• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

minhthaohcm123

mấy bro cho hỏi có phần mềm nào hổ trợ cho camera chụp ảnh được nét hơn không? DHD của mình sao chụp quá tệ đang sài bản rom v20 của bác Quang

takaru

DHD chụp ảnh tệ á bạn ? Mình mới nghe lần đầu đấy . Rất nét và nhanh mà bạn . e chơi con này đập chết mấy ông dùng iphone 4 mà .

minhthaohcm123

DHD chụp ảnh tệ á bạn ? Mình mới nghe lần đầu đấy . Rất nét và nhanh mà bạn . e chơi con này đập chết mấy ông dùng iphone 4 mà .
@@ bác chỉnh thế nào mà căng thế? thấy nó ám màu đỏ quá bác ơi

mrtuaans

tình hình là e vừa bán e hd2 đi và tậu e dhd, vào đọc thì công nghệ vọc vẹc của thằng dhd này có vẻ khá là phức tạp nên đành nhờ các pak chỉ giúp từng bước 1. ah e cho thông số về em nó
- ACE PVT SHIP S-ON RL
HBOOT - 0.85.0024
MICROP - 0438
RADIO 26.09.04.11_M2
eMMC-boot
......... các dòng sau thì không phải nói nữa nhỉ hihihi
như thông số nêu trên thì e nó có vấn đề khó khăn j với công việc up room ko ?.
Thanks các pak trc nha

sheva2202

hix, bác nói hơi căng thật đấy, dù e rất ư là thích htc nhưng về khoảng chụp hình thì dhd ko = đc ip4 đâu bác =,=

venusian

Moderator
tình hình là e vừa bán e hd2 đi và tậu e dhd, vào đọc thì công nghệ vọc vẹc của thằng dhd này có vẻ khá là phức tạp nên đành nhờ các pak chỉ giúp từng bước 1. ah e cho thông số về em nó
- ACE PVT SHIP S-ON RL
HBOOT - 0.85.0024
MICROP - 0438
RADIO 26.09.04.11_M2
eMMC-boot
......... các dòng sau thì không phải nói nữa nhỉ hihihi
như thông số nêu trên thì e nó có vấn đề khó khăn j với công việc up room ko ?.
Thanks các pak trc nha

Không những khó khăn mà còn rất khó khăn nữa :)).
Nhưng nếu bạn làm đúng các hướng dẫn ở phần Hướng dẫn Up Rom thì cũng đơn giản thôi.
Theo thông số trên mình có thể nói qua tình trạng máy bạn.
Nếu bạn muốn Up Rom cook thì bạn phải S-OFF, Máy bạn đang là S-ON. Nhưng nhìn cái Radio cao thế kia chắc máy bạn phải hạ Rom xuống mới Root và S-OFF đc. Bạn vào Setting - About Phone - Software info để kt xem nó là bao nhiêu. Cao hơn 1.32 thì bạn phải hạ Rom.
Bạn nên vào đây để tham khảo thêm về cách ROOT, S-OFF , RECOVERY: http://www.pdaviet.net/showthread.p...P-S-OFF-VÀ-CÀI-ĐẶT-RECOVERY-CHO-HTC-DESIRE-HD
Và cách Up Rom ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?114658-HƯỚNG-DẪN-CHI-TIẾT-CÁC-PHƯƠNG-PHÁP-UP-ROM-CHO-DESIRE-HD

mrtuaans

Không những khó khăn mà còn rất khó khăn nữa :)).
Nhưng nếu bạn làm đúng các hướng dẫn ở phần Hướng dẫn Up Rom thì cũng đơn giản thôi.
Theo thông số trên mình có thể nói qua tình trạng máy bạn.
Nếu bạn muốn Up Rom cook thì bạn phải S-OFF, Máy bạn đang là S-ON. Nhưng nhìn cái Radio cao thế kia chắc máy bạn phải hạ Rom xuống mới Root và S-OFF đc. Bạn vào Setting - About Phone - Software info để kt xem nó là bao nhiêu. Cao hơn 1.32 thì bạn phải hạ Rom.
Bạn nên vào đây để tham khảo thêm về cách ROOT, S-OFF , RECOVERY: http://www.pdaviet.net/showthread.p...P-S-OFF-VÀ-CÀI-ĐẶT-RECOVERY-CHO-HTC-DESIRE-HD
Và cách Up Rom ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?114658-HƯỚNG-DẪN-CHI-TIẾT-CÁC-PHƯƠNG-PHÁP-UP-ROM-CHO-DESIRE-HD
mình tìm mãi mà không thấy cái nào 1... cả
and 2.3.3 sense 2.1
baseband: 12.54.60.25U_26.09.04.11_M2
Kernel: 2.6.35.10.....
build: 2.37.720.3
software: 2.37.720.3

venusian

Moderator
mình tìm mãi mà không thấy cái nào 1... cả
and 2.3.3 sense 2.1
baseband: 12.54.60.25U_26.09.04.11_M2
Kernel: 2.6.35.10.....
software: 2.37.720.3

