• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

nile

Bác thử up lại ROM Ship chưa? Bẹnh này nghe có vẻ liên quan đến G-sensor

ROM Ship mình chưa up lại ... bác nào có link ROM Ship cho mình xin :(

// mình up về Ship ROM rồi .. vẫn còn lỗi .. như vậy do máy e hay sao ạ ... và sửa ntn đây :-s

Chỉnh sửa cuối:
Bác định giết con ng ta đấy à??? Ng ta dùng Rom gốc bác ạ. còn muốn làm như bác thì phải Up Rom Cook mới rồi.
Đúng rồi, rom gốc của Imagio chạy Sense 2.1 nên không dùng CHTEditor và Co0kie's Home Tab được. Mà bạn ấy muốn thay đổi theme là đuôi .tsk thì phải ??

huythanh111

đúng là giết em. hehe cài xong la treo máy . the la phải cài lại từ đầu. hix. chắc phải up room quá. tại nhà nghèo ko dám mạo hiểm ai ở tp hcm giúp em ko.
ah mọi người cho em hỏi. em cài 3g thì có cần chỉnh trong data connection ko. vì sao em chình trong data conection rồi bật lên thì cột sóng nó ghi la viettell GPRS. mọi người giải thix dùm em nha. máy em đăng ký gprs xong rồi đăng ký 3g lun . hỏi tổng đài nó kiu cài 3g sẽ tụ xóa gprs. e sợ máy em đang chay gprs ma trả tiền 3g thì chết. vì e ko bite6 máy em cài được 3g chưa. kết nối net rồi ma ko biết do là 3g hay gprs nữa .em đã cài đặt lại trong phone/options rồi.

Hoden

Super V.I.P
đúng là giết em. hehe cài xong la treo máy . the la phải cài lại từ đầu. hix. chắc phải up room quá. tại nhà nghèo ko dám mạo hiểm ai ở tp hcm giúp em ko.
ah mọi người cho em hỏi. em cài 3g thì có cần chỉnh trong data connection ko. vì sao em chình trong data conection rồi bật lên thì cột sóng nó ghi la viettell GPRS. mọi người giải thix dùm em nha. máy em đăng ký gprs xong rồi đăng ký 3g lun . hỏi tổng đài nó kiu cài 3g sẽ tụ xóa gprs. e sợ máy em đang chay gprs ma trả tiền 3g thì chết. vì e ko bite6 máy em cài được 3g chưa. kết nối net rồi ma ko biết do là 3g hay gprs nữa .em đã cài đặt lại trong phone/options rồi.

bạn kích hoạt dịch vụ 3G ON gửi 161 chưa. và vào option chọn band > chọn UMTS ( 2100-900)

huythanh111

bạn kích hoạt dịch vụ 3G ON gửi 161 chưa. và vào option chọn band > chọn UMTS ( 2100-900)

dạ em kích hoạt rồi. đăng ký rồi. em vo band chon auto het rồi. nhưng off data conection là ko kết nối được. bật leb6 là cột sóng ghi la viettell gprs . nên e ko biết nó kết nối 3g hay gp. nếu 3g thì tốt .ko thì gprs ma trả cước 3g thì...:)) em la thèng ngu mà lỳ

huythanh111

hình như l2 được rồi. hì vì data conection bật nhưng ko xóa mang veion vẫn kết nối được. 3g hình như ko cần xóa . nhưng sao nó vẫn hiên chỗ cột sóng la viettell gprs nhỉ

huythanh111

rồi đưa mấy shocut phần mềm hay sử dụng như reset máy , từ điển,....ra màn hình chính dể9 sử dụng được ko anh

AnhPheCT

ai giúp em lam cai start nằm ở dưới ko
Nếu là Nút Start ở trên mà muốn chuyển xuống dưới thì còn cách UP ROM khác nhé!! Ko được đâu!! Hoặc ngược lại. Các Soft ko hoạt động tốt khi chuyển đổi lên xuống các Nút Start Menu.

huythanh111

làm thế nào dể9 biết máy đã HardSPL chưa vậy mọi người. khi máy đã HardSPL rồi thì up rom cach nào. tải bản rom về kết nối máy tính , rồi làm sao nũa. đây là lần đầu tập up. hi vong cac mod và mọi người giúp đỡ .

làm thế nào dể9 biết máy đã HardSPL chưa vậy mọi người. khi máy đã HardSPL rồi thì up rom cach nào. tải bản rom về kết nối máy tính , rồi làm sao nũa. đây là lần đầu tập up. hi vong cac mod và mọi người giúp đỡ .
Đơn giản thôi:

- Để xem máy đã HSPL chưa thì bạn phải vào chế độ Bootloader mới xem được, bạn tắt máy hoàn toàn, sau đó bạn nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn phím Power để bật nguồn, khi nào màn hình sáng thì nhả tay ra (màn hình 3 màu). Bạn xem thông số SPL nếu là 1.01 OliNex thì máy bạn đã HSPL rồi nhé.

- Úp rom thì có 2 cách (nhớ tháo SIM ra nhé):

Cách 1 là bạn úp qua kết nối ActiveSync (với XP) hay Mobile Device Center (với Vista & 7), bạn cắm cable cho máy kết nối với PC khi nào Sync hoàn chỉnh (Connected) thì bạn chạy file CustomRUU.exe để úp nhé. Nhớ là pin phải trên 50% thì mới úp được.

Cách 2 là bạn úp qua chế độ Bootloader, bạn đưa máy về chế độ Bootloader sau đó cắm cable kết nối với PC khi nào chữ Serial chuyển thành chữ USB thì chạy file CustomRUU.exe nhé. Lưu ý cách này không liên quan gì đến kết nối ActiveSync hay Mobile Device Center đâu và pin không cần phải trên 50%.

Sau khi chạy file CustomRUU.exe thì bạn tích vào ô I understand..., Next, tích vô ô I completed..., Next, nhấn Upgrade, đợi khi nào đến 100%, nhấn Finish rồi rút cable ra là xong. Trong quá trình úp mà bị lỗi mất kết nối hay mất điện thì bạn tháo pin ra rồi lắp lại, đưa máy về chế độ Bootloader rồi thực hiện lại.

Chúc thành công !

huythanh111

mod dinhtuandung oi file CustomRUU.exe mình dể trên máy tính rồi chạy lun hả anh. rồi làm sao dể nhung ứng dụng mình cài tự động cài lại anh , ban rom cua a co auto intall, minh phải dạt những phần mềm đó vô 1 thu mục phải ko anh. thư mục đó tên gì nó mới tự chạy hả anhcảm ơn mod nhiều nhiều

mod dinhtuandung oi file CustomRUU.exe mình dể trên máy tính rồi chạy lun hả anh. rồi làm sao dể nhung ứng dụng mình cài tự động cài lại anh , ban rom cua a co auto intall, minh phải dạt những phần mềm đó vô 1 thu mục phải ko anh. thư mục đó tên gì nó mới tự chạy hả anhcảm ơn mod nhiều nhiều
Để sử dụng PM AutoInstall thì bạn tạo 1 thư mục AutoInstall trên thẻ nhớ rồi copy các .cab file cần cài vào đó, khi HardReset máy sẽ tự cài...