• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

binhminh80

Cảm ơn bác, em làm được rồi, lần trước down phần mềm Go Tieng Viet rồi nhưng chưa biết cách setup nên gõ không ra tiếng Việt.

lovefootball

Máy bạn có unlock Bootloader không? Nếu unlock thì phải Relock lại.
Và trước đây khi chưa hạ Rom thì máy bạn là khu vực nào. Có thể chưa có super CID nên nó ko nhận Rom khác khu vực. Bạn tìm bản Rom cùng khu vực thử lại xem sao.
Máy tớ không Unlock Bootloader,máy thì nói thật là tớ gà quá chả biết là khu vực nào,chỉ biết CID của nó là HTC__044,còn bản Rom gốc ấy chính là bản trước đây tớ dùng để hạ từ 3.13 xuống.Hỏi bạn thêm chút là nếu bản Rom đó là đuôi .zip thì bây giờ nếu tớ đổi thành .exe để Up qua PC thì có đc ko và nếu ko đc thì bạn send cho tớ cái Link down vì mấy cái Link ngoài Box Die hết òi,Thank!

venusian

Moderator
Máy tớ không Unlock Bootloader,máy thì nói thật là tớ gà quá chả biết là khu vực nào,chỉ biết CID của nó là HTC__044,còn bản Rom gốc ấy chính là bản trước đây tớ dùng để hạ từ 3.13 xuống.Hỏi bạn thêm chút là nếu bản Rom đó là đuôi .zip thì bây giờ nếu tớ đổi thành .exe để Up qua PC thì có đc ko và nếu ko đc thì bạn send cho tớ cái Link down vì mấy cái Link ngoài Box Die hết òi,Thank!

Hiện tại các link tải các bản Rom Ship thấp đều die hết rồi. Máy bạn là khu vực Châu Á.
Bạn tạo Gold Card để up lại bản Rom Ship 1.32 mà bạn tải về để hạ Rom đấy. Mình nghĩ có Gold Card thì sẽ up đc.
Còn nếu bạn up lại bản Rom Ship 3.13 mình sợ máy bạn sẽ S-ON trở lại :D
File .exe đổi sang .zip thì đc. Nhưng .zip thì không đổi đc sang .exe :)

lovefootball

Hiện tại các link tải các bản Rom Ship thấp đều die hết rồi. Máy bạn là khu vực Châu Á.
Bạn tạo Gold Card để up lại bản Rom Ship 1.32 mà bạn tải về để hạ Rom đấy. Mình nghĩ có Gold Card thì sẽ up đc.
Còn nếu bạn up lại bản Rom Ship 3.13 mình sợ máy bạn sẽ S-ON trở lại :D
File .exe đổi sang .zip thì đc. Nhưng .zip thì không đổi đc sang .exe :)

Vậy bây giờ máy tớ đang ở Rom Cook,thì tớ phải làm lại từ đầu à(vì phải tạo Goldcard mà),lại hạ Rom,Root,Eng S-Off,Ship S-Off,Recovery.....???

venusian

Moderator
Vậy bây giờ máy tớ đang ở Rom Cook,thì tớ phải làm lại từ đầu à(vì phải tạo Goldcard mà),lại hạ Rom,Root,Eng S-Off,Ship S-Off,Recovery.....???

Bây giờ bạn chỉ cần tạo Gold Card. Up lại bản Rom Ship 1.32. Sau đó bạn chỉ việc Root, ENG-OFF, Super CID và cài Recovery thôi. Máy bạn vẫn giữ nguyên S-OFF. Chúc thành công ;;)

lovefootball

Lần trước tớ BackUp 1 bản Rom Cook ưng ý nhưng ko phải = Titanium mà tớ Backup trong Recovey,bây giờ tớ muốn Copy nó ra PC để dành mà ko biết đường dẫn của nó(Muốn Copy ra để Format cái thẻ làm Goldcard ý mà).Bạn chỉ đường dẫn giúp mình với,Thank!

venusian

Moderator
Lần trước tớ BackUp 1 bản Rom Cook ưng ý nhưng ko phải = Titanium mà tớ Backup trong Recovey,bây giờ tớ muốn Copy nó ra PC để dành mà ko biết đường dẫn của nó(Muốn Copy ra để Format cái thẻ làm Goldcard ý mà).Bạn chỉ đường dẫn giúp mình với,Thank!

