• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

anhtuantq

mọi người ơi ai rành về desire hd mở khóa va up rom chỉ dùm em với, mới mua muốn vọc

huhu:(:)(:)(:)(:)(( ai có lòng hảo tâm chỉ giúp em cách mở khóa và up rom với, em đọc và nghiên cứu lâu rùi nhưng chẳng đc, huhuhu, anh em nào chỉ nhiệt tình dùm đc ko.có video di cùng càng tốt . em cảm ơn rất nhiều.:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

st0ne91

Không hiểu mở Khóa là ntn?
Up rom có hướng dẫn ở đầu
Bạn chịu khó đỌc nhé.
Vọc mà không chịu tìm tòi thì chỉ có là.... \-/

hachithanh091

các bạn cho mình hỏi, bạn mình đang xài con này tự nhiên sau khi nhận được tin nhắn của mình, và trả lời lại sau đó bỏ vào túi và mang về nhà thì không lên nguồn nữa, cắm sạc vào thử bật mà không lên luôn

venusian

Moderator
các bạn cho mình hỏi, bạn mình đang xài con này tự nhiên sau khi nhận được tin nhắn của mình, và trả lời lại sau đó bỏ vào túi và mang về nhà thì không lên nguồn nữa, cắm sạc vào thử bật mà không lên luôn

Thử kích lại Pin rồi xạc lại chưa bạn.

ldflinh9999

Phần mềm ấn volume sáng màn hình cho HTC desire hd ??

Mọi người cho mình hỏi có phần mềm nào để khi ấn vào nút volume là màn hình sáng, rồi mình tự vuốt để unlock k ? Thanks mọi người nhiều nhé :D :D

buihieupda

cũng đang tìm cái gì đó mà thay thế được nút power . cái này của DHD bấm khó quá , không cẩn thận có ngày rớt máy. đã thử pm tap tap app nhưng cảm biến tiệm cận của rom cook bị lỗi nên không hiệu quả , bác thử vào maket tìm tap tap app nhé. sử dụng trên HTC evo 3D rất mượt. đưa tay qua cho loa thoại là tắt và khóa MH và cái nữa là sáng MH và mình tự mở khóa.

bomnhim1410

Hnay ngồi táy máy reset lại con HTC của con bạn! giờ nó ko vào được mạng 3G nữa! nó đang gào mồm nên đòi khổ cho em! ko nhớ đọc bài hướng dẫn để fix lỗi này ở đâu:-s

venusian

Moderator
Hnay ngồi táy máy reset lại con HTC của con bạn! giờ nó ko vào được mạng 3G nữa! nó đang gào mồm nên đòi khổ cho em! ko nhớ đọc bài hướng dẫn để fix lỗi này ở đâu:-s

Kiểm tra lại cấu hình APN của nhà mạng đi bạn.

venusian

Moderator
Dạ mạng của con bạn em dùng vịt teo! bác nào có cấu hình nó thì hướng dẫn em cái! em dùng vina nên ko biết vịt teo như nào?

Vịt teo:
Settings / Wireless & networks / Mobile networks / Access Point Names / New APN
Tên thì tùy bạn đặt: Vịt Teo
APN: v-internet

binhminh80

Chào các bác. Em đang dùng con HTC desire HD của Softbank, đã unluck và đang dùng bản ROM cho ASIA hôm trước cậu bạn chuyển
cho, bảo là dùng tốt, tuy nhiên thấy wifi có vẻ hơi yếu, bởi vì cùng một vị trí nhưng con laptop thì vẫn dò được wifi (có 1 vạch) còn con HTC thì
không thấy gì. Có bác nào có kinh nghiệm về vụ này không, có cách nào tăng khả năng wifi của con HTC này không?
Cảm ơn các bác trước.

venusian

Moderator
Chào các bác. Em đang dùng con HTC desire HD của Softbank, đã unluck và đang dùng bản ROM cho ASIA hôm trước cậu bạn chuyển
cho, bảo là dùng tốt, tuy nhiên thấy wifi có vẻ hơi yếu, bởi vì cùng một vị trí nhưng con laptop thì vẫn dò được wifi (có 1 vạch) còn con HTC thì
không thấy gì. Có bác nào có kinh nghiệm về vụ này không, có cách nào tăng khả năng wifi của con HTC này không?
Cảm ơn các bác trước.

