• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

windows1980

IP đông (DHCP) hay IP tĩnh (manual)
Bạn chỉ không vào được wifi của con linksys đó thôi hay tất cả các điểm phát wifi khác cũng bị.

kqminh

Các bác giúp e với, chú HTC imagio khi gọi bất kỳ số nào trong contact đều xuất hiện +1 ở đầu, vd : 0912345678 thành +1 0912345678 --> không thực hiện được cuộc gọi, bác nào biết chỉ dùm e nhé, tks! hihi
Bạn vào phone , menu -> assistance dialer seting , chon reference lại là việt nam là xong

syberia

IP đông (DHCP) hay IP tĩnh (manual)
Bạn chỉ không vào được wifi của con linksys đó thôi hay tất cả các điểm phát wifi khác cũng bị.

chưa test với các điểm wifi khác, wifi linksys thì vẫn connect đc, có điều là ko vào mạng được thôi, IP thì vào vô tư.
Nếu dùng build của Drellisdee thì vào đc ngay.

windows1980

chưa test với các điểm wifi khác, wifi linksys thì vẫn connect đc, có điều là ko vào mạng được thôi, IP thì vào vô tư.
Nếu dùng build của Drellisdee thì vào đc ngay.

Lạ quá mình dùng tất cả các Rom rồi Rom nào vào wifi cũng ầm ầm. (90% Access point bên mình là linksys)
Bạn cài SKtool kết nối Imagio với Linksys.
Vào sktool kiểm tra IP, DNS. Ping thử đến địa chỉ gateware của mạng bên bạn, Ping thử OpenDNS của google (8.8.8.8 or 6.6.6.6) cuối cùng Ping google.com
Bạn thử rồi cho mình biết kết quả nhé mình sẽ xem bạn bị lỗi ở đâu. (mình nghĩ đây chỉ đơn thuần là vấn đề mạng thối vì bạn chưa thử wifi ở nơi nào khác cả không phải do Rom)
;;)

syberia

ừ, để hồi nào thử, đang phân vân có phải do bật tắt cái Wifi - N trong cái phần setting cài thêm ko nữa ?

manhhung157nt

whitestone không thể vào bootloader?

Mình đã bấm Volumn down + Power.nhưng không thể vô bootloader. (volumn down (up) + Call + Power ) cũng không được,
Nhờ các cao thủ giúp.
Thank

NhatToai

Super V.I.P
Mình đã bấm Volumn down + Power.nhưng không thể vô bootloader. (volumn down (up) + Call + Power ) cũng không được,
Nhờ các cao thủ giúp.
Thank

Bạn đã đọc HD không kỹ nên làm không đúng.
Trước tiên bạn phải tắt nguồn hẳn(Power off) bằng cách nhấn giữ nút power cho đến khi có menu xuất hiện thì chọn YES,hoặc lấy pin ra rồi gắn lại.
Tiếp theo nhấn giữ Volume down,nhấn thả nút Power,vẫn giữ Volume Down cho tới khi Bootloader xuất hiện(chừng 2")

manhhung157nt

Bạn đã đọc HD không kỹ nên làm không đúng.
Trước tiên bạn phải tắt nguồn hẳn(Power off) bằng cách nhấn giữ nút power cho đến khi có menu xuất hiện thì chọn YES,hoặc lấy pin ra rồi gắn lại.
Tiếp theo nhấn giữ Volume down,nhấn thả nút Power,vẫn giữ Volume Down cho tới khi Bootloader xuất hiện(chừng 2")

vẫn không được bác ah.Đã thực hiện nhiều lần nhưng không thể vô bootloader.
p/s:máy mất nguồn,bấm nhích kim - thả ra rớt.

nghoanglong

Nhờ các cao thủ giúp.
Thank

Bác mở sẵn nắp máy giữ hai phím trên và chọt vào lỗ reset là xong. Em đã thử khoảng 10 lần, lần nào cũng được.

S

sayno

Guest
hôm qua mình thử cái viet map , đi đến nhà rồi mà nó vẫn báo mình đang ở cầu Lê Văn Sỹ , châm hơn cả 500m , may mà chạy rất chậm đó , chạy nhanh chắc nó khỏi bao luôn , ngày trước xài viet map trên nokia e 90 sai số rất it1 , khoảng 20-3-m thôi , hay là A-GPS tr6en HTC củ chuối các bác nhỉ ?
Nhân tiện bác nào biết cách đưa cái lock xuống thấp phía dưới giống cái rom của NRG ko giúp mình vơi , cái lock năm cao tít tè phía trên với tay hơi bất tiện , dùng Rom của Dreilss nhưng lại thích cái lock của NRGZ28

Sửa reg đi. Nếu không dùng cái này cho tiện: LockScreen with bottom Slider

lungtungbeng

vẫn không được bác ah.Đã thực hiện nhiều lần nhưng không thể vô bootloader.
p/s:máy mất nguồn,bấm nhích kim - thả ra rớt.

