• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

commander_HTC

Thao tác trên có về recovery nguyên thủy nhưng không di chuyển các chức năng.

Về giao diện "android recovery" nguyên thuỷ mới có thêm chức năng phân vùng thẻ và úp lên các ext 3, 4. Trong menu "ClockworkMod Recovery" không có chức năng này. Ý tôi là thế. Còn ý cậu là.....????

cuibapngo

Member
"... vào menu "advanced", tiếp đó là chạy step2 bằng cách chạy file step2-windows.bat trên PC, đồng thời chọn option "Restart adbd" trên điện thoại. thì lập tức nó sẽ chuyển về menu recovery nguyên thuỷ ..."

Bạn có chắc là đã làm đúng như trên chưa? bạn phải chạy step2-windows.bat trên PC trước, ngay sau đó chọn option "Restart adbd" trên điện thoại, nếu chưa chuyển được thì bạn nên thử lại vài lần. Mình cũng có lúc phải làm vài lần mới vào menu "android recovery" được

thanks b nhé,đúng là phải chạy vài lần mới đc,nhưng hôm nọ m cũng chạy vài lần mà k dc,bữa nay chạy lần thứ 3 là vô chia đc liền.

cuibapngo

Member
Up lại rom ship rồi làm lại từ đầu.
Chú ý là khi cài pm thì nó không sang thẻ hoàn toàn đâu mà chỉ 1 phần data thôi nhé.

thank b.m chia đc rồi.nhưng cho m hỏi câu hơi gà tí,up lại rom ship là làm gì b?m thấy có rom tiếng việt thấy bắt ham,m muốn xài rom có tiếg việt thì m up rom đó có đc k?dt m radio là:32.43.00.32U-5.09.00.20
m có xem phần up rom của bàc PQ,nhưng chưa hiểu rõ lắm
1.5.xxxx.x
1.20.xxx.x
rồi rom châu âu với châu á,nghe nói nếu up rom lộn thì dt k chạy,m chưa hiểu rỏ lắm,b giải đáp thắc mắc dùm m tí,tóm lại dt m up rom nào thì đc?b tư vấn cho m nên up rom nào đc k?

ducthang

thank b.m chia đc rồi.nhưng cho m hỏi câu hơi gà tí,up lại rom ship là làm gì b?m thấy có rom tiếng việt thấy bắt ham,m muốn xài rom có tiếg việt thì m up rom đó có đc k?dt m radio là:32.43.00.32U-5.09.00.20
m có xem phần up rom của bàc PQ,nhưng chưa hiểu rõ lắm
1.5.xxxx.x
1.20.xxx.x
rồi rom châu âu với châu á,nghe nói nếu up rom lộn thì dt k chạy,m chưa hiểu rỏ lắm,b giải đáp thắc mắc dùm m tí,tóm lại dt m up rom nào thì đc?b tư vấn cho m nên up rom nào đc k?
Nếu bạn up rom ship thì chỉ cần chú ý HBoot của máy bạn là...up nhầm rôm sẽ bị nâng boot nên tìm đúng rom của máy nhé đa phần bây giờ là ship 2.2 thì cứ update thôi còn nếu bạn up rom cook thì cứ rom nào dành cho Desire là uo đc.Radio của bạn cũ lắm rồi đấy
Cứ hackroot đi rồi hãn up rom bạn nhé
Thử bản rom này đi:

cuibapngo

Member
Bạn làm được thì tốt rồi ;;) chúc mừng :D

ủa b?sao m cài pm nó cứ nhảy vô máy hoài vậy b?chứ m chia thẻ thấy nói cho m chọn vô thẻ hay máy mà m có thấy nó nhảy vô thẻ đâu?cái nào nó cho vô thẻ thì vô

ví dụ như cái này

còn cái này nó đâu cho m chuyển vô thẻ

kể cả khi m dùng app2SD cũng thế,cái nào nó chuyển đc thì nó chuyển,k thì cũng bó chân

bữa m xem bên tinhte thấy có ng khoe là cài quá trời game với ứng dụng mà bộ nhớ máy lúc nào cũng còn cả 100mb,máy m mới cài có vài cái pm,chưa cài game mà đã thấy tiêu hết mấy chục mb rồi!k lẽ root máy xong tình hình vẫn k thay đổi gì đc hay sao nhỉ?mà thằng android cũng ác nhỉ?sao nó k cho m chọn cài trên thẻ hay máy giống thằng symbian nhi?:-?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Nếu bạn up rom ship thì chỉ cần chú ý HBoot của máy bạn là...up nhầm rôm sẽ bị nâng boot nên tìm đúng rom của máy nhé đa phần bây giờ là ship 2.2 thì cứ update thôi còn nếu bạn up rom cook thì cứ rom nào dành cho Desire là uo đc.Radio của bạn cũ lắm rồi đấy
Cứ hackroot đi rồi hãn up rom bạn nhé
Thử bản rom này đi:

