• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

xmanonline

Có cách nào thay đổi vị trí mở khóa ko ?

Nó nằm trên cao oải quá :(
Dùng S2U2 thì nó chăm chỉ khóa quá.
Bác nào có giải pháp chia sẻ với ạ:-??

stevenpham

Bạn dùng S2U2 đi, muốn nó đỡ "chăm chỉ" thì vào phần setting ấy, có các tuỳ chọn cho bạn thoải mái lựa.

vlp

Em đã chỉnh Turn off backlight after 30s và turn off device after 1 min . vậy mà máy em vẫn ko tự tắt màn hình bác ạ . Em cắm sạc vào là màn hình cứ sáng mãi cả đêm nếu như có 1 cuộc gọi hay tin nhắn gửi đến . Hic hic

mrducbao

Em đã chỉnh Turn off backlight after 30s và turn off device after 1 min . vậy mà máy em vẫn ko tự tắt màn hình bác ạ . Em cắm sạc vào là màn hình cứ sáng mãi cả đêm nếu như có 1 cuộc gọi hay tin nhắn gửi đến . Hic hic

Bạn thử xem lại khi đang ở chế độ xạc đã chọn phần: on external power (dùng điện nguồn) chưa? nếu đã chọn mà vẫn bị thì hard reset lại máy khi chưa cài chương trình gì liên quan đến việc tắt máy mà vẫn bị thì lúc đấy mới đáng khóc, còn ngược lại thì có thể do bị sung đột với phần mềm nào đó.

Chỉnh sửa cuối:

leanhmr

cách gửi và nhận Bluetooth ?????

Bác nào biết hướng dẫn cho mình với ah, sao con này bluetooth của nó cứ thế nào mà mãi mình chẳng nhận hay gửi được, mặc dù đã add máy cần nhận hoặc gửi vào rồi??
thanks !

windows1980

Cách dùng bluetooth

Bạn chon bluetooth trong muc discoverable bạn chọn alway visible
Trong add divice (thêm máy bạn càn chia sẻ qua bluetooth đặt 1 pass nào đó ví dụ 1234)
trong mục addvanced chọn:
connectivity tích allow...
Beam data exchange tích allow
File transfer tích
save files..(tùy bạn)
allow...

Hơi rắc rối chắc để bào mật...b-)

luantn

Nó nằm trên cao oải quá :(
Dùng S2U2 thì nó chăm chỉ khóa quá.
Bác nào có giải pháp chia sẻ với ạ:-??

Bác vào Start -> setting -> all settings -> Lock -> Display -> chọn unclock dislay: Windows Classic -> OK

happyghost2000

ăn ram HTC Imagio

Không sử dụng CT nào hết , ram cũng bi ăn mất 60 % , sao vậy các pác , clearram rồi cũng vậy . tắt các CT trong startup cũng chẳng ăn nhậu gì .. bó tay thiệt

happyghost2000

Imgio không chạy CT cũng bị ăn 60% ram ???

Các rành trong làng HTC cho em hỏi một tý:
Em mới mua 1 em HTC Imagio. Lúc đầu khở động máy chưa chạy gì hết thì dung lượng RAM là 58%, khi chạy một số chương trình lượng RAM sử dụng tăng lên, rồi tắt chương trình đi thì RAM sử dụng có giảm xuống nhưng không trở lại mức ban đầu. Cứ thế nếu chạy nhiều chương trình rồi tắt đi thì dung lượng RAM càng tăng, thường ở mức 70 - 75%. nhiều lúc dẫn đến ở không mà máy cũng nóng. Khởi động lạ thì về mức bình thường, 58%.
Em bấm vào biểu tượng ở góc trên, bên phải để kiểm tra.
Nhờ các bác chỉ giáo

sdream

Vấn đề về rung khi soạn tin nhắn

Tình hình là con Imago của mình rung khi soạn tin nhắn, em muốn bỏ cái chế độ này đi mà tìm mãi không biết chỉnh ở đâu. Bác nào biết chỉ giáo giúp.

Cảm ơn các bác.

demonntl

Active Member
vấn đề ai cug bị mà - nếu chạy soft binh thường thi ko sao - còn HTC album hay camera thi ram lên vùn vụt ^^ - lau lau tat may mo lai thôi

vinken

chọn 1 bài nhạc mp3 làm nhạc hẹn giờ báo thức thế nào hả các bác?
em mò mãi mà chả ra, vào trong Windows có mỗi thư mục Ring, cóp bài nhạc vào đấy chỉ đổi được chuông điện thoại thôi

vinken

chọn 1 bài nhạc mp3 làm nhạc hẹn giờ báo thức thế nào hả các bác?
em mò mãi mà chả ra, vào trong Windows có mỗi thư mục Ring, cóp bài nhạc vào đấy chỉ đổi được chuông điện thoại thôi