Máy bạn phải hạ Rom xuống 1.32 mới có thể Root đc.

mrtuaans

Máy bạn phải hạ Rom xuống 1.32 mới có thể Root đc.
hix đọc đau cả đầu, đến lúc đọc xong thồi thì kiếm bản room ship 1.32 thì link nào cũng die, đến chán nản. Pak nào ở khu vực Cầu Giấy có thể làm giúp e với đc ko (tất nhiên là cafe cà fáo tý rồi). thanks

mrtuaans

help help có pak nào ở khu vực cầu giấy Hn mà đã root, s-of,hạ room..... dc thì giúp e tý, e mời đi uống cafe cà fao (hix lần mò cho đến 2 ngày rồi mà vẫn không thành công bước nào, bc đầu tiên tạo goldcard thì htc sync bị lỗi)

venusian

Moderator
help help có pak nào ở khu vực cầu giấy Hn mà đã root, s-of,hạ room..... dc thì giúp e tý, e mời đi uống cafe cà fao (hix lần mò cho đến 2 ngày rồi mà vẫn không thành công bước nào, bc đầu tiên tạo goldcard thì htc sync bị lỗi)

Tạo Gordcard bạn làm theo cách của mình ở đây đâu cần phải cần tới HTC SYNC:
Bài 11 bạn nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.p...Card-quot-CHO-CÁC-DÒNG-HTC-CHẠY-ANDROID/page2

mr_khanhxd

Cứ mày mò tiếp đi, thế nó mới thú vị :D
Sang tháng em đi công tác về, nếu chưa làm được thì Pm em làm giúp :D vì cũng làm ở khu Cầu Giấy

mrtuaans

Cứ mày mò tiếp đi, thế nó mới thú vị :D
Sang tháng em đi công tác về, nếu chưa làm được thì Pm em làm giúp :D vì cũng làm ở khu Cầu Giấy
thanks, nhưng cũng vừa mày mò ra đc rồi nhưng đến bước up recovery, vào bootloader máy chạy thẳng vào checking rồi hỏi có update hay không, chọn ko thì nó bắt mình reboot lại máy, có cách nào thoát đc tình trạng trên để cài recovery không bạn

venusian

Moderator
thanks, nhưng cũng vừa mày mò ra đc rồi nhưng đến bước up recovery, vào bootloader máy chạy thẳng vào checking rồi hỏi có update hay không, chọn ko thì nó bắt mình reboot lại máy, có cách nào thoát đc tình trạng trên để cài recovery không bạn

Bạn hạ đc Rom rồi à. Nếu hạ đc rồi thì xóa cái file Rom PD98IMG.zip đi nhé.

mrtuaans

Bạn hạ đc Rom rồi à. Nếu hạ đc rồi thì xóa cái file Rom PD98IMG.zip đi nhé.
ok thanks bạn rất nhiều, mình cũng mày mò và thử xóa file đấy đi xem sao "giống cách bạn noi" và không thấy bắt checking nữa, và mình cài luôn recovery online ok lun

venusian

Moderator
ok thanks bạn rất nhiều, mình cũng mày mò và thử xóa file đấy đi xem sao "giống cách bạn noi" và không thấy bắt checking nữa, và mình cài luôn recovery online ok lun

Chúc mừng bạn nhé!

=D> =D> =D>

minhthaohcm123

Các bác cho em hỏi 1 câu nhé. thắc mắc lâu rùi mà chưa biết hỏi ai.:-??
Máy ảnh DHD có thể chụp được những bức ảnh như thế này không?

Mình không hỏi về độ nét , mà làm sao hay dùng app gì để chụp được 1 vật nhất định còn toàn bộ xung quanh diều mờ như ảnh minh hoạ. xin cám ơn mội người.

mr_khanhxd

Đây là chế độ chụp Close up , thường thì đi kèm theo ứng dụng chụp ảnh mặc định của rom