• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

binhminh80

Chào các bác.
Con HD cua em thỉnh thoảng bị lỗi màn hình tự sáng lên, không biết lí do tại sao. Tuần trước đang để máy không tự nhiên thấy màn hình sáng lên, sau do một lúc thì hết và không thấy bị lại nữa. Hôm nay tự nhiên lại thấy bị lại, có lúc tắt màn hình (em dùng cái screen lock), tắt xong thì màn hình lại sáng lên luôn, tắt vài phát mới được.
Có bác nào có kinh nghiệm về vụ này không? Chi giáo giúp em phát. Em đang dùng ROM RUU_Ace_Gingerbread_S_hTC_Asia_WWE_2.37.707.3_Radio_12.54.60.25_26.09.04.11_M2_release_188759_signed.
Cảm ơn các bác.

pnt163

Chào các bác.
Con HD cua em thỉnh thoảng bị lỗi màn hình tự sáng lên, không biết lí do tại sao. Tuần trước đang để máy không tự nhiên thấy màn hình sáng lên, sau do một lúc thì hết và không thấy bị lại nữa. Hôm nay tự nhiên lại thấy bị lại, có lúc tắt màn hình (em dùng cái screen lock), tắt xong thì màn hình lại sáng lên luôn, tắt vài phát mới được.
Có bác nào có kinh nghiệm về vụ này không? Chi giáo giúp em phát. Em đang dùng ROM RUU_Ace_Gingerbread_S_hTC_Asia_WWE_2.37.707.3_Radio_12.54.60.25_26.09.04.11_M2_release_188759_signed.
Cảm ơn các bác.

Thử up room cook xem sao đi bạn, lúc trước máy của tôi cũng bị tình trạng trên (sử dụng room cook) nhưng chuyển sang các room khác thì hết.

binhminh80

Thử up room cook xem sao đi bạn, lúc trước máy của tôi cũng bị tình trạng trên (sử dụng room cook) nhưng chuyển sang các room khác thì hết.

Cam on bac pnt163. Con may cua em dung ROM nay duoc 2 thang, khong thay van de gi, tu nhien lai bi loi nay. Em xem tren mang thay co nhieu ROM cho DHD qua, khong biet nen up cai nao. Bac tu van giup em phat nhe. Moi dung android nen cung khong co nhieu kinh nghiem.
Xin cam on.

venusian

Moderator
Cam on bac pnt163. Con may cua em dung ROM nay duoc 2 thang, khong thay van de gi, tu nhien lai bi loi nay. Em xem tren mang thay co nhieu ROM cho DHD qua, khong biet nen up cai nao. Bac tu van giup em phat nhe. Moi dung android nen cung khong co nhieu kinh nghiem.
Xin cam on.

Viết tiếng việt có dấu bạn nhé.
Rom dành cho DHD rất nhiều. Bạn cần Sense 3.0 hay 3.5
Việc thay đổi một bản Rom cũng rất đơn giản. Không thích có thể đổi bản khác chỉ mất vài phút là đc

binhminh80

Viết tiếng việt có dấu bạn nhé.
Rom dành cho DHD rất nhiều. Bạn cần Sense 3.0 hay 3.5
Việc thay đổi một bản Rom cũng rất đơn giản. Không thích có thể đổi bản khác chỉ mất vài phút là đc

Sorry bác, viết vội nên quên mất là phải gõ có dấu.
Hiện nay máy em đang dùng sense 2.1, em cung không rõ về cái này lắm. Bác tư vấn giúp em cái nhé. Không biết sense 3.0 và 3.5 thì cái nào dùng tốt hơn.

hachithanh091

Các bác cho em hỏi sao con HTC của em gửi file từ máy tính -> Điện thoại (bằng bluetooth), nó chỉ gửi được 1 tí rồi đứng luôn ( trên máy tính bảo khoảng 10% rồi đứng luôn).

Chỉnh sửa cuối:

buihieupda

Các bản cho em hỏi sao con HTC của em gửi file từ máy tính -> Điện thoại (bằng bluetooth), nó chỉ gửi được 1 tí rồi đứng luôn ( trên máy tính bảo khoảng 10% rồi đứng luôn).

1. kết nối cáp và cho ổ đĩa di động.
2. tháo thẻ nhớ dùng ổ đọc thẻ
3. dùng bluethooth.
mình nghĩ chỉ file có dung lượng nhỏ thôi mà dùng BT phụ thuộc vào phần cứng nhiều lắm, có khi không gửi được nhưng gửi lại thì lại ok.

binhminh80

Các bác cho em hỏi sao con HTC của em gửi file từ máy tính -> Điện thoại (bằng bluetooth), nó chỉ gửi được 1 tí rồi đứng luôn ( trên máy tính bảo khoảng 10% rồi đứng luôn).

