• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

venusian

Moderator
m cứ tưởng là rom gốc. m đang muốn up rom cook theo bác dùng lâu rồi thì rom nào ổn định mà pin trâu. tư vấn m luôn. trải nghiệm đã rồi tìm tòi sau.:D

Rom Cook thì nhiều bạn ạ. Bạn cứ tự tìm hiểu đi sẽ hay hơn. Không thích thì up bản khác :).

wish89

cho mình hỏi muốn tăng tốc độ soạn thảo văn banr khi sử dụng bàn phím điện thoai thì làm như nào nhỉ ? tốc độ mặc định máy chậm quá hjx thx :x

xuantinh_h

Mấy bạn cho mình hỏi cái này tí. Pin của con Desire này nếu chơi game, lướt web liên tục thì được nhiêu giờ vậy??? Tới 5-6h ko. Tại mình thấy nó còn thua con Ip 3gs lúc trước mình xài nữa. Bạn nào dùng liên tục rồi thì nói mình nghe vơi nha. Cảm ơn rất nhiều.

xuantinh_h

cho mình hỏi tiếp là Desire hd này khi up rom có dễ bị chết flash như em hd2 ko????
Thanks!

nghienPC991

Mấy bạn cho mình hỏi cái này tí. Pin của con Desire này nếu chơi game, lướt web liên tục thì được nhiêu giờ vậy??? Tới 5-6h ko. Tại mình thấy nó còn thua con Ip 3gs lúc trước mình xài nữa. Bạn nào dùng liên tục rồi thì nói mình nghe vơi nha. Cảm ơn rất nhiều.

Cũng còn tùy vào game bác chơi nữa. Chẳng hạn như bác chơi game HD thì em nó chỉ "cầm cự" tầm 2h - 3h thôi. Game thường thì hơn 3h là die. Còn nếu bác chơi game có kết nối mạng (Vua Bài - King of Gamblers, v.v..) thì e nó chết sớm hơn nhiều, khoảng 1h15 thôi ah :|

cho mình hỏi tiếp là Desire hd này khi up rom có dễ bị chết flash như em hd2 ko????
Thanks!

Mình thấy việc up Rom của DHD khá đơn giản sau khi đã unbootloader và Root thành công. Mình đã và đang tích cực up Rom đây bác ah. Ngon lành cành đào nghe. Mà nghe "giang hồ" đồn dòng HTC khó bị chết flash lắm. Bác yên tâm hì ;;)

duykhanh_yk

mình dùng android 2.3.3 sens 2.1.nếu dùng liên tục TB khoảng 5h.mình chơi game hd va màn hình để chế đọ auto

lovefootball

sau khi downgrade xuống đến lúc radio thì.1..2..3 đen thui.hic,giờ mở máy lên thì có lúc lên lúc không lên màn hình.tầm khoảng nữa tiếng ,15p,hay tuỳ ý nó,tự dưng mở nguồn lên rung như điên treo ở chữ htc,không làm gì được,lâu lâu lại vào được hboot,nhưng đứng yên lên xuống không được,nhấn nút nguồn thì cũng bó tay chỉ còn cách gỡ pin ra mới được,ra ngoài tiệm thì bảo là hư flash rù lại nói hư cpu,thay main gì đó,tớ không bít là gì luôn ai có thể cho ý kiến không,ai help được nt tớ cai 0909009801,tới 216 huỳnh văn bánh thì phán bệnh của tớ là do main trung quốc,hic nếu đúng vậy thì cảnh báo anh em đừng mua ở thằng tiến thành khốn nạm nhé hic

Thuốc cho bác ở đây nhé : http://www.pdaviet.net/showthread.php?199047-Tin-mừng-Tin-mừng-cho-những-ai-hạ-ROM-bị-lỗi-khởi-động

Z3R0L0V3

Lỗi màn hình???

