• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

cuibapngo

Member
nếu bạn chỉ cần uprom thì down cái ở trên rồi để nguyên như thế copy vào thẻ. còn tùy cách bạn uprom nếu up qua rom manager thì ko cần fomat thẻ mà cứ copy vào thẻ thôi :D còn bạn vào recovery rồi up thì fomat thẻ đi cho chắc rồi phân vùng sau cũng đc :D rom của bạn là 2.2 nhé :D

có gì khàc nhau giữa up rom manager và up qua recovery bạn?

cuibapngo

Member
giống như bạn cài win 7 có 2 cách 1 là bằng file setup 1 là bằng ổ đĩa thôi :d
m up bằng rom manager nó báo lỗi k up đc,phải format thẻ rồi vô recovery mới up đc
wow,hay thiệt,chưa đầy 10p là có giao diện mới:)),nhưng m có 1số thắc mắc sau nhờ b giải đáp dùm
rom này nó cài đè lên bản cũ hay sao mà giờ bộ nhớ máy nó báo phone store spcace is getting low,bộ nhớ máy còn có 10mb,lúc chưa up là 100mb,lúc nào nó cũng báo như thế hết,m tưởng khi m cài rom mới thì bảng của máy phải mất đi chứ?giờ làm ntn để bộ nhớ máy b.thường?
cái radio mà m down về dùng để làm gì vậy bạn?
m xem hình thấy có tiếng việt mà sao m vô setting mục language chỉ thấy có t.anh và t,pháp k thôi?kỳ thế?phải tải thêm phần tiếng việt ah?
up xong xuôi rồi m lại b.đầu chia thẻ lại àh?
còn cái nữa mỗla6112n bật tắt máy lâu quá,mất gần 3p.nó chạy chữ htc rồi tới cái dàn đèn chạy mãi mới ra.k lẽ nó chạy 2rom 1 lúc?lúc m chưa up nó chạy chữ htc là xong luôn
ái chà!m chia thẻ lại thì đã lấy lại đc bộ nhớ máy là 120mmb:p

Chỉnh sửa cuối:

cuibapngo

Member
tình hình là m đã up rom chia thẻ xong xuôi,máy chạy ngon lành,tắt máy,rút thẻ cắm vô đầu đọc thẻ để tải nhạc với phim,gắn vô bật máy lên thì máy k chạy nữa,nó chạy chữ htc xong tới cái hình đèn của rom mới thì cứ chạy vậy hoài,k thấy động đậy gì nữa.giờ phải làm ntn?:(

ducthang

tình hình là m đã up rom chia thẻ xong xuôi,máy chạy ngon lành,tắt máy,rút thẻ cắm vô đầu đọc thẻ để tải nhạc với phim,gắn vô bật máy lên thì máy k chạy nữa,nó chạy chữ htc xong tới cái hình đèn của rom mới thì cứ chạy vậy hoài,k thấy động đậy gì nữa.giờ phải làm ntn?:(
Up rom thẻ nào thì chạy thẻ đó nhé vì 1 phần romhoatj động nó nằm trên thẻ đấy

cuibapngo

Member

đúng rồi.m up lên thẻ 8gb xài luôn mà, m đã khắc phục đc rồi.phải mất công chia thẻ lại nó mới chạy đc,nhưng có 1.số phần bị mất k thấy đâu,m nhớ có 2.phần là cái gì mà để cài đặt đấy như front chữ,rồi chế độ rung gì đó,rất nhiều mà m chưa kịp xem thì máy đã giở chứng rồi,1.phần như là swith gì đó,giờ chỉ còn auraCPU manager với superuser thôi,k biết nó mất đâu nhỉ?
sao máy m k có t.việt như hình b giới thiệu nhỉ?rom này có 1 số pm nó k cho m cài hay sao đấy,vd như game hay 1 số pm m lấy trên applanet cài vô nó toàn khởi động máy lại k.xem ra bản rom này cũng chưa đc hoàn hảo lắm đối với m,m thích có t,việt thì lại k có

ducthang

Bạn phân vùng thẻ rồi giờ up lại rom đó lần nữa đi Wipe full nhế.chắc chắn lần này sẽ oki thôi.khi máy hiện phần chọn ngôn ngữ bạn kéo xuống dưới sẽ thấy tiếng việt

cuibapngo

Member
Bạn phân vùng thẻ rồi giờ up lại rom đó lần nữa đi Wipe full nhế.chắc chắn lần này sẽ oki thôi.khi máy hiện phần chọn ngôn ngữ bạn kéo xuống dưới sẽ thấy tiếng việt

ui!lại format thẻ rồi phân vùng lại mất hết tất cả àh?tiếc quá,qua hì hục 2.tiếng để cài dữ liệu vô thẻ :(.lại b.đầu bỏ rom đó vô thẻ rồi apply sdcard hả b?wipe full là gì?m thấy nó có wipe data/factory reset với wipe cache partition.chọn cái nào b?

