Member
Hạn chế số ngôn ngữ là chuyện bình thuờng mà.
Chắc bạn Up ROM Cook phải không? Khi Cook các ROM mình cũng hay Disable các ngôn ngữ đi, chỉ để lại 2-3 ngôn ngữ cần thiết mà thôi.
Do vậy vấn đề list ngôn ngữ để chọn là do Cooker đấy.

oh,chat với a ducdl2 e cũng hiểu lơ mơ 1 tí về rom cook và romship,nhưng e tải bản rom a ducthang đưa nói là có tiếng Việt,tính từ lúc e up bản đó tới giờ là 6 lần rồi mà kết quả vẫn k có t.việt,giờ e thử tải lại rồi up xem ntn.e khoái dùng t.việt hơn t.anh.có gì đi đâu thiên hạ hỏi thì bảo dt này của trung quốc cho thiên hạ khỏi để ý,cả gần chục ng nói dt e là của t.quốc rồi đấy:D,nên e muốn có t.việt cho giống luôn:))

nicklanick

Member
oh,chat với a ducdl2 e cũng hiểu lơ mơ 1 tí về rom cook và romship,nhưng e tải bản rom a ducthang đưa nói là có tiếng Việt,tính từ lúc e up bản đó tới giờ là 6 lần rồi mà kết quả vẫn k có t.việt,giờ e thử tải lại rồi up xem ntn.e khoái dùng t.việt hơn t.anh.có gì đi đâu thiên hạ hỏi thì bảo dt này của trung quốc cho thiên hạ khỏi để ý,cả gần chục ng nói dt e là của t.quốc rồi đấy:D,nên e muốn có t.việt cho giống luôn:))

bạn up kiểu j mà 6 lần ko đc :-ss lúc đầu nó khởi động lâu thôi :D bạn cố chờ đi

cuibapngo

Member
bạn up kiểu j mà 6 lần ko đc :-ss lúc đầu nó khởi động lâu thôi :D bạn cố chờ đi

lần nào cũng ok hết,chỉ là k có t.việt thôi bạn:-?
:(:)(:)((túm lại là e bochan.tay,mới up lại 2 lần nữa
1 bản tải lại của a ducthang
1 bản của a ducdl2
Cả 2 bản k bản đều k có t.việt,duy nhất chỉ có 2 thứ tiếng anh và pháp.E CHỊU THUA:|:|:|

Chỉnh sửa cuối:

VuNgocTrung

HTC desire (chính hãng FPT, v2.2) của mình bị hiện tượng không gõ được tiếng việt sau khi reset máy. Trước đó vẫn gõ TV bình thường. Mình vào phần Vietnamse IME (trong "ngôn ngữ và bàn phím") chỉnh sửa cũng không được. Mình tải phần mềm "Gõ tiếng việt" cũng không được. Không biết máy mình có bị làm sao không, bạn nào biết chỉ giùm mình với. Thanks.

ducthang

lần nào cũng ok hết,chỉ là k có t.việt thôi bạn:-?
:(:)(:)((túm lại là e bochan.tay,mới up lại 2 lần nữa
1 bản tải lại của a ducthang
1 bản của a ducdl2
Cả 2 bản k bản đều k có t.việt,duy nhất chỉ có 2 thứ tiếng anh và pháp.E CHỊU THUA:|:|:|
Bạn thử cách này xem lấy 1 thẻ nhớ khác chưa phân vùng copy rom vào rồi up thử xem nhé cư thử không hỏi nhiều làm gì xem thế nào máy của bạn cứ như bị Ma nó lấy mất gói ngôn ngữ vậy

cuibapngo

Member
Bạn thử cách này xem lấy 1 thẻ nhớ khác chưa phân vùng copy rom vào rồi up thử xem nhé cư thử không hỏi nhiều làm gì xem thế nào máy của bạn cứ như bị Ma nó lấy mất gói ngôn ngữ vậy

thôi,e chịu thua,mỗi lần up phải wipe all lại mất công cài pm lại quá,thank a vì đã nhiệt tình giúp đỡ,dám dt m bị MA nó lấy mất phần ngôn ngữ rồi quá

nicklanick

Member
thôi,e chịu thua,mỗi lần up phải wipe all lại mất công cài pm lại quá,thank a vì đã nhiệt tình giúp đỡ,dám dt m bị MA nó lấy mất phần ngôn ngữ rồi quá

bạn còn chưa phải chịu cảnh 1 ngày up 7 rom cho window mobile hay 5 rom cho android như tớ đâu :))

Langdang02

Anh em cho mình hỏi, trên desire khi đang soạn thảo text gõ sai, muốn sửa lại thì làm cách nào di chuyển con trỏ nhấp nháy cho chính xác nhỉ, ko như iphone khi bấm giữ trên dòng text sẽ hiện cái kính lúp để di chuyển con trỏ nháy cho dễ đó

shadow141206

Anh em cho mình hỏi, trên desire khi đang soạn thảo text gõ sai, muốn sửa lại thì làm cách nào di chuyển con trỏ nhấp nháy cho chính xác nhỉ, ko như iphone khi bấm giữ trên dòng text sẽ hiện cái kính lúp để di chuyển con trỏ nháy cho dễ đó

Dùng Trackpad đi bạn... Bạn chọt vô chỗ cần edit, sau đó vuốt nhẹ trackpad đến vị trí chính xác là được thôi !

commander_HTC

Ý bạn muốn hỏi là đang edit ở đâu: sms, mail, hay trong text box của 1 trình soạn thảo thuộc 1trang web (ví dụ như của PDA Việt) chẳng hạn?

Dù ở đâu đi nữa thì bạn cũng có thể dùng trackball để di chuyển con trỏ theo ý muốn mà, hoặc zoom in/out để thao tác đc chính xác hơn (nếu trong môi trường web/office).

Langdang02

Oh wên mất cái trackpad, chuyển từ iphone qua cái desire nên cứ hay quên mấy nút cứng, đôi khi ngồi hoài ko biết search danh bạ thế nào hay làm sao để edit text :D