• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

starback

mình thấy bên Forum XDA có nhiều Room ICE 4.0 mới nhiều và cũng có nhiều bản update sửa lỗi rồi mà chưa thấy bạn nào bên Forum mình giới thiệu
mình thì ko hiểu tiếng Anh và chuyên môn lắm nên cũng ko biết dow và sử dụng thế nào.mong các mod bên mình xem xét 1 vài bản room mới giới thiệu cho a e cũng thưởng thức
thank các bạn rất nhiều

lovefootball

Đã phát hiện tại sao ko có Super CID rồi,sau khi tham khảo thêm 1 số bài viết thì thấy khi thực hiện bước dùng Desire HD easy radio tool_V2_1 có lẽ là ko thành công,vì khi chạy cái Tool này lên nhấn Do it nó cứ thế chạy mà ko thấy ĐT của mình có chút phản ứng nào,đến khi nó báo Done thì mình nhấn Finish thôi
(Đã đặt chế độ USB Debug và kết nối là Chage Only).Thử đi thử lại mấy lần rồi vẫn thế,có bác nào có cao kiến gì ko?

Trời đất........Mod nào Move bài em vào Box này chắc là phải đọc bài rồi ,vậy mà ko chỉ giáo cho em với................Everybody here??????

venusian

Moderator
Trời đất........Mod nào Move bài em vào Box này chắc là phải đọc bài rồi ,vậy mà ko chỉ giáo cho em với................Everybody here??????

Bạn lập Topic mới sai quy định. Move may cho bạn rồi đấy. Mình tưởng nó còn bị xóa mất luôn.
Bạn đã thử làm lại với easy radio tool_V2.2 chưa?

lovefootball

Bạn lập Topic mới sai quy định. Move may cho bạn rồi đấy. Mình tưởng nó còn bị xóa mất luôn.
Bạn đã thử làm lại với easy radio tool_V2.2 chưa?
Đã thử và kết quả thế này:

Vẫn vậy,ko thấy con DHD có chút phản ứng nào,Do it xong là cứ chạy vèo vèo.........lạ thế cơ chứ?!

venusian

Moderator
Đã thử và kết quả thế này:

Vẫn vậy,ko thấy con DHD có chút phản ứng nào,Do it xong là cứ chạy vèo vèo.........lạ thế cơ chứ?!

Bây giờ như thế này xem có đc không. Máy bạn đang dùng Rom gì?
Nếu đang dùng Rom Cook thì bạn up lại bản Rom Ship rồi làm lại xem có đc không.
Up bản Ship 1.32 thôi nhé.

Mountain8x

Đã phát hiện tại sao ko có Super CID rồi,sau khi tham khảo thêm 1 số bài viết thì thấy khi thực hiện bước dùng Desire HD easy radio tool_V2_1 có lẽ là ko thành công,vì khi chạy cái Tool này lên nhấn Do it nó cứ thế chạy mà ko thấy ĐT của mình có chút phản ứng nào,đến khi nó báo Done thì mình nhấn Finish thôi
(Đã đặt chế độ USB Debug và kết nối là Chage Only).Thử đi thử lại mấy lần rồi vẫn thế,có bác nào có cao kiến gì ko?

Mình hôm trước cũng làm bị thế này, sau khi dùng Visionary+ thì máy sẽ tự khởi động lại nhưng mình vẫn cần khởi đọng lại 1 lần nữa khi đó thì chạy Easy Radio Tool mới được, và khi chạy dhd mới báo yêu cầu cho phép super user

minhbeo16

HTC DHD luôn tự bật loa ngoài khi gọi và hiện location liên tục. Các cao thủ cứu giúp

Con DHD của em và của nhiều người ( em tìm kiếm trên các diễn đàn và thấy nhiều người bị như vạy mà ko khắc phục được) luôn tự bật loa ngoài khi gọi điện và hiện location liên tục. Máy đã root, up rom cook mà không ăn thua, nhiều lúc em phải tắt máy vì không chịu đc, có lúc chơi game cái loction cũng hiện lên luôn. Bây h em chỉ dùng nó để nghe nhạc, các cao thủ cho ý kiến cứu nó với ah, thanks thanks nhất là các mod cứu giúp em nó:(( với.

lovefootball

Bây giờ như thế này xem có đc không. Máy bạn đang dùng Rom gì?
Nếu đang dùng Rom Cook thì bạn up lại bản Rom Ship rồi làm lại xem có đc không.
Up bản Ship 1.32 thôi nhé.
Mình đang dùng bản RCmix3D,vậy bây giờ phải làm lại từ đầu hay chỉ cần Up luôn bản Ship 1.32 rồi làm các bước sau hả bạn?

lovefootball

Mình hôm trước cũng làm bị thế này, sau khi dùng Visionary+ thì máy sẽ tự khởi động lại nhưng mình vẫn cần khởi đọng lại 1 lần nữa khi đó thì chạy Easy Radio Tool mới được, và khi chạy dhd mới báo yêu cầu cho phép super user
Thank bạn đã chỉ dẫn nhé!
Ah,hình như bạn là Mod bên Symbianvn thì phải?????

venusian

Moderator
Mình đang dùng bản RCmix3D,vậy bây giờ phải làm lại từ đầu hay chỉ cần Up luôn bản Ship 1.32 rồi làm các bước sau hả bạn?

