• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

windows1980

thank bác nhưng mình up lại rom ship cũng không được chả hiểu luôn :( nản quá không biết bị bênh rì.dùng wifi vào web toàn lỗi còn thông số cài GPRS or 3G mình nghĩ không sai cái này thử khá nhiều rồi.để thử tìm rom khác coi ai biết chỉ dùm mình nhé :((

Bạn có thể chụp màn hình lỗi lên đây để anh em xem được không ^_^.
Mình nghĩ lỗi không liên quan tới phần cứng thì sửa được hết thôi.
;;)

windows1980

Em thường xuyên dùng tai nghe Bluetooth nên cần on/off BT nhanh nhất, các bác có biết làm thế nào để chức năng on/off BT cho nó thành 1 cái shot cut rồi cho ra homepage được không ạ?

Hi up hardSPL được rồi hả anssc. :p

windows1980

Em thường xuyên dùng tai nghe Bluetooth nên cần on/off BT nhanh nhất, các bác có biết làm thế nào để chức năng on/off BT cho nó thành 1 cái shot cut rồi cho ra homepage được không ạ?

Nếu bạn dùng các bản Rom do NRGZ28 ví dụ các bản sau:
Energy.IMAGIO.21895.Sense2.5.Mar.17
Energy.IMAGIO.23554.Sense2.5_with_Cookie_HomeTab.Mar.30
Ở Menu chính home. bạn chọn Action khi đó sẽ hiện ra các shortcut tắt nhanh ON/OFF của Wifi, bluetooth....
Nếu ổn ấn thanks cho mình nhé ^_^
;;)

syberia

mình cài bản Energy Img 21895. Sense2.5_with_Cookie_HomeTab, bạn nào biết là cài loại theme nào phù hợp để đổi cái taskbar đi (đổi thành trong suốt hoặc màu đen...cái taskbar chứ ko phải Icon taskbar đâu) chứ cái mặc định của NRG nó màu xám chấm chấm, thay hình nền vào chẳng hợp gì cả.

windows1980

mình cài bản Energy Img 21895. Sense2.5_with_Cookie_HomeTab, bạn nào biết là cài loại theme nào phù hợp để đổi cái taskbar đi (đổi thành trong suốt hoặc màu đen...cái taskbar chứ ko phải Icon taskbar đâu) chứ cái mặc định của NRG nó màu xám chấm chấm, thay hình nền vào chẳng hợp gì cả.

Bạn vào đây download file cab về cài thử nhé
http://forum.ppcgeeks.com/showthread.php?t=100760&page=2
hoặc http://forum.ppcgeeks.com/showthread.php?t=114405
nhé
;;)

lungtungbeng

Đơn giản lắm, bạn chỉ cần vào setting/all setting/home-->Trong tab Theme bạn chọn EnergyRom Transp Soft Key rồi ok

syberia

Đơn giản lắm, bạn chỉ cần vào setting/all setting/home-->Trong tab Theme bạn chọn EnergyRom Transp Soft Key rồi ok

làm như window thì ko đc, còn cách của bạn lungtungbeng thì để lát thử xem, tại mình vừa mới flash lại bản ROM ship để chép lại mấy file camera nguyên bản dùng cho các ROM cook, chứ camera của NRGZ chụp hình mờ quá.

Catrebeo

Các bác cho em hỏi làm thế nào để có la bàn số vì em đọc thông số kỹ thuật của con Imagio là có Digital compass. Thanks

Anssc

Member
Em thử chạy Vietmap trên mấy bản Rom vẫn bị lỗi sai số hàng mấy trăm mét, mình đến ngã tư rồi mà nó báo vẫn đang ở tít phía sau, có cách nào khắc phục không vậy các bác?

windows1980

Em thử chạy Vietmap trên mấy bản Rom vẫn bị lỗi sai số hàng mấy trăm mét, mình đến ngã tư rồi mà nó báo vẫn đang ở tít phía sau, có cách nào khắc phục không vậy các bác?

Bạn dùng google map xem có bị hiện tượng như vậy không. ;;)
Bạn vào đây xem thử xem
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=583295&page=2
Mình không dùng vietmap nên cũng không biết nữa.
(bạn dùng vietmap bản quyền hay cra...ck thế)

tethien

Active Member

Cái này hình như là lỗi của Vietmap. Xưa đến giờ mình xài nhiều bản Vietmap lắm rồi (cả bản trên Winmo lẫn bản trên Symbian có bản quyền đàng hoàng) nhưng bao giờ cũng thấy chậm hơn thực tế khoảng 50-70 mét.
Trong khi đó nếu xài phần mềm khác như Garmin thì lại chính xác hơn nhiều.