dt m thấy đề là hboot 0.92,máy m hack rồi mà,giờ m đang thắc mắc cái phần cài pm với game trên thẻ,m đã up rom bao giờ đâu mà k cũ;;),ủa m có thấy link đâu?b hướng dẫn m cách làm up rom thử 1 lần luôn đc k?

Chỉnh sửa cuối:

hachillies

Chào các Pác.E mới tậu được em này nên mới tập tành làm wen. Ko biết e này có phần mềm nào coi được tivi bằng wifi ko?các pác co e xin phần mềm vietkey,vietmap, e rat thích xài ứng dụng cua mấy phần mền này.Pác nào cho thì hướng dẫn e cài đặt với.xin chân thành cám ơn

nicklanick

Member
ủa b?sao m cài pm nó cứ nhảy vô máy hoài vậy b?chứ m chia thẻ thấy nói cho m chọn vô thẻ hay máy mà m có thấy nó nhảy vô thẻ đâu?cái nào nó cho vô thẻ thì vô

ví dụ như cái này

còn cái này nó đâu cho m chuyển vô thẻ

kể cả khi m dùng app2SD cũng thế,cái nào nó chuyển đc thì nó chuyển,k thì cũng bó chân

bữa m xem bên tinhte thấy có ng khoe là cài quá trời game với ứng dụng mà bộ nhớ máy lúc nào cũng còn cả 100mb,máy m mới cài có vài cái pm,chưa cài game mà đã thấy tiêu hết mấy chục mb rồi!k lẽ root máy xong tình hình vẫn k thay đổi gì đc hay sao nhỉ?mà thằng android cũng ác nhỉ?sao nó k cho m chọn cài trên thẻ hay máy giống thằng symbian nhi?:-?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

dt m thấy đề là hboot 0.92,máy m hack rồi mà,giờ m đang thắc mắc cái phần cài pm với game trên thẻ,m đã up rom bao giờ đâu mà k cũ;;),ủa m có thấy link đâu?b hướng dẫn m cách làm up rom thử 1 lần luôn đc k?

bạn root rồi thì lên market tìm a2sd rồi kéo xuống thấy cái Move2SD Enabler . có cái ấy thì bạn move đc gần hết nhé :D

commander_HTC

... ...

bữa m xem bên tinhte thấy có ng khoe là cài quá trời game với ứng dụng mà bộ nhớ máy lúc nào cũng còn cả 100mb,máy m mới cài có vài cái pm,chưa cài game mà đã thấy tiêu hết mấy chục mb rồi!k lẽ root máy xong tình hình vẫn k thay đổi gì đc hay sao nhỉ?mà thằng android cũng ác nhỉ?sao nó k cho m chọn cài trên thẻ hay máy giống thằng symbian nhi

Mình nghĩ thread này sẽ giải thích được thắc mắc của bạn.

... ...

Đọc xong, chắc bạn đã hiểu: các app cho phép move sang thẻ nhớ ( thực chất là vào thư mục ".androi_secure" là vì app đó được viết cho cả FA2SD, tuy nhiên, hiện tại thì nó vẫn nằm trong ext-partition. Ngược lại, các app không cho phép move thì không tương thích với FA2SD và hiện tại no vẫn nằm trong ext-partition.

Bạn lưu ý rằng: hiểu tất cả các app đều tương thích với A2SD là không đúng, chỉ có ROM hỗ trợ A2SD và các app sẽ được A2SD quản lý mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

DUYAT

có ai biết cách cài nhạc cho cuộc gọi nhỡ ko? chứ nhiều lúc chỉ nháy đèn khó biết lắm

qquangvinhh

help me htc derice bật nguồn là là vào boot.

