• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

huythanh111

thằng bạn máy nó dể sát máy tính . hơi nóng làm máy nó cũng bị vết dầu loang.dùng tay miết lên màn hình thấy rõ lun. sài 4 tháng rồi vẫn ok. bạn yên tâm sài ko sao cả đâu

hell_killer

Các mod ơi cho e hỏi e cài skyfire sao ko xem được tivi, toàn báo lỗi vùng ko hỗ trợ thôi là sao

livelong

bạn backup lại dữ liệu như contact và sms, chịu khó hard reset xem có bị nữa kô, nếu vẫn bị thì bạn tìm bản rom khác đi(cái này không thông báo lệnh lỗi erro )nên có thể là do rom của bạn thôi!!!

livelong

:)) bạn đổi qua opera 10 hoặc trình duyệt web khác đi, VN bị cấm dùng skyfire rồi >"<

livelong

có mod nào chỉ em cook rom với, chỉ tận tình = cách lập topic càng tốt, để box imagio có nhiều rom chứ em thấy box hd2 sôi động vì chạy đc ios4,Htc Touch HD thì tùm lum cook rom,box chúng ta thì ảm đạm với toàn lỗi lặt vặt, em có ý kiến đề nghị 1 bản rom fix hết lỗi,tích hợp các PM như resco explore 8 ,skin cho manilla, tốc độ load các tab mượt..v.v...

ryhm

Imagio connect wifi nhưng không vào mạng được

Chào các bác,

Em mới có con imagio và mới tham gia diễn đàn. Kính nhờ các bác giúp em với ạ

Con Imagio của em bắt được sóng wifi, nhưng em không thể nào vào internet được, vậy em phải làm thế nào ạ??? Trong khi đó em dùng laptop connect vào wifi router đó vẫn chạy net phà phà!

Cảm ơn các bác

propop

Mọi người dùng Imagio cho mình hỏi một vấn đề xem : hay up Rom,h dùng rom Energy Ref,cài một số soft thông dụng xem phim-nghe nhac-đọc truyện-từ điển-lịch tự nhiên một hôm máy bị ăn nguồn kinh khủng. Xạc đầy không xài mà vẫn hết pin chỉ trong nửa ngày,máy có tình trạng ấm ấm chỗ pin lúc đầu bị sau thì hết.Mang lên chỗ bảo hành thì các anh ý nói là do dùng sai phần mềm nên dẫn đến hỏng phần cứng,ngâm máy mình gần 1 tháng ko thấy hồi âm gì cả.

Mình xin hỏi là có thể dùng soft như trên mà hỏng được phần cứng ko ??? Ai gặp trường hợp với máy Imagio như mình ko ???

huythanh111

cài phần mềm ko thể nào hư phần cứng. bị nóng và mau hết pin cũng ko phải do hư phần cứng. bạn up rom khac thử xem có hết ko. ko hết mới nói chứ. có thể do rom hay do radio . up lại rom hay radio xem sao đã chứ chưa gì đem ra tiệm nó thuốc cho la đúng. máy mới bị sơ sơ đem ra tiệm thì tanh bành rồi.ko hư cũng thành hư

Chỉnh sửa cuối:

livelong

_Cho em xin PM mod lock screen wm6.5 nha có thêm máy cai thêm hay hướng dẫn dùng càng tốt
_PM skin các thanh taskbar,thanh trượt manilla, theme Hd2
Đa tạ ngàn lần,.......... link bên HD2 die hít rùi nên wa đây xin, giúp em = giúp nhiều người lém đóa!!!
Sau này em làm theme xong sẽ úp lên cho mọi người dùng, đỡ phải uprom!!!

Chỉnh sửa cuối:

theloner

haha tui cũng bị vậy ráng xài được 3 tháng thì nó lệch, sau đó là chết cảm ứng, bác cứ yên tâm để dành tiền thay cảm ứng là vừa

choigan

máy tôi cũng bị, lúc đầu lo, sau dùng 6 tháng rồi vẫn thế, chả lệch lạc gì

nile

mấy bác bít chỗ nào bán nắp phím power cho imagio không, mình mới sửa cái phím chẳng may bị tróc sơn màu đen nhìn xấu quá :(

mình cũng bị thế . bày cho bạn cách này nhé .. cạo cho nó tróc ra hết lun đi lấy tờ giấy màu đen .. dùng keo 2 mạt dán vào .. :p

theloner

các bác cho em hỏi ở Saigon ở đâu thay cảm ứng cho imagio, giá bao nhiêu vậy......em nó chết nay 4,5 tháng rồi buồn quá

livelong

_Cho em xin PM mod lock screen wm6.5 nha có thêm máy cai thêm hay hướng dẫn dùng càng tốt
Đa tạ ngàn lần,.......... link bên HD2 die hít rùi nên wa đây xin, giúp em = giúp nhiều người lém đóa!!!
Sau này em làm theme xong sẽ úp lên cho mọi người dùng, đỡ phải uprom!!!

livelong

Trời ơi không ai có PM này sao?

Hoden

Super V.I.P
Trời ơi không ai có PM này sao?

va'o box theme nha ban

huythanh111

trên lý thuyết là thế. thằng bạn cũng đã chuẩn bị tyinh thần và rồi...4 tháng vẫn bt.

propop

cài phần mềm ko thể nào hư phần cứng. bị nóng và mau hết pin cũng ko phải do hư phần cứng. bạn up rom khac thử xem có hết ko. ko hết mới nói chứ. có thể do rom hay do radio . up lại rom hay radio xem sao đã chứ chưa gì đem ra tiệm nó thuốc cho la đúng. máy mới bị sơ sơ đem ra tiệm thì tanh bành rồi.ko hư cũng thành hư

Mình cũng ko thử up lai rom khác,đem lên 54 Hàng Bún Đại Dương Mobile bảo hành các anh trên đó nói do dùng sai phần mềm nên hỏng phần cứng,còn thời gian bảo hành nên các anh ý làm giúp.Mình cũng ko biết gì nhiều.Máy trục trặc ko phải do mình thì cũng đỡ.Cảm ơn bạn nhé !