Thực ra thì với GPS loại dân dụng như chúng ta đang xài thì luôn có sai số khoảng 15-100 mét là bình thường (tùy thuộc số vệ tính nhận được) . Phải có các hệ thống GPS độ chính xác cao mới giảm được sai số xuống còn 3~5m.
Tuy nhiên các phần mềm khác có cơ chế nội suy nên nó giúp xác định vị trí chính xác hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Anssc

Member
hồi trước en dùng O2 mini với cục Gps Bluetooth thì thấy rất nhanh và chính xác, hầu như sai số ko đáng kể, thế chắc do máy đời mới tích hợp chíp Gps nên nó ko mạnh rồi, máy Eten em thấy rất chính xác

kqminh

hôm qua mình thử cái viet map , đi đến nhà rồi mà nó vẫn báo mình đang ở cầu Lê Văn Sỹ , châm hơn cả 500m , may mà chạy rất chậm đó , chạy nhanh chắc nó khỏi bao luôn , ngày trước xài viet map trên nokia e 90 sai số rất it1 , khoảng 20-3-m thôi , hay là A-GPS tr6en HTC củ chuối các bác nhỉ ?
Nhân tiện bác nào biết cách đưa cái lock xuống thấp phía dưới giống cái rom của NRG ko giúp mình vơi , cái lock năm cao tít tè phía trên với tay hơi bất tiện , dùng Rom của Dreilss nhưng lại thích cái lock của NRGZ28

Chỉnh sửa cuối:

syberia

trc đây mình dùng laptop share wifi thì Imagio bắt rất ngon, giờ chuyển qua dùng rounter linksys thì nó kết nối đc nhưng không thể vào net. Ai biết cách cấu hình chỉ giúp mình với.

kenu97

hôm qua mình thử cái viet map , đi đến nhà rồi mà nó vẫn báo mình đang ở cầu Lê Văn Sỹ , châm hơn cả 500m , may mà chạy rất chậm đó , chạy nhanh chắc nó khỏi bao luôn , ngày trước xài viet map trên nokia e 90 sai số rất it1 , khoảng 20-3-m thôi , hay là A-GPS tr6en HTC củ chuối các bác nhỉ ?
Nhân tiện bác nào biết cách đưa cái lock xuống thấp phía dưới giống cái rom của NRG ko giúp mình vơi , cái lock năm cao tít tè phía trên với tay hơi bất tiện , dùng Rom của Dreilss nhưng lại thích cái lock của NRGZ28

bác dùng thử S2U xem, khá tiện

windows1980

trc đây mình dùng laptop share wifi thì Imagio bắt rất ngon, giờ chuyển qua dùng rounter linksys thì nó kết nối đc nhưng không thể vào net. Ai biết cách cấu hình chỉ giúp mình với.

Theo mình đây không phải là lỗi đâu. Lúc trước bạn dùng wifi của Imgio qua laptop share (chế độ ad-hoc) nên mặc định card wifi trên Imagio đã được cấp 1 IP address nên khi bạn kết nôi qua 1 Access point bất kỳ bạn sẽ không truy cập được vì IP bị fix. Trên Imagio Bạn vào wifi /advanced/advanced/ để xem địa chỉ IP và chỉnh lại cho phù hợp (tốt nhất để Automatic dhcp)
Hoặc bạn vào wifi/advanced/leap rồi remote hết các sisd cũ đi và thử lại xem
;;)

windows1980

Ghi âm cuộc gọi

Bạn nào test hộ mình xem tính năng ghi âm cuộc gọi đi và đến có dùng được không, mình dung rom energy thấy khi bật chế độ ghi âm cuộc gọi đi đến không được
T_T

syberia

Theo mình đây không phải là lỗi đâu. Lúc trước bạn dùng wifi của Imgio qua laptop share (chế độ ad-hoc) nên mặc định card wifi trên Imagio đã được cấp 1 IP address nên khi bạn kết nôi qua 1 Access point bất kỳ bạn sẽ không truy cập được vì IP bị fix. Trên Imagio Bạn vào wifi /advanced/advanced/ để xem địa chỉ IP và chỉnh lại cho phù hợp (tốt nhất để Automatic dhcp)
Hoặc bạn vào wifi/advanced/leap rồi remote hết các sisd cũ đi và thử lại xem
;;)

Hard reset rôi up lại ROM ver mới hơn, hơn cả remote ấy chứ, nhưng vẫn ko đc