• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

mrducbao

E đã cài thử Office 6.1 và cả 2010 nhưng ko cái nào đọc dc file có cài password cả.

Pac nào giúp em với :D
Àh còn 1 cái nữa là zoom xuống 50% là hết cỡ rùi, có cách nào zoom custom dc ko nhỉ :D:D:D

Thanks for advance ^_^

Bác vào Market Place sau đó download Office 2010 chạy thử xem được không, đó là bản chính thức mới ra lò và miễn phí, vì mình đang bận nên cũng chưa dùng thử Office 2010, tiện thể nhờ bác làm chuột bạch rồi có gì cho anh em biết cái nhá (Yên tâm là cài vào mà thấy không thích thì Remove là xong, mình cũng từng làm vậy với bản Beta rồi)

mrducbao

Mình đang chạy bản ấy đây :D

Nhưng vẫn ko mở dc file có cài password :D

:D thực ra cách đây khoảng 2 tuần em cũng từng bị trường hợp tương tự khi mở 1 file Excel được copy từ mày tính của đồng nghiệp sang máy cũng báo Password protect và không mở được, tuy nhiên khi hỏi thì đòng nghiệp nói không hề đặt pass, em lại thử copy 1 file excel khác ở máy tính đó vào thì lại đọc vô tư nên cũng bó tay chả hiểu là bệnh gì? chắc là virus H5N1 :D

zSilverStar

Àh ko, cái này đúng là mình có đặt password trên PC, khi copy vào PPC thì ko đọc dc, nhưng copy file khác ko có password thì đọc vô tư, chỉ mỗi tội là ko cài dc nhìu font :)

domatudesign

không lấy số có sẵn lưu trong sim để liên lạc được

máy mình không hiểu sao lây các số có trong sim để gọi thì máy tự đông thêm số 1 vào rồi thông báo là không goi được bạn nào biết chỉnh lại thì bảo giúp mình với

duongdachoan

Tôi đăng ký gói U1 của vinaphone 3g, truy cập mạng được nhưng trên màn hình không hiện chữ 3G là sao nhỉ. Có bác nào gặp tình trạng này với em Imagio không?

Vitdao

Well-Known Member
Bác nào biết chỉ giùm em cách chỉnh chế độ quay ngang màn hình khi nhắn tin hoặc làm việc với office với...:((. Em đang dùng HTC imagio... Cảm ơn các bác nhiều:(
Đã có bài hướng dẫn chỉnh sửa registry cho htc imagio rồi mà.
Mã:
[B]2. Hiển thị lại chức năng xoay màn hình Rotate bị khóa trong windows mobile 6.5[/B]
Theo đường dẫn sau HKeyLocalMachine => System => GDI => Rotation
Thay khóa “HideOrientationUI” từ 1 => 0

bety

không gửi sms đưôc khi sử dụng Sfone

bác Phạm Quang cho em hòi la em sử dụng Sphone nhưng khôn gừi đuọc SMS nó đề hiện lên như sau
Ero class: temporay
cause cod: Ntwk.fail
xin bác chì cach1 khác phục

domatudesign

Add stock không tìm thấy mã chứng khoán các công ty Việt nam

câu hỏi là như trên ah
bạn nào đã add được các mã chưng khoán của các công ty ở việt nam thì chỉ bảo giúp mình với

vanhelsing

Con này có cái đèn nháy nháy màu vàng như các dòng PPC bình thưởng khác, em để ý thấy lúc mới HR thì có nhưng sau đó không thấy lên nữa, sao vậy các bác nhỉ. Imagio đưc[j cái có quả đèn đẹp mà không nháy thì hơi phí...Các bác có hướng dẫn gì không?

trandithao

quá đâu đầu với GPRS và wifi của Imagio

Tớ vừa mua 1 con Imagio về. chạy cũng rất khá...hình đẹp xinh động nhưng qua nay cứđau đầu với vấn đề này :

Đã hoàn thiện wifi và 3G của IMAGIO giờ sang 1 rắc rối khác mogn anh em giúp cấu hình GPS cho em này ở việtmap R12

Dò GPS thì cổng COM4 là đúng rồi nhưng tốc độ là bao nhiêu thế và tín hiệu GPS là trung bình , cap hay thấp...xin anh em chỉ giáo

Chỉnh sửa cuối:

Chris72nguyen

Tớ vừa mua 1 con Imagio về. chạy cũng rất khá...hình đẹp xinh động nhưng qua nay cứđau đầu với vấn đề này :

xài mạng mobifone :

+ Cài GPRS đã thành công nhưng khi xài được 1 quãng là bị Dissmiss [ đá ra ] và không cho truy cập vào nữa báo là error connection [ mặc dù đã thành công truy cập ]

+ vấn đều đauđầu nhất cần giải quyêt là wifi :.nhà tớ dùng linksys. nó bắt sóng được và báo lên status là connected và [2 mũi tên đã dừng lại-icon của wifi trên góc phải imagio]. nhưng khi thử vào trình duyệt hay youtube đều báo là " try again " connection fail..mặc dù sóng đã bắt qua wifi..

ai gặp hiện tượng nào bao giờ chưa huhu.khổ thật đã đời mới được em nó gờ thế này.có khi nào do máy không các bạn....khi mình

xin chỉ giáo ở IMAGIO : anh quang có rảnh thì vào chỉ giáo đàn em nhé
1* khi mình mở sóng wifi và sóng GPRS cùgn 1 lúc thì làm sao biết nó vào internet bằg sóng nào?
2* khi các cậu tắt sóng điện thoại thì mở wifi nó có hoạt động internet được không ?

mong các bạn có kinh nghiệm nhiệt tình chỉ giúp:(
-HR lại ban ơi! coi có hết ko(đối với Wifi)
-Vào phần options của test mail chuyển kết gprs lại bằng tay(maually) thì gprs xài vô tư.

zSilverStar

E đã cài thử Office 6.1 và cả 2010 nhưng ko cái nào đọc dc file có cài password cả.

Pac nào giúp em với :D
Àh còn 1 cái nữa là zoom xuống 50% là hết cỡ rùi, có cách nào zoom custom dc ko nhỉ :D:D:D

Thanks for advance ^_^

Pác nào giúp giùm e cái này với.
ko bít có soft nào khá́c đọc văn bản tốt ko :D

ThaiKien

Super V.I.P
Bên khu vực của HD cũng có topic thảo luận về vấn đề này. Hiện nay Stock chưa có các mã chứng khoán Việt Nam, muốn tìm các mã chứng khoản của VN chắc bạn cần phải sử dụng các phần mềm thu phí của người Việt phát triển.
Chức năng Stock mọi người thường sử dụng để quy đổi tiền tệ, cập nhật tỉ giá vàng...
Trước khi thắc mắc bạn nên tìm hiểu, bạn có thể thắc mắc trong khu vực thảo luận chung, không nên tùy tiện mở topic như vậy.

mrducbao

Mình dùng con này thấy WIFI và GPRS đều OK cả, thỉnh thoảng GPRS mới xảy ra lỗi kết nối (chắc là do nhà mạng vào thời điểm đó có vấn đề), mình dùng Mobifone. Có điều thi thoảng đang dùng thì máy lại bị mất sóng không rõ nguyên nhân, mình đoán do SIM vì trước đây vài tháng mình dùng con Palm Pro cũng bị mất sóng kiểu như vậy, tưởng máy bị lỗi nên đổi sang Imagio nhưng vẫn vậy, chắc hôm nào đó sẽ đi thay SIM, còn về tổng thể con Imagio theo mình là ngon (còn mỗi vụ 3G là chưa hề thử !), xin hết :D