Nếu làm theo các cách trên k được thì bạn tắt máy, ấn tổ hợp 2 phím xanh+đỏ+chọc nút reset nhé.

suzech

Các bác cho hỏi, tôi được cho 1 con HTC imagio hôm nọ ngứa tay hard reset 1 phát bây giờ khi bật máy nó không cho gọi, nó bắt quay số *228 để active, tôi thử up các bản rom cook khác nhau nó up xong vẫn vậy, các bác cao thủ cho biện pháp khắc phục với

tethien

Active Member
Các bác cho hỏi, tôi được cho 1 con HTC imagio hôm nọ ngứa tay hard reset 1 phát bây giờ khi bật máy nó không cho gọi, nó bắt quay số *228 để active, tôi thử up các bản rom cook khác nhau nó up xong vẫn vậy, các bác cao thủ cho biện pháp khắc phục với

Bạn cứ mặc kệ nó. Sau đó vô Setting --> Personal -->Phone . Qua table Network rồi đổi "Mode of operation" qua "GSM/UTMS only" là hết.

hoangtumodel

Đêm qua mình sạc pin để qua đêm từ 11h đêm tới 7h sáng, do mình ngủ quên nên để nó sạc lâu rất dễ bị chai pin, nhưng em xem lại cột pin trong máy thì thấy là 94% ... chứng tỏ HTC imagio có khả năng tắt chế độ sạc pin khi pin đã đầy, đến mức nào đó nó mới lại nạp pin, để tránh tình trạng pin bị nạp đi nạp lại liên tục :D

windows1980

Đêm qua mình sạc pin để qua đêm từ 11h đêm tới 7h sáng, do mình ngủ quên nên để nó sạc lâu rất dễ bị chai pin, nhưng em xem lại cột pin trong máy thì thấy là 94% ... chứng tỏ HTC imagio có khả năng tắt chế độ sạc pin khi pin đã đầy, đến mức nào đó nó mới lại nạp pin, để tránh tình trạng pin bị nạp đi nạp lại liên tục :D

Chính xác Imagio có chế độ như vậy. Bình thường mình toàn sạc cả đêm luôn sáng dậy thường chỉ có 97% pin
^_^

h135

bluetooth cua imagio

bác nào cho em hỏi vấn đề sử dụng bluetooth của con imagio cái, em gủi đi cho các máy đều ok nhưng các máy khác bắn vào máy em thì lại không được . ko bít làm thế nào để mình nhận lại được qua đường bluetooth nhỉ .

windows1980

Bạn vào
- Bluetooth/Device Visibility chọn Always Visible (cho phép máy khác thấy máy bạn qua bluetooth)
- Bluetooth/Advanced:
+/Beam Data Exchage tích vào Allow this device to receive beam data
+/File transfer tích vào save files to storage cảd... và Allow incoming file....
;;)

ppcuser

Imagio - Em thấy có câu hỏi về múi giờ bị tự nhảy về Dublin mà máy em cũng bị, cũng muốn hỏi các bác như bác gì ở trên đã hỏi nhưng không thấy bác nào trả lời, nản quá. Có bác chỉ cho cách tắt chức năng Time synch và Timezone synch của GSM/UTMS rồi, cách này thì giải quyết được vấn đề nhưng đồng hồ của Imagio sẽ đồng bộ với cái gì ạ? Nếu không đồng bộ giờ thì đồng hồ chạy sai ngay. Ngoài ra, khi tắt 2 chức năng trên thì đồng nghĩa với việc di chuyển (roaming sang Europe) thì Imagio không điều chỉnh múi giờ theo. Còn nếu bật lên thì giờ thì đúng nhưng múi giờ lại nhận lại là Dublin, nếu đổi lại sang múi giờ +7 thì giờ trên đồng hồ lại lệch mấy tiếng..., cứ để thế thì khi đồng bộ với máy tính, toàn bộ Appointment trong Calendar lệch hết giờ... Chán. Theo các bác có phải tại nhà mạng GSM không thèm chỉnh múi giờ về +7 hay không? Cách khắc phụ vụ này thế nào? Em thấy các máy loại khác Imagio thì có sẵn cái Home để chọn +7, khi di chuyển thì nó tự nhận sang Visit và múi giờ tự nhảy tương ứng, rất ngon lành. Sao Imagio lại không như vậy nhỉ? Mong các cao thủ chỉ giúp.

lungtungbeng

Cái này mình cũng đang thắc mắc, trước h toàn thủ công chỉnh giờ sau mỗi lần reset.

syberia

bạn add City mà mình muốn là giờ chính của Ima vào trong phần Date time, sau đó chọn City đó là đc.