• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

dinhmhung

Bạn có thế sử dụng phần mềm dành chứng khoán dành cho mobile của fpts, free. Mình đã cài và dùng thử, rất tốt

mrducbao

Mấy cái vỏ này cho Imagio có vẻ rất hay, bác nào biêt chỗ nào bán ở Việt Nam chỉ em với: http://www.fommy.com/view-full-page.asp?divid=HTC&model=HTC+Imagio+XV6975&cat=Cases&skuno=85564

Có bạn ạ, rất đẹp nhưng rất đắt (khoảng 500k), mình đã xem và ốp thử vào máy rồi nhưng khi nghe báo giá thì tự động tháo ra và chạy không giám ngoảnh mặt lại :((

Imagio nếu không ốp thì cũng khó bị xước, còn nếu mà ốp với giá đó thì con mình mất ngay 2 hộp sữa loại to, không ổn :-?

Nếu bạn thích và chấp nhận được giá đó thì cứ nói, mình sẽ PM cho bạn số máy của người bán, hắn ở Hà Nội.

momiji881

Mình search trên Chợ điện tử cũng thấy cái giá đó. Ship từ Mỹ về mà.

Chờ Trung Hoa anh hùng sản xuất ra thì may ra mới rẻ tầm dưới 200K được. Nhưng e là khó vì Imagio không thực sự phổ dụng như Iphone, E71, HD Touch hay là BB9000.
À bác stevenpham ơi, người bán có mầu gì vậy, chả nhẽ màu hồng. Đĩ lắm.

mrducbao

Xin hỏi cả nhà mình không mở test coi cái font camera của Imagio đã đổi sim3G???

Ý bạn là gì vậy? mình ở ngoài HN nên cũng chưa hiểu rõ bạn đang hỏi cụ thể về vấn đề gì, bạn nói cụ thể đi có thể chúng ta sẽ có những trao đổi thiết thực hơn chăng?

dada

Kính gửi các bậc cao thủ,
Em mới mua 1 chú Imagio về dùng,
Sau 1 thời gian ko đụng đến WM, nay quay lại sử dụng nên còn nhiều bỡ ngỡ.
Em thấy chú này có chức năng Direct push mail nhg ko biết làm thế nào( ) để có thể check mail, các cao thủ có ai đã làm đc thì vào đây chia sẻ cho em với.
Em nghĩ chắc cũng có nhiều người cũng có mong muốn giống em.
Em xin cám ơn trước ạ.
Đợi tin vui từ các cao thủ.

stevenpham

Có bạn ạ, rất đẹp nhưng rất đắt (khoảng 500k), mình đã xem và ốp thử vào máy rồi nhưng khi nghe báo giá thì tự động tháo ra và chạy không giám ngoảnh mặt lại :((

Imagio nếu không ốp thì cũng khó bị xước, còn nếu mà ốp với giá đó thì con mình mất ngay 2 hộp sữa loại to, không ổn :-?

Nếu bạn thích và chấp nhận được giá đó thì cứ nói, mình sẽ PM cho bạn số máy của người bán, hắn ở Hà Nội.

Bạn cho mình địa chỉ và số điện thoại với. Mình qua đó xem, nếu đẹp thì lấy tạm một cái dùng chơi.

kenu97

k hỉu sao nay chiếc imagio của e vào soft nào cũng hiện lên biển báo lỗi we're sorry... j đó rồi bắt kết nối để send or don't send!
e k hỉu!có bác nào jup e với!
ah mà nhân tiện e hỏi lun cái Sync hiện dấu chấm than có nghĩa là j vậy nhỉ??
bác cài NetCF là đc thôi, search và down free
Máy e mua được 1 tuần dùng khá ổn. Tuy nhiên phím mũi tên (Back) bị kẹt, bấm tất mạnh tay (muốn rốt máy) mới ăn. Anh em nào biết vì sao và khắc phục như thế nào không?
Trc em cũng bị 1 cái, phím đỏ, các bác lưu ý là cái nút bấm của Imagio khá mềm và rất dễ hỏng, đến giờ e biết là 3 trường hợp bị rồi,

Trường hợp của em thì cách xử lý là...đổi máy khác :d
Bạn cho mình địa chỉ và số điện thoại với. Mình qua đó xem, nếu đẹp thì lấy tạm một cái dùng chơi.
Bác mua đc úp ảnh lên mọi ng xem với nhé =D>

cuong9999

bác nào giúp mình fix lỗi không nhắn tin được khi sài sfone
điện thoại tốt mà không bằng ĐT cùi chuối nữa thì tệ quá...............
rất mong các cao thủ giúp đỡ

TranThanhqx1

phím vật lý của Imagio quá lởm!

k bít các bác có bị như mình k chứ mình thấy 5 phím vật lí của HTC imagio cùi quá!bấm thì nó xọc xà xọc xạch!
hôm wa chả hỉu tại sao phím tắt máy/ngăt cuộc gọi bị thut vào!bấm mãi k dc!:(( :((
có bác nào bít chỗ nòa sửa dc k cho e đi khắc phục cái!
ah mà k bít có chỗ nào bán phụ kiện cho e này chưa nhỉ!

kenu97

hic, vậy là đây là trường hợp thứ 4 mà em biết bị hỏng mấy phím này. Trc e cũng bị 1 phát lúc mới mua máy đc....1 tuần.
Đành phải thêm tiền đổi máy mới.

Công nhận là mấy nút của nó lởm thật

dclover

Hơ hơ, hai bạn số đen quá, mình mua phải đến 10 cái Imagio cho bạn bè, ôgn nào tay cũng to vật mà chả ai bị vụ này cả. Cái Imagio này thấy có cái kiểu dáng thì đúng là quê thật, cùi bắp quá, khác hẳn các dòng khác của HTC.

huy_cuong

Hic hic.

Có người giống mình rồi! Tưởng chỉ mình xiu! Mình bị phím BACK (bây giờ ấn rất mạnh tay mới dính, muốn rớt cả máy). k dám dùng phím cứng nữa, hạn chế dủng nếu không đi luôn các phím cứng còn lại!
Anh em nào biết xử lý thì giúp với nha

k bít các bác có bị như mình k chứ mình thấy 5 phím vật lí của HTC imagio cùi quá!bấm thì nó xọc xà xọc xạch!
hôm wa chả hỉu tại sao phím tắt máy/ngăt cuộc gọi bị thut vào!bấm mãi k dc!:(( :((
có bác nào bít chỗ nòa sửa dc k cho e đi khắc phục cái!
ah mà k bít có chỗ nào bán phụ kiện cho e này chưa nhỉ!

ttmq

các pác mua phải máy lởm ồi hay sao chứ nhỉ =)), em cùng các bạn xài bét nhè, rơi vỡ cả vỏ mà thấy phím có bị i đâu ta???????????????????

TranThanhqx1

hic, vậy là đây là trường hợp thứ 4 mà em biết bị hỏng mấy phím này. Trc e cũng bị 1 phát lúc mới mua máy đc....1 tuần.
Đành phải thêm tiền đổi máy mới.

Công nhận là mấy nút của nó lởm thật
bạn nào bít chỗ khắc phục k ạ?mình bị hư nút tắt nguồn!
gét wa!
k bít có đem lên trung tâm bảo hanh của HTC ở 198 Triệu Việt Vương-Hà Nội nó có sửa dc cho mình k nhỉ!