mình có 1 con htc derice 2.2 hboot 0.93 mình hạ hboot giờ máy cứ bật lên là chỉ vào được boot, hboot giờ đã về 0.83. ai đã gặp help mình
thanks all

nicklanick

Member
mình có 1 con htc derice 2.2 hboot 0.93 mình hạ hboot giờ máy cứ bật lên là chỉ vào được boot, hboot giờ đã về 0.83. ai đã gặp help mình
thanks all

về 0.83 rồi thì root theo phong cách 0.83 thôi bạn :D sau đó uprom :D

cuibapngo

Member
bạn root rồi thì lên market tìm a2sd rồi kéo xuống thấy cái Move2SD Enabler . có cái ấy thì bạn move đc gần hết nhé :D

tuyệt,chuyển đc qua thẻ hết:p,nhưng lại mất mấy cái widget.thank

Chỉnh sửa cuối:

cuibapngo

Member
cuibapngo:
Bạn đang dùng rom nào vậy của mình cài game chán trê vân dư hơn 100MB đây dùng thử rom này đi:http://www.pdaviet.net/showthread.php?101180-NexTSense-Sense-FroYo-2-2-chính-thức-OTA

thank b rất nhiều vì đã nhiệt tình chỉ dẫn,nhưng m gà quá,lại phiền b chỉ thêm tí

http://neophyte.vipme.com/ftp/AuraxT...his_is_War.zip

Radio new:32.49.00.32U_5.11.05.27
http://www.mediafire.com/?afw3gigluu6yd5k
donw 2 cái này về rồi bỏ vô chỗ nào vô thẻ cũng đc hay sao?hay chỉ cần down 1.cái này thôi? http://neophyte.vipme.com/ftp/AuraxT...his_is_War.zip
cứ copy file zip down về cho vô thẻ luôn chứ k cần giải nén phải k?
m có cần phải chia thẻ lại rồi mới uprom k?hay cứ thế cho vô là chạy thôi?
cài xong cái rom này nó phải ở máy đúng k?
thiệt tình b hỏi m đang xài rom nào thì m cũng bó chân,m chả biết xem ở đâu cả?bữa b chỉ m cái radio m mới biết đó chứ
m chỉ biết máy m có thông số như vầy:
andriod vesion 2.2
baseband vesion 32.43.00.32U_5.09.00.20
kernal vesion 2.6.15-gf9c0527
htc-kernal@and 18-2#1
build number 2.09.405.8 CL218634 release-keys
solfwawe number 2.09.405.8
browser version webkit 3.1
hàng nào cho m biết là rom của máy mình b?

mình vẫn bt mà bạn. nó đã hỏi bạn là anabler root chưa :D

hi!nãy m quên k k đánh dấu cái USB debugging nên nó tối thui k chạy,giờ ok rồi:))

nicklanick

Member
thank b rất nhiều vì đã nhiệt tình chỉ dẫn,nhưng m gà quá,lại phiền b chỉ thêm tí

http://neophyte.vipme.com/ftp/AuraxT...his_is_War.zip

Radio new:32.49.00.32U_5.11.05.27
http://www.mediafire.com/?afw3gigluu6yd5k
donw 2 cái này về rồi bỏ vô chỗ nào vô thẻ cũng đc hay sao?hay chỉ cần down 1.cái này thôi? http://neophyte.vipme.com/ftp/AuraxT...his_is_War.zip
cứ copy file zip down về cho vô thẻ luôn chứ k cần giải nén phải k?
m có cần phải chia thẻ lại rồi mới uprom k?hay cứ thế cho vô là chạy thôi?
cài xong cái rom này nó phải ở máy đúng k?
thiệt tình b hỏi m đang xài rom nào thì m cũng bó chân,m chả biết xem ở đâu cả?bữa b chỉ m cái radio m mới biết đó chứ
m chỉ biết máy m có thông số như vầy:
andriod vesion 2.2
baseband vesion 32.43.00.32U_5.09.00.20
kernal vesion 2.6.15-gf9c0527
htc-kernal@and 18-2#1
build number 2.09.405.8 CL218634 release-keys
solfwawe number 2.09.405.8
browser version webkit 3.1
hàng nào cho m biết là rom của máy mình b?

hi!nãy m quên k k đánh dấu cái USB debugging nên nó tối thui k chạy,giờ ok rồi:))

nếu bạn chỉ cần uprom thì down cái ở trên rồi để nguyên như thế copy vào thẻ. còn tùy cách bạn uprom nếu up qua rom manager thì ko cần fomat thẻ mà cứ copy vào thẻ thôi :D còn bạn vào recovery rồi up thì fomat thẻ đi cho chắc rồi phân vùng sau cũng đc :D rom của bạn là 2.2 nhé :D