ducthang

khônh cần format thẻ đâu chi wipefull(wipe data/factory reset với wipe cache partition)thôi nhé rồi up rom

cuibapngo

Member
khônh cần format thẻ đâu chi wipefull(wipe data/factory reset với wipe cache partition)thôi nhé rồi up
ok,up lai đầy đủ rồi bạn,nhưng mới b,đầu cài đặt nó cũng chỉ có t,anh và pháp chứ đâu ,b nói kéo xuống là thấy nhưng đâu kéo đc?vô là nó cứ bảo next next cho tới hế luôn mà?k biết vô cài dặt cài đc tviet k?
thẻ thì vẫn còn,nhưng các pm mất hết nhỉ?

ducdl2

khônh cần format thẻ đâu chi wipefull(wipe data/factory reset với wipe cache partition)thôi nhé rồi up
ok,up lai đầy đủ rồi bạn,nhưng mới b,đầu cài đặt nó cũng chỉ có t,anh và pháp chứ đâu ,b nói kéo xuống là thấy nhưng đâu kéo đc?vô là nó cứ bảo next next cho tới hế luôn mà?k biết vô cài dặt cài đc tviet k?
thẻ thì vẫn còn,nhưng các pm mất hết nhỉ?
Vuốt cho nó chạy giống như duyệt danh bạ đó sẽ thấy chọn Vietnamese.

cuibapngo

Member
Vuốt cho nó chạy giống như duyệt danh bạ đó sẽ thấy chọn Vietnamese.

bó chân,m vô setup ngay bước đầu tiên nó chỉ hiện 2ngôn ngữ anh và pháp,vuốt đủ kiểu ngang dọc gì cũng thế,m hình đứng im chứ đâu có chạy tới lui gì đâu?:-?

có đúng là m vô đây chỉnh k?

ducthang

bó chân,m vô setup ngay bước đầu tiên nó chỉ hiện 2ngôn ngữ anh và pháp,vuốt đủ kiểu ngang dọc gì cũng thế,m hình đứng im chứ đâu có chạy tới lui gì đâu?:-?

có đúng là m vô đây chỉnh k?
Mà đang dùng rom j thế?có thể bị lỗi tro quá trình up rom do không làm hết thao tác nhìn nè

vuidoi

Cho em hỏi cái nhá, em vừa theo sau các anh ở đây mua cái máy HTC desire này,máy xuất xưởng khá mới, HBooot 0.93.ngày xx.08.10,chạy Froy 2.2,c hưa up rom hay gì cả,em vừa mua hôm kia, còn nguyên trong hộp. mua về có vấn đề luôn,cái màn cảm ứng của nó bị hỏng hay gì đó em ko biết, em xờ vào chữ e khi bàn phim để dọc nó không có hiện lên,nhưng quay ngang xờ chữ e thì nó hiện lên, nếu em gõ chữ me,rồi gõ chữ e thì lại được,nói chung là nếu bình thường gõ chữ e thì ko được,, nhưng có chữ mồi như: me,te,ve...... thì gõ chữ e lại được, cho em hỏi đây là hỏng phần mềm hay hỏng cảm ứng vậy ạ? em mang ra đổi cái con chó bảo hành nó ko đưa máy mới mà nó cầm đi nó sửa, bọn HTC thì ghi quảng cáo trong đó là máy mua 15 ngày có vấn đề gì nó đổi máy mới.Nếu mà nó hỏng phần mềm còn chấp nhận được, chứ nó mà hỏng cảm ứng ★ mà em chịu, máy vừa mua về tới nhà bóc trong hộp ra đã hỏng vậy giờ thay màn hình khác gì máy cũ,Làm ơn giúp giùm em,vô cùng cảm ơn các anh,em chân lấm tay bùn đi làm dành dụm bao lâu mới dám mua cái điện thoại này, dù biết rằng hiện tại người ta chỉ dùng HTC desire HD, HTC HD7..... giờ mất tiền mà máy ko được dùng đau lòng quá.

