• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

venusian

Moderator
làm sao để control nhạc bằng mấy cái nút trên headphone vậy các bro,(next,pre,pause ..)
e mới xài nên gà lắm ,mấy bác thông cảm ^^

Cái này hình như chức năng Control nó chỉ điều khiển đc tai nghe của HTC thôi. Còn tai nghe khác cắm vào không điều khiển đc.

gaconlonton2020

Cái này hình như chức năng Control nó chỉ điều khiển đc tai nghe của HTC thôi. Còn tai nghe khác cắm vào không điều khiển đc.
mình xài tai nghe HTC lun ma cug ko control dc
bro nào control dc chỉ giúm với nha ,thax

venusian

Moderator
mình xài tai nghe HTC lun ma cug ko control dc
bro nào control dc chỉ giúm với nha ,thax

Bạn đang dùng Rom gì. Và tai nghe của bạn trước đây có bị thế không. Thử đổi tai nghe sang máy khác xem có bị thế không.
Mình nghĩ tai nghe của bạn lỗi nhiều hơn :).

binhminh80

Chào các bác, em copy file exel font .VnTime vào thỉ em DHD bị lỗi font, có bác nào có bộ font này cho em DHD không? Cho em xin với.
Cam ơn các bác.
Có Pro nào co kinh nghiệm về vấn đề này tư vấn giúp em phát. Làm sao để đọc được tiếng Việt trong android?
Xin cảm ơn.

thechipmunks

các bác cho e hỏi với, em cài cái app gỗ tiếng việt 3 của bác kỳ nam rồi, vào chọn gỗ tiếng việt rồi sao khi gõ kiểu telex ko đc nhi ? em chọn kiểu telex và mã là unicode rồi mà ko đc. nếu dùng bàn phím mặc định thì khi gõ nó cứ hiện cái sửa lỗi chính tả "gạch đỏ ở dưới chân" nhìn mà ức chế thế. với lại bác nào cho e hỏ là có cách nào làm chữ trong phần tin nhắn to hơn đc ko ạ

htc1603

Các bác giúp em với! Con DHD của em tự dưng bây giờ lắp pin vào máy là nó tự động bật nguồn lên mà không cần ấn Power on. Có bác nào bị như vậy và có cách giải quyết chỉ em với. Thank các bác nhiều.

KOK

Tình hình là hum qua mình lấy con máy của ông anh mới mua về vọc vạch, thử downgrade uprom. Đầu tiên chạy ACE S-off với down về 2.3.3 từ 2.3.5 vô tư. Rồi tải 1.32 về up lại. Sau khi up 1.32 cái con máy Brick lun. Ko lên nguồn. Tra trên đây hình như là bị die boot =)) Bác nào có kinh nghiệm tư vấn mình vụ này cái. Thanks trước.

venusian

Moderator
Tình hình là hum qua mình lấy con máy của ông anh mới mua về vọc vạch, thử downgrade uprom. Đầu tiên chạy ACE S-off với down về 2.3.3 từ 2.3.5 vô tư. Rồi tải 1.32 về up lại. Sau khi up 1.32 cái con máy Brick lun. Ko lên nguồn. Tra trên đây hình như là bị die boot =)) Bác nào có kinh nghiệm tư vấn mình vụ này cái. Thanks trước.

Qua đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?199047-Tin-mừng-Tin-mừng-cho-những-ai-hạ-ROM-bị-lỗi-khởi-động

minhtuan2810

Xin hướng dẫn về trình tự vọc máy

Xin chào các bạn. Mình là 1 newbie trong lĩnh vực Android này. Tuy là mình đã có nghiên cứu qua về cách vọc máy DHD này, nhưng do mình thấy trong diễn đàn có khá nhiều hướng dẫn từ các mốc thời gian khác nhau. Nên mình mạo muội lập topic này để xin hướng dẫn của các bạn có kinh nghiệm trong việc vọc máy. Mình muốn biết là hiện tại, với 1 máy DHD có rom gốc (2.3.5) thì trình tự để vọc em nó là ntn?
Unlock Bootloader, Root, S-off ... cái nào trước, cái nào sau. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn

huysnet

Xin chào các bạn. Mình là 1 newbie trong lĩnh vực Android này. Tuy là mình đã có nghiên cứu qua về cách vọc máy DHD này, nhưng do mình thấy trong diễn đàn có khá nhiều hướng dẫn từ các mốc thời gian khác nhau. Nên mình mạo muội lập topic này để xin hướng dẫn của các bạn có kinh nghiệm trong việc vọc máy. Mình muốn biết là hiện tại, với 1 máy DHD có rom gốc (2.3.5) thì trình tự để vọc em nó là ntn?
Unlock Bootloader, Root, S-off ... cái nào trước, cái nào sau. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn
on
Đang ở 2.3.5 thì vào mục hướng dẫn hạ rom và thực hiện thôi.còn nếmuốn nhanh hơn thì dung ace hack kit.goi cho mình để đuọc huóng dẫn cụ thể nhé.mr huy.01259488880.gọi sau 11h30.

huysnet

quá dại dột cái này là do không đọc kĩ hướng dẫn trước khi thực hiện rồi.dùng ace hack thì phải làm theo các hướng dẫn trong tool đó chứ.mình làm cho 3 người theo cách chạy ace hack kit đều ok hết.

venusian

Moderator
quá dại dột cái này là do không đọc kĩ hướng dẫn trước khi thực hiện rồi.dùng ace hack thì phải làm theo các hướng dẫn trong tool đó chứ.mình làm cho 3 người theo cách chạy ace hack kit đều ok hết.