Nếu máy bạn đã S-OFF thì chỉ việc copy bản Rom vào thẻ nhớ và up lại thôi. Backup lại dữ liệu tin nhắn của bạn thôi.

Thank bạn đã chỉ dẫn nhé!
Ah,hình như bạn là Mod bên Symbianvn thì phải?????

Bạn nhầm rồi. Mình còn mới đi cãi nhau bên đấy vè đây :))

tuancan

DHD của mình không bị thế. nhiều khi nghe điện thoại thì chạm vào nút bật loa ngoài thôi chứ mình test thử để máy xa người thì không bao giờ bị ^^

hoanganhmatt

đơn giản mà

Con DHD của em và của nhiều người ( em tìm kiếm trên các diễn đàn và thấy nhiều người bị như vạy mà ko khắc phục được) luôn tự bật loa ngoài khi gọi điện và hiện location liên tục. Máy đã root, up rom cook mà không ăn thua, nhiều lúc em phải tắt máy vì không chịu đc, có lúc chơi game cái loction cũng hiện lên luôn. Bây h em chỉ dùng nó để nghe nhạc, các cao thủ cho ý kiến cứu nó với ah, thanks thanks nhất là các mod cứu giúp em nó:(( với.

bạn tắt location đi là hết loa ngoai

lovefootball

Nếu máy bạn đã S-OFF thì chỉ việc copy bản Rom vào thẻ nhớ và up lại thôi. Backup lại dữ liệu tin nhắn của bạn thôi.
Ko đc rồi bạn ơi,vào recovery để cài báo lỗi Install Abort,chắc phải làm lại từ đầu quá?

venusian

Moderator
Ko đc rồi bạn ơi,vào recovery để cài báo lỗi Install Abort,chắc phải làm lại từ đầu quá?

Rom Ship sao bạn up qua Recovery đc. Bạn phải chép cái file PD98IMG.zip vào thẻ nhớ. Và vào lại Hboot để cho nó up lại Rom.

Chỉnh sửa cuối:

zaku91

[Help] DESIRE HD bị thế này là bị gì hả các bác ?

Chào các bác, tình hình là em mới mua DESIRE HD cách đây một tuần , hàng 2nd. Ban đầu thì máy chạy Android 2.3.5 Sense 3.0, nhưng dùng được hơn tuần thì nhận thấy pin mau hết và máy chạy chậm nên em quyết định Downgrade rom. :ar!

Em dùng công cụ Advanced Ace Hack Kit (AAHK) để downgrade, thì phần mềm down bản rom Android 2.3.3 này: http://tau.shadowchild.nl/files/PD98IMG-GB6.zip và up rom . Sau khi cài đặt xong, em có vào test bản rom đó nhưng thấy Camera không nhận, Market không vào được ~X( ~X( nên em lại dùng AAHK để cài bản rom CleanDHD1.50 , nhưng gặp lỗi và hương trình AAHK cũng tự thoát luôn !! :((

Lúc ấy em vẫn vào được Bootloader, rồi thì em đọc và làm theo cách up rom ở mục 4 bài này http://www.tinhte.vn/threads/548928 và theo tác giả nên em tiến hành cài bản
RUU_Ace_HTC_WWE_1.32.405.6_Radio_12.28b.60.140e_26.03.02.26_M_release_155891_signed
Cài đặt thành công , lúc khởi màn hình trắng rung một hồi 5 phút liền :O rồi mới vào Android . Các chức năng vẫn hoạt động tốt, nhưng khi tắt máy bấm Volume Down+ Power thì không thể vào Bootloader, máy lại khởi động màn hình trắng rồi rung 5 phút ....

Không biết em DHD của em bị gì hả các bác ? Bác nào có cách nào sửa cái lỗi này không ?

Em xin cảm ơn các bác !

mtofvn2910

Up đang dùng bản 2.3.3 của leedroid, hiện tại bị cái bệnh là cắm máy vào để copy trò chơi thì ko có file data (sdcard/android/data và sdcard/gameloft/). Mình đã thử create file mới nhưng ko được. Làm amasy hôm nay toàn phải ra cafe ngồi down data game:| Bro nào chỉ giúp mình cách fix lỗi vs

venusian

Moderator
Up đang dùng bản 2.3.3 của leedroid, hiện tại bị cái bệnh là cắm máy vào để copy trò chơi thì ko có file data (sdcard/android/data và sdcard/gameloft/). Mình đã thử create file mới nhưng ko được. Làm amasy hôm nay toàn phải ra cafe ngồi down data game:| Bro nào chỉ giúp mình cách fix lỗi vs

Dùng đầu đọc thẻ để chép.

minhbeo16

Vấn đề của các máy bị bật loa là không thể tắt Location được, tắt nó lại tự bật lên luôn và bị với các bản rom khác nhau mới đau chứ.