• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

th_thanhtung

moctinhtp2004

em Up bản rom 48 của nhóm COM2 nhưng em thấy không vừa lòng cho lắm. Thì mình có thể Up lại bản Rom củ hơn V39 của nhóm COM2 được không vậy mấy anh

nghang

xin bác cho tôi hỏi khi tôi up Rom của bác xong thì danh bạ dt của tôi bị mất những số trước đó, như vậy bác chỉ dùm cách để giữ lại các số dt trong máy thì minh phải làm sao. nhờ bác giúp đở.Nhân tiện bác chỉ giúp cho,mỏi khi tôi muốn gọi dt cho ai mà minh quên số thì phải vào danh bạ tìm và sau khi gọi xong minh muốn thoát ra ngay những không được mà phai làm theo thứ tự ra từ từ như lúc vào tìm. nhờ bác chỉ giúp thành thật cám ơn bác.

AnhPheCT

xin bác cho tôi hỏi khi tôi up Rom của bác xong thì danh bạ dt của tôi bị mất những số trước đó, như vậy bác chỉ dùm cách để giữ lại các số dt trong máy thì minh phải làm sao. nhờ bác giúp đở.Nhân tiện bác chỉ giúp cho,mỏi khi tôi muốn gọi dt cho ai mà minh quên số thì phải vào danh bạ tìm và sau khi gọi xong minh muốn thoát ra ngay những không được mà phai làm theo thứ tự ra từ từ như lúc vào tìm. nhờ bác chỉ giúp thành thật cám ơn bác.

Rất nhiều cách để sao lưu Danh bạ trước khi Up ROM, còn Up ROM rồi mà trước đó chưa sao lưu thì bótay!!
1. Dùng MyPhone của Microsoft, Bạn cần có 1 Acc hotmail tải chương trình Myphone cài vào thẻ hoặc Device, đồng bộ Online trước khi Up Rom, sao khi Up Rom xong đồng bộ lại sẽ tự động cập nhật Danh bạ cho Bạn.
2. Đồng bộ Outlook của bộ Office trên máy tình của Bạn, quá trình tương tự trên.
3. Dùng PimBackUp sao lưu 1 file trên thẻ, Up Rom xong thì Restore lại.
4........................

t2008

Hoặc
4.: Trước khi up ROM, chép file pim.vol ở My Device (\), sau khi up ROM xong thì chép đè file pim.vol đã lưu vô My Device.

zatuzik

Máy em bị lỗi nè híc híc

Em mua máy HD2 bên UK không phải của O2 về VN em up lên bản rom của O2 Uk mấy hôm đầu dùng bình thường, có một hôm em để máy ở xe híc híc trời nóng quá về thấy thi thoảng nó tự động restart khi em vào 3G rùi dần dần không vào được luôn chỉ hiện biểu tượng o2 rùi lại restart. Em đã up lại rom khác up ngon lành không lỗi nhưng mà khi chạy vẫn chỉ hiện được biểu tượng HTC.
Các bác giúp em :(( em xin cảm ơn và hậu tạ :((

connguab

Trước khi đưa e nó đi bệnh viện, bác làm lại theo phương pháp loại suy:

Kiểm tra lại HSPL xem máy của bác, có phải 2.08 (bác xem lại phần thread này http://www.pdaviet.net/showthread.php?95596-★-HSPLV3-by-COTULLA-for-HTC-HD2-★ )

- lấy sim và thẻ nhớ ra
- Task 29
- Up rom ship kèm radio
Để như vậy kiểm tra xem có trục trặc nữa không. Nếu vẫn y vậy thì pó tay rồi. Nếu chạy được, thì phần có vấn đề là ở thẻ nhớ.

Hy vọng giúp được bác!

mình đã cố gắng nhưng.......... thất vọng, k thể làm cho e nó tốt hơn, vẫn y như cũ
huhuhuhuh
k bjk bj h faj làm sao nữa
dù sao cũng cảm ơn bạn nhìu lắm

DucLong

Super V.I.P
Em mua máy HD2 bên UK không phải của O2 về VN em up lên bản rom của O2 Uk mấy hôm đầu dùng bình thường, có một hôm em để máy ở xe híc híc trời nóng quá về thấy thi thoảng nó tự động restart khi em vào 3G rùi dần dần không vào được luôn chỉ hiện biểu tượng o2 rùi lại restart. Em đã up lại rom khác up ngon lành không lỗi nhưng mà khi chạy vẫn chỉ hiện được biểu tượng HTC.
Các bác giúp em :(( em xin cảm ơn và hậu tạ :((

Bạn chú ý mấy điểm sau:
- Máy đã Hard SPL chưa, nếu chưa phải thực hiện bước này.
- Khi Hard SPL xong up các rom có OS mới từ 2.0 trở về sau thì phải up radio có phiên bản từ 2,08 trở lên trước cho máy.

Có thể up lại rom ship gốc của máy có luôn phần radio để kiểm tra.

zatuzik

Bạn chú ý mấy điểm sau:
- Máy đã Hard SPL chưa, nếu chưa phải thực hiện bước này.
- Khi Hard SPL xong up các rom có OS mới từ 2.0 trở về sau thì phải up radio có phiên bản từ 2,08 trở lên trước cho máy.