Phát biểu cho chính xác nhé bạn. Đây không phải vấn đề dại dột hay ko đọc kĩ trước khi làm mà là do may rủi. Mình cũng như bạn thôi hướng dẫn, rồi bản thân mình tự hạ Rom cho bạn bè có sao đâu.
http://www.pdaviet.net/showthread.p...ỗi-khởi-động&p=2066083&viewfull=1#post2066083

t1985

kakakakakakakakakakakakakakakkakakak chạy lại con DHD duoc rùi mấy pro oi ! chỉ 15 phút thui ,minh tự suy nghĩ cach cuu em no ok . chạy lại room
PD98IMG ( lúc đầu dùng để root DHD ) LÀ OK liền !

huysnet

Phát biểu cho chính xác nhé bạn. Đây không phải vấn đề dại dột hay ko đọc kĩ trước khi làm mà là do may rủi. Mình cũng như bạn thôi hướng dẫn, rồi bản thân mình tự hạ Rom cho bạn bè có sao đâu.
http://www.pdaviet.net/showthread.p...ỗi-khởi-động&p=2066083&viewfull=1#post2066083
[/QUOTEd

ldf sao lại nói là may rủi? Khi mình lam gì mà không chắc chắn là thành công hay không thì mới có thể nói là may rủi được bạn a.còn cái ace kia là tool post trên xda rất đáng tin cậy.đã có rất nhiều người thực hiện theo cách đó đều thành công.ngay cà tới như mình rất là gà mà còn làm được.

ohbilo

vấn đề về cảm biến ánh sáng

mình mới mua lại con HTC Desire HD, mình k rành lắm nên đang gặp vấn đề về cảm biến ánh sáng

đầu tiên cho mình hỏi phần cảm biến ánh sáng của DHD nằm chỗ nào???

mình nghĩ là cái đèn hiện ngay loa thoại bên tay phải k bik có đúng k? nhưng nó chẳng có tác dụng j hết, k bik tại sao

vì là mua máy cũ nên k bik là có phải cảm biến ánh sáng bị hỏng hay là bị dơ (như bên tinhte.vn có bài viết về cảm biến ánh sáng bị dơ)

đầu tiên là khi mình gọi điện kê lên tai thì màn hình k tắt mà vẫn sáng

úp dt xuống thì k tự động bật loa ngoài

cài tap tap app để khóa mở màn hình = cảm biến vẫn k ăn thua

mình xài tap tap app tắt mở màn hình để bảo vệ nút nguồn wen rùi, mà h k xài dc thấy bực bội wa

ohbilo

@ ohbilo: Chú ý nhé bạn Pdaviet không giống Tinhte đâu. Việc lập chủ đề mới không đúng với quy định là bị bay mất dấu đấy.
Bạn nên tìm kiếm qua rồi hãy hỏi. Vấn đè của bạn thì qua đây đẻ khắc phục: http://www.pdaviet.net/showthread.p...NG-HOẠT-ĐỘNG&p=1989195&viewfull=1#post1989195
Mình sẽ nhờ MOD di chuyển bài này của bạn cho đúng chỗ.

ủa mình tưởng bác là mod chứ :-/
mình mới dọn nhà có nhìu thứ để lung tung k nhớ, để từ từ mình sắp xếp lại :D

mrtuaans

các pak giúp e cái này cái

tình hình là e dùng từ bản android mặc định + room cook thì đều có hiện tượng như: Khi các pak vào Call thì nó sẽ hiện danh bạ cả trong Sim lẫn DB của tk Google. Pak nào có cách cho hiện mỗi DB tài khoản Google ko (ko chơi bài xóa hết DB trong Sim đi nha :D). TKs các pak

venusian

Moderator
tình hình là e dùng từ bản android mặc định + room cook thì đều có hiện tượng như: Khi các pak vào Call thì nó sẽ hiện danh bạ cả trong Sim lẫn DB của tk Google. Pak nào có cách cho hiện mỗi DB tài khoản Google ko (ko chơi bài xóa hết DB trong Sim đi nha :D). TKs các pak

Không chơi xóa hết danh bạ trong Sim thì còn lâu nó mới hết đc bạn ạ. Chuyển qua dùng Rom CM7 hoặc Miui đi bạn :D