Langdang02

Cho mình hỏi nếu nên sử dụng thẻ nhớ đã up rom thì mình làm 1 thẻ goldcard riêng có tác dụng gì thế? Hơi thắc mắc tí vì mới tìm hiểu về Desire :-?

P/S: rồi tự tìm hiểu luôn, Goldcard chỉ để Hackroot chứ ko phải để cài rom :D

Chỉnh sửa cuối:

ducthang

Cho em hỏi cái nhá, em vừa theo sau các anh ở đây mua cái máy HTC desire này,máy xuất xưởng khá mới, HBooot 0.93.ngày xx.08.10,chạy Froy 2.2,c hưa up rom hay gì cả,em vừa mua hôm kia, còn nguyên trong hộp. mua về có vấn đề luôn,cái màn cảm ứng của nó bị hỏng hay gì đó em ko biết, em xờ vào chữ e khi bàn phim để dọc nó không có hiện lên,nhưng quay ngang xờ chữ e thì nó hiện lên, nếu em gõ chữ me,rồi gõ chữ e thì lại được,nói chung là nếu bình thường gõ chữ e thì ko được,, nhưng có chữ mồi như: me,te,ve...... thì gõ chữ e lại được, cho em hỏi đây là hỏng phần mềm hay hỏng cảm ứng vậy ạ? em mang ra đổi cái con chó bảo hành nó ko đưa máy mới mà nó cầm đi nó sửa, bọn HTC thì ghi quảng cáo trong đó là máy mua 15 ngày có vấn đề gì nó đổi máy mới.Nếu mà nó hỏng phần mềm còn chấp nhận được, chứ nó mà hỏng cảm ứng ★ mà em chịu, máy vừa mua về tới nhà bóc trong hộp ra đã hỏng vậy giờ thay màn hình khác gì máy cũ,Làm ơn giúp giùm em,vô cùng cảm ơn các anh,em chân lấm tay bùn đi làm dành dụm bao lâu mới dám mua cái điện thoại này, dù biết rằng hiện tại người ta chỉ dùng HTC desire HD, HTC HD7..... giờ mất tiền mà máy ko được dùng đau lòng quá.
Của bạn theo mình nghi là do phần mềm thôi up thử rom khác xem thế nào đi

vuidoi

Của bạn theo mình nghi là do phần mềm thôi up thử rom khác xem thế nào đi
Ván đề ở chỗ máy vừa bóc trong hộp ra bạn ạ! Tại mình thích dùng Android hơn là WinMo cho nên chuyển qua dùng máy này, mà tự dưng bóc ra cái mới vào điền email, gõ chữ e ko thể được, tụt hết cả cảm xúc

Langdang02

Bạn mua ở đâu đem tới đó yêu cầu đổi máy mới, đừng chịu đem bảo hành. Tức nhiên tụi nhân viên bảo là ko cho đổi máy, bla bla bla .... nhưng bạn phải nhất định đòi đổi máy thì mới được, thậm chí đem lên giám đốc đòi xử lý luôn. Trước đây mình có bị 1 lần rồi, đem tới tay phó giám đốc để la làng thì mới chịu đổi máy (thực chất máy bị lỗi thì hãng và nhà phân phối đều có giao kèo trả máy lại cho hãng chứ cửa hàng ko phải chịu đâu)

nicklanick

Member
Bạn mua ở đâu đem tới đó yêu cầu đổi máy mới, đừng chịu đem bảo hành. Tức nhiên tụi nhân viên bảo là ko cho đổi máy, bla bla bla .... nhưng bạn phải nhất định đòi đổi máy thì mới được, thậm chí đem lên giám đốc đòi xử lý luôn. Trước đây mình có bị 1 lần rồi, đem tới tay phó giám đốc để la làng thì mới chịu đổi máy (thực chất máy bị lỗi thì hãng và nhà phân phối đều có giao kèo trả máy lại cho hãng chứ cửa hàng ko phải chịu đâu)

bạn thật là hổ báo :)) mình mong đc như thế lắm nhưng toàn nhát chết nên nhịn chúng nó :(