Có thể up lại rom ship gốc của máy có luôn phần radio để kiểm tra.

Cám ơn bạn, mình đã hard SPL thanh bản 2.08 SPL sau đó up lại bản ship rom gốc lấy từ web htc của châu âu. nhưng mà không ăn thua. up vẫn thành công nhưng mà khi chạy nó chỉ hiện chữ HTC :(

DucLong

Super V.I.P
Cám ơn bạn, mình đã hard SPL thanh bản 2.08 SPL sau đó up lại bản ship rom gốc lấy từ web htc của châu âu. nhưng mà không ăn thua. up vẫn thành công nhưng mà khi chạy nó chỉ hiện chữ HTC :(

Máy của bạn làn HD2 thường hay là T Mobile 1024M.

zatuzik

của mình là HD2 thường :( nếu bạn ở hà nội hôm nào mình vác máy qua bạn xem hộ , hay là do mình để trong xe nóng quá nên bị như thế :(

th_thanhtung

Gõ tắt khi soạn thảo bằng VnKeyb trên HD2

Trên PC khi soạn thảo bằng VietKey hoặc Unikey thì vẫn thường sử dụng chức năng Gõ tắt để việc soạn thảo văn bản được nhanh hơn.
Trên HD2 thì hầu hết mọi người đều sử dụng VnKeyb để soạn thảo tiếng Việt. Bản thân VnKeyb không có chức năng gõ tắt, nhưng sử dụng kết hợp với chương trình GoTiengVietCF (Đây là chương trình gõ tiếng việt cho Bàn phím cứng trên WM).
Trước đây khi dùng X1 thì đã sử dụng kết hợp cả hai chương trình, nay thử trên HD2 thấy vẫn sử dụng tốt.
HD2 không có bàn phím cứng nhưng chương trình GoTiengVietCF thì vẫn chạy tốt. Khi GoTiengVietCF đang chạy ngầm:
- Nếu bật chế độ gõ tiếng việt thì trên VnKeyb sẽ gõ được tiếng việt ngay cả khi VnKeyb tắt chế độ gõ tiếng việt.
- Nếu bật chế độ gõ tắt và có định nghĩa gõ tắt thì VnKeyb sẽ gõ tắt được như khi dùng GoTiengVietCF để gõ tắt (Như trên Unikey và Vietkey), ví dụ gõ gm = gotiengviet@gmail.com

HungQLKT

Trước mình cũng bị thế, mang ra Nhật Cường bảo hành ( lỗi main) được đổi máy mới. May hơn khôn, vì thực ra HD2 cũng có hàng tốt và hàng không tốt.

zatuzik

Trước mình cũng bị thế, mang ra Nhật Cường bảo hành ( lỗi main) được đổi máy mới. May hơn khôn, vì thực ra HD2 cũng có hàng tốt và hàng không tốt.

không biết nhật cường có sửa được không bạn nhi?

matmeo410

Các bác cho em hỏi có cách nào tạo file .CAB cho cái file nó giải nén sẵn này rồi không http://www.mdict.cn/test/MDictPPC2K3.zip và nếu như cứ chép cả cái thư mục đã giải nén vào thẻ nhớ thì có cách nào lôi icon của nó để vào phần Quick link bên ngoài màn hình HD2 không hả các bác

Cái thứ 2 em muốn hỏi là con HD2 muốn các tin nhắn đi và đến mình lưu vào thẻ nhớ để khi Reset máy không bị mất thì phải làm sao ạ.Và cái thư mục trên bộ nhớ mày để phần danh bạ ở đâu ạ

Last edited by a moderator:

chamcham737877

Các bác cho em hỏi có cách nào tạo file .CAB cho cái file nó giải nén sẵn này rồi không http://www.mdict.cn/test/MDictPPC2K3.zip và nếu như cứ chép cả cái thư mục đã giải nén vào thẻ nhớ thì có cách nào lôi icon của nó để vào phần Quick link bên ngoài màn hình HD2 không hả các bác

Cái thứ 2 em muốn hỏi là con HD2 muốn các tin nhắn đi và đến mình lưu vào thẻ nhớ để khi Reset máy không bị mất thì phải làm sao ạ.Và cái thư mục trên bộ nhớ mày để phần danh bạ ở đâu ạ
1. đầu tiên tạo shortcut cho file exe, bạn dùng Resco explorer / send to/ Start Menu as Shortcut. Rồi đưa shortcut ra Quick link thôi
2. Backup phone có nhiều cách đơn giản nhất là dùng PIM backup vào thẻ nhớ, sau khi reset phone xong thì restore lại

hanoiwap

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi có cách nào tạo file .CAB cho cái file nó giải nén sẵn này rồi không http://www.mdict.cn/test/MDictPPC2K3.zip
Bạn dùng CE CabManager để tạo ra file CAB gồm cả Shortcut
MDict.cab
và nếu như cứ chép cả cái thư mục đã giải nén vào thẻ nhớ thì có cách nào lôi icon của nó để vào phần Quick link bên ngoài màn hình HD2 không hả các bác
Kết nối với PC mở thư mục MDictPPC2K3 nhấn chuột phải vào MDict để tạo Shortcut.Copy vào StartMenu\Program
....Và cái thư mục trên bộ nhớ mày để phần danh bạ ở đâu ạ

\pim.vol

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.