Tình hình là em mới dùng HTC nên chưa biết gì nhiều, con HTC DESIRE HD của em tự dưng mép màn hình phía bên phải bị liệt, không bấm được, sau đó một thời gian lại đến mép bên trái, em không làm rơi rớt gì cả, nên em phân vân không biết màn hình bị hỏng hay bị lỗi gì, các bác tư vấn giúp em với, máy em chưa up rom hay gì cả. nếu thay màn hình thì đến đâu thay thì uy tín ạ, em ở Hà nội ạX_X

trinh12345

Tình hình là em mới dùng HTC nên chưa biết gì nhiều, con HTC DESIRE HD của em tự dưng mép màn hình phía bên phải bị liệt, không bấm được, sau đó một thời gian lại đến mép bên trái, em không làm rơi rớt gì cả, nên em phân vân không biết màn hình bị hỏng hay bị lỗi gì, các bác tư vấn giúp em với, máy em chưa up rom hay gì cả. nếu thay màn hình thì đến đâu thay thì uy tín ạ, em ở Hà nội ạX_X
Chắc là bác mua phải con lởm rồi.mà thông thường thì mép trên nó là notification bar, ấn vào vuốt xuống nó mới hoạt động, chứ ấn thì nó ra j đâu.

trinh12345

Mấy bạn cho mình hỏi cái này tí. Pin của con Desire này nếu chơi game, lướt web liên tục thì được nhiêu giờ vậy??? Tới 5-6h ko. Tại mình thấy nó còn thua con Ip 3gs lúc trước mình xài nữa. Bạn nào dùng liên tục rồi thì nói mình nghe vơi nha. Cảm ơn rlất nhiều.
Lướt web thì có thể chứ chơi game thì ko thể. Nhìn chung hàng apple pin luôn tốt hơn mà!

trinh12345

cho mình hỏi muốn tăng tốc độ soạn thảo văn banr khi sử dụng bàn phím điện thoai thì làm như nào nhỉ ? tốc độ mặc định máy chậm quá hjx thx :x

Dùng ban phím mặc định của ICS đi. Ngon như của iphone luôn, nhanh nhạy và ko gõ dc tiếng Việt.

minhbeo16

theo các cao thủ thì con DHD của mình cứ mấy ngày thay bản rom, có khi ngày 2 bản ( test rom mới ) thì có sống được lâu không. Có ai bị đi ngoài vì thay rom nhiều chưa nhỉ.

venusian

Moderator
theo các cao thủ thì con DHD của mình cứ mấy ngày thay bản rom, có khi ngày 2 bản ( test rom mới ) thì có sống được lâu không. Có ai bị đi ngoài vì thay rom nhiều chưa nhỉ.

Sống khoảng mấy năm. Vì máy mình ngày thay 3 bản Rom mà gần 2 năm rồi mà giờ vẫn sống bt :))

wish89

Dùng ban phím mặc định của ICS đi. Ngon như của iphone luôn, nhanh nhạy và ko gõ dc tiếng Việt.

mình đang dùng rom RCMix3d Runny v4.0 nên không biết có phần mêm làm tăng tốc độ gõ văn bản đc k nhỉ

binhminh80

Chào các bác, em copy file exel font .VnTime vào thỉ em DHD bị lỗi font, có bác nào có bộ font này cho em DHD không? Cho em xin với.
Cam ơn các bác.

trinh12345

mình đang dùng rom RCMix3d Runny v4.0 nên không biết có phần mêm làm tăng tốc độ gõ văn bản đc k nhỉ
ko hiểu ý bạn tăng tốc kiểu j, tăng nhanh hay ko là do bạn gõ nhanh hay ko, bàn phím nó chỉ hỗ trợ mình xem gõ có chuẩn chữ hay ko thôi. Bác mà muốn nhanh thì phải luyện swipe.

wish89

ko hiểu ý bạn tăng tốc kiểu j, tăng nhanh hay ko là do bạn gõ nhanh hay ko, bàn phím nó chỉ hỗ trợ mình xem gõ có chuẩn chữ hay ko thôi. Bác mà muốn nhanh thì phải luyện swipe.
à mình dùng cái bản phím chữ và số ý kiểu 2abc , 3def. khi mình gõ phím a thì mình phải đợi gần 1 giây mới gõ đc tiếp phím a, b hoặc c hjx .

gaconlonton2020

làm sao để control nhạc bằng mấy cái nút trên headphone vậy các bro,(next,pre,pause ..)
e mới xài nên gà lắm ,mấy bác thông cảm ^^