Đây này bạn: sdcard/clockworkmod/backup/

freeall

mọi người cho em hỏi chút

Theo mình biết thì DHD Rom là 1.5 Gb + Ram 768 Mb
Tại sao khi mình kiểm tra bằng phần mềm thì nó chỉ hiện Rom 1,1 Gb còn Ram chỉ có 620 Mb nhỉ. Có ai giống mình không.

lovefootball

Bây giờ bạn chỉ cần tạo Gold Card. Up lại bản Rom Ship 1.32. Sau đó bạn chỉ việc Root, ENG-OFF, Super CID và cài Recovery thôi. Máy bạn vẫn giữ nguyên S-OFF. Chúc thành công ;;)
Máy tớ đã có S-Off đâu mà giữ,tớ viết bài này chính vì ko có S-Off và Super CID mà,bây giờ tớ chỉ có Eng-Off thôi. ~X(

venusian

Moderator
Ặc. Mình tuởng máy bạn S-OFF rồi chứ. Có khi nào bạn nhầm lẫn gì đó không. Chụp cho mình xem cái hình HBOOT của bạn xem nào.

lovefootball

Ặc. Mình tuởng máy bạn S-OFF rồi chứ. Có khi nào bạn nhầm lẫn gì đó không. Chụp cho mình xem cái hình HBOOT của bạn xem nào.

Mình ko biết chụp màn hình Hboot,xin chép nguyên cái màn hình ra đây:
ACE PVT ENG S-OFF
HBOOT-0.85.2007
MICROP-0438
RADIO-26.03.02.26_M
eMMC-boot Oct 11 2010
SYSTEM INFO
SN-SH11GRX03590
LCD-AUO
TOUCH PANEL-SYN3KW_020b
Comit-7eafc656
OS Ver.-1.32.405.6
IMEI-26921740...
CID-HTC__044
Ram-768mb
eMMC-Sandick 2223mb

venusian

Moderator
ENG S-OFF: Là máy bạn đã có ENG OFF và S-OFF rồi. Nếu bạn không quan tâm tới viêc up Rom Ship khác khu vực thì bạn ko cần Super CID làm gì cả. Cứ để thế cũng dùng bét nhè rồi.

starback

sáng nay ngó qua tinhte thấy DHD nhà mình đc up lên ICS chính thức vui quá.a e cùng chờ đợi thôi:D

lovefootball

ENG S-OFF: Là máy bạn đã có ENG OFF và S-OFF rồi. Nếu bạn không quan tâm tới viêc up Rom Ship khác khu vực thì bạn ko cần Super CID làm gì cả. Cứ để thế cũng dùng bét nhè rồi.

Thế bây giờ mà có Rom Ship ICS thì tớ ngồi nhìn để mà thèm à :((
À,bạn cho hỏi thêm chút nữa là mình muốn dùng cái DSP Manager-DHD để Fix âm thanh nhưng khi vào Recovery cài thì cứ báo lỗi Abort Install,thay thử mấy cái Version CW rồi mà ko đc!

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Thế bây giờ mà có Rom Ship ICS thì tớ ngồi nhìn để mà thèm à :((
À,bạn cho hỏi thêm chút nữa là mình muốn dùng cái DSP Manager-DHD để Fix âm thanh nhưng khi vào Recovery cài thì cứ báo lỗi Abort Install,thay thử mấy cái Version CW rồi mà ko đc!

Rom Ship thì cứ đúng khu vực up vô tư đi bạn. :) Mà chắc gì lúc đấy bạn đã dùng Rom Ship.
Nếu khác khu vực thì tạo Gold Card thôi. Tốt nhất bạn cứ chuẩn bị sẵn một cái thẻ 2G làm Gold Card sẵn đi. Mai này nhỡ có việc gì thì có ngay :D.
Cái DSP Manager-DHD cũ rồi. Giờ đây không còn cần đến nó nữa. Tất cả các bản rom sau này đã tự fix và tích hợp hết rồi.

lovefootball

Rom Ship thì cứ đúng khu vực up vô tư đi bạn. :) Mà chắc gì lúc đấy bạn đã dùng Rom Ship.
Nếu khác khu vực thì tạo Gold Card thôi. Tốt nhất bạn cứ chuẩn bị sẵn một cái thẻ 2G làm Gold Card sẵn đi. Mai này nhỡ có việc gì thì có ngay :D.
Cái DSP Manager-DHD cũ rồi. Giờ đây không còn cần đến nó nữa. Tất cả các bản rom sau này đã tự fix và tích hợp hết rồi.
Tự Fix rồi mà sao tiếng vẫn nhỏ xíu ah???????

lovefootball

Cùng khu vực thì lại đc sao,tớ thấy nói là khi Up Rom Ship thì sẽ bị On trở lại mà??????

venusian

Moderator
Cùng khu vực thì lại đc sao,tớ thấy nói là khi Up Rom Ship thì sẽ bị On trở lại mà??????

Với một số máy nếu up đúng Rom Ship thì sẽ S-ON trở lại. Nhưng Rom Ship ở đây phải là Rom Ship Gốc thì nó mới S-ON đc. (Rom Ship Gốc là máy đc up khi xuất xưởng ra)
còn với DHD thì muốn S-ON đc phải hơi loằng ngoằng đó bạn ạ. Tham khảo cách S-ON ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ẬT-11-5-2011&p=1505373&viewfull=1#post1505373
Với các máy HTC nói chung. Nếu Rom mới cùng khu vực và phiên bản Rom cao hơn hoặc bằng Rom cũ thì up vô tư đi bạn.