Vấn đề của bạn mình nghĩ là do Radio. Bạn có thể tham khảo cách up Radio tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?113590-RADIO-amp-HƯỚNG-DẪN-CHI-TIẾT-UP-RADIO-CHO-DESIRE-HD
Up lên một bản Radio khác xem như thế nào.
Yêu cầu máy bạn phải có ENG S-OFF thì mới có thể up Radio nhé.
Và một diều lưu ý với DHD là cái angten Wifi nó nằm ngay cái nắp Pin. Bạn cầm tay thì chú ý tránh cái chỗ đó ra :-?

dechelama

Vấn đề của bạn mình nghĩ là do Radio. Bạn có thể tham khảo cách up Radio tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?113590-RADIO-amp-HƯỚNG-DẪN-CHI-TIẾT-UP-RADIO-CHO-DESIRE-HD
Up lên một bản Radio khác xem như thế nào.
Yêu cầu máy bạn phải có ENG S-OFF thì mới có thể up Radio nhé.
Và một diều lưu ý với DHD là cái angten Wifi nó nằm ngay cái nắp Pin. Bạn cầm tay thì chú ý tránh cái chỗ đó ra :-?
MÌnh mới cài bản V21 của PDaviet thấy sóng sánh ngon lành, đi trong thang máy mà vẫn căng sóng, wifi bắt cũng ổn

binhminh80

Rất cảm ơn bác venusian.
Em kiểm tra con DHD của em thì thấy Radio là 12.54.60.25U_26.09.04.11_M2, còn trong link bác gửi cho em thì version mới nhất là 28/04/2011: Radio_12.54.60.25P_26.09.04.11_M2-HTC Ace Gingerbread S 2.36.405.5 (khác chữ P, của em là 25U). Không biết có nên up bản Radio khác không? Mong bác chỉ giáo.

venusian

Moderator
Rất cảm ơn bác venusian.
Em kiểm tra con DHD của em thì thấy Radio là 12.54.60.25U_26.09.04.11_M2, còn trong link bác gửi cho em thì version mới nhất là 28/04/2011: Radio_12.54.60.25P_26.09.04.11_M2-HTC Ace Gingerbread S 2.36.405.5 (khác chữ P, của em là 25U). Không biết có nên up bản Radio khác không? Mong bác chỉ giáo.

Nếu máy bạn đã có đủ ENG S-OFF thì Radio nào cũng có thể up đc hết. Việc up Radio cũng rất đơn giản. Nếu bạn thử thấy ko hợp có thể đổi qua bản khác bình thường.

dreamII

Chào các bác. Hí ha hí hửng khi HTC cho e desire hd up lên 2.3.5 va sense 3.0 nhưng sau khi up xong e gặp trường hợp là bật wifi và bắt sóng thì nó cứ hiện scanning hoài rồi tự tắt bật và kết nối ko thành. Trước khi up e vẫn wifi ầm ầm. ko biết là lỗi wifi hay lỗi rom. E test thử mọi chức năng dùng ổn định thậm trí pin có vẻ như trâu hơn. e dùng mạng wifi tại gia và dùng e ip4 vẫn chạy vù vù. Mong các pro giúp e với thanks

venusian

Moderator
Chào các bác. Hí ha hí hửng khi HTC cho e desire hd up lên 2.3.5 va sense 3.0 nhưng sau khi up xong e gặp trường hợp là bật wifi và bắt sóng thì nó cứ hiện scanning hoài rồi tự tắt bật và kết nối ko thành. Trước khi up e vẫn wifi ầm ầm. ko biết là lỗi wifi hay lỗi rom. E test thử mọi chức năng dùng ổn định thậm trí pin có vẻ như trâu hơn. e dùng mạng wifi tại gia và dùng e ip4 vẫn chạy vù vù. Mong các pro giúp e với thanks

Thử Factory Reset lại đi bạn. Hoặc up lại bản rom đó.