File bạn gửi có lớn không? Hay tất cả các file đều bị vậy? Bình thường khi gửi file qua Bluetooth trên máy HTC bạn cần phải đồng ý cho nhận file 2 lần (accept) thì mới gửi được, đấy là từ máy mình, bạn tham khảo nhé.

hachithanh091

File mình gửi có 400KB à, mà mình đã gửi nó được 10% rồi, nhưng nó không gửi nữa mà cứ đứng yên, đã add thiết bị luôn mà không hiểu sao nó không gửi được hết file đó

venusian

Moderator
Sorry bác, viết vội nên quên mất là phải gõ có dấu.
Hiện nay máy em đang dùng sense 2.1, em cung không rõ về cái này lắm. Bác tư vấn giúp em cái nhé. Không biết sense 3.0 và 3.5 thì cái nào dùng tốt hơn.

Tất nhiên là bản mới hơn sẽ tốt hơn rồi. Với Sen 3.5 thì khả năng tùy biến cao hơn là Sen 3.0

picachu1220

Từ chiều đến giờ ko biết bị gì mà máy mình ko vào Facebook được và cũng ko cập nhật friend stream được trong khi máy tính vẫn vào bt. Có bạn nào bị giống mình ko....???

nogaku

HTC DHD chỉ hiện 2.5G

Tình hình là máy mình dk 3g viettel rùi ( mimax) nhưng mà máy chỉ hiện kết nối là 2.5G ( E) thui nhưng sim bỏ qua con optimus one của mình thì nhận 3.5G ( H).
Bạn nào biết nó bị gì ko chỉ mình cách khắc phục vs

venusian

Moderator
Tình hình là máy mình dk 3g viettel rùi ( mimax) nhưng mà máy chỉ hiện kết nối là 2.5G ( E) thui nhưng sim bỏ qua con optimus one của mình thì nhận 3.5G ( H).
Bạn nào biết nó bị gì ko chỉ mình cách khắc phục vs

Vấn đề như thế này bạn nên hỏi vào phần thảo luận. Mình sẽ nhờ Mod di chuyển.
Bạn thử chuyển đổi Sim khác vào DHD của bạn chưa.
Nếu lắp Sim khác rồi vẫn bị thế thì nên up qua một bản Radio khác.

picachu1220

Bạn dùng 3G hay Wifi. Mình đang dùng Viettel và dùng 3G vẫn vào ầm ầm. Tham khảo tại đây:http://www.pdaviet.net/showthread.p...p-cho-Facebook-bị-chặn-bởi-nhà-mạng-(Đã-Test)

Mình vào bằng wifi. Trước giờ mình ko cần sử dụng phần mềm nào hết vẫn vao fb bt. Mình đã thử cài đặc phần mềm và làm theo hướng dẫn ở link ban gửi nhưng vẫn ko dc.
[/URL][/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

nogaku

A lần đầu vào 4rum nên k bjt . Đã thử room khác rùi bản PDAVIET DHD ROM V21 của PhamQuang và Er3BuS XL3 V3 đều cho cùng 1 kết quả là 2.5G
Còn sim thì mình nghĩ ko fai vì để wa máy khác nó nhận 3.5G @@

Chỉnh sửa cuối:

chung06107014

Chào các bạn!
Mìn mới mua chiếc HTC DHD không hiểu sao máy chỉ nhắn được 90 kí tự thôi à. Ai biết cách khắc phục giúp tôi với.

venusian

Moderator
Mình vào bằng wifi. Trước giờ mình ko cần sử dụng phần mềm nào hết vẫn vao fb bt. Mình đã thử cài đặc phần mềm và làm theo hướng dẫn ở link ban gửi nhưng vẫn ko dc.

Cách mình đưa ra là chỉ áp dụng với mạng 3G thôi bạn ạ.
Vấn đề của bạn theo mình là do mạng nó chặn FB đấy bạn ạ. Nhà mình cũng vậy wifi thì lúc vào đc đc không. toàn phải dùng 3G. Bạn có thể vào Google tìm cách thay đổi file Host hoặc DNS là đc.

A lần đầu vào 4rum nên k bjt . Đã thử room khác rùi bản PDAVIET DHD ROM V21 của PhamQuang và Er3BuS XL3 V3 đều cho cùng 1 kết quả là 2.5G
Còn sim thì mình nghĩ ko fai vì để wa máy khác nó nhận 3.5G @@

Với bản V21 của Chú Quang bạn đã up Radio như theo hướng dẫn chưa. Mình nghĩ là do Radio không hợp thôi,

Chào các bạn!
Mìn mới mua chiếc HTC DHD không hiểu sao máy chỉ nhắn được 90 kí tự thôi à. Ai biết cách khắc phục giúp tôi với.

Các bản rom dành cho khu vực Hàn Quốc nhắn tin đều chỉ có 90 kí tự. Bạn tham khảo cách up Rom, up qua một bản Rom khác khu vực là hết.

Mountain8x

Cho mình hỏi là máy của mình đang chạy ROM gốc 2.3.5 Bulid 3.13 thì giờ mình muốn ROOT thì làm như thế nào? Và có thể S-off được chưa?

venusian

Moderator
Cho mình hỏi là máy của mình đang chạy ROM gốc 2.3.5 Bulid 3.13 thì giờ mình muốn ROOT thì làm như thế nào? Và có thể S-off được chưa?

Đang ở 2.3.5 Bulid 3.13 muốn Root đc thì hạ Rom xuống 1.32 thì mới có thể Root và S-OFF đc.