• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

longlb01

Xin cách khắc phục GPRS và 3G thỉnh thoảng lại mất tắt mở máy lai có .Thank !

tethien

Active Member
Xin cách khắc phục GPRS và 3G thỉnh thoảng lại mất tắt mở máy lai có .Thank !

Máy mình cũng bị. Nhưng hình như do mạng thì phải. Mình xài Vina thì bị hoài. Cắm cái sim Mobile vô thì cả ngày cũng không bị.

Tắt máy, bật lại thì lâu lắm. Bạn vô comm manager rồi tắt, bật lại phone là được (Bật rồi tắt Airplane mode cũng vậy).

thitkhotau

Em xin hỏi hiện nay đã có ai xem được tiếng Trung cho em Imagio này không? em đã up rom Energy bên ppc cài font và vùng trung quốc (đang dùng cho em Diamond tốt) Ai biết qua giúp cái thank so much!

superknight

Tại sao thằng Imagio này dùng Fone của Windows thì toàn bị lỗi bị khóa mạng nhỉ, phải soft Reset lại thì lại gọi được

hoangtumodel

Máy mình cũng bị. Nhưng hình như do mạng thì phải. Mình xài Vina thì bị hoài. Cắm cái sim Mobile vô thì cả ngày cũng không bị.

Tắt máy, bật lại thì lâu lắm. Bạn vô comm manager rồi tắt, bật lại phone là được (Bật rồi tắt Airplane mode cũng vậy).

Mình sài mobifone nè bạn :( mỗi lần mún vào mạng phải vào Phone rùi vào Band chỉnh lại từ Auto sang UMTS 2100/1900 hoặc ngược lại. Không biết ai sài viettel có bị k nhỉ

mrhoat55555

Mình mới sử dụng sang PPC imagio nhưng không biết làm cách nào để đặt âm báo tin nhắn kèm theo rung nhỉ ??? bạn nào biết chỉ giúp mình với:-/

stevenpham

Bác nào biết chỉ giùm em với: em dùng màn hình today kiểu cổ điển (Owner info, SMS ...). Khi bật chức năng hand-free dùng bluetooth thì nó luôn có cái thông báo: Notifications: Bluetooth on và chỉ hiện nút Hide, không có Dissmiss. Bác nào biết chỉ giùm em với. Ko thể tắt cái thông báo khó chịu này. Thanks.

vuthemanh123

Mình mới sử dụng sang PPC imagio nhưng không biết làm cách nào để đặt âm báo tin nhắn kèm theo rung nhỉ ??? bạn nào biết chỉ giúp mình với:-/

bạn xem lại xem, chắc là trong phần set âm báo, có nút Vibrate (rung) mà bạn chưa bật lên ON đó thôi. Của mình có rung mà. Tuy nhiên âm báo ngắn lắm mà chưa tìm cách đặt âm báo riêng.
Dùng phần mềm cũng là một giải pháp đấy bạn à

dungchay

bạn xem lại xem, chắc là trong phần set âm báo, có nút Vibrate (rung) mà bạn chưa bật lên ON đó thôi. Của mình có rung mà. Tuy nhiên âm báo ngắn lắm mà chưa tìm cách đặt âm báo riêng.
Dùng phần mềm cũng là một giải pháp đấy bạn à

bạn copy nhạc chuông bạn thích vào My Documents trên bộ nhớ máy sau đó vào phần chọn nhạc chuông là có ngay...

syberia

Imagio chơi đc thẻ nhớ 8 Gb bạn à, mình đang xài good, còn 16 Gb thì chưa biết.

killer269

làm sao đưa con Imagio ve Bootloader.xin chi giáo!!!help me

mình đang có con HTC Imagio .định hard SPL nhưng chưa bít đưa về bootloader đễ xem thông số Olex .xin chỉ dùm ,thanks trước ha....:D:D:D:D:D:D

tungthong

bị vấn đề với HTC imagio anh em giúp đỡ với

không hiểu bị sao.wifi vẫn bắt sóng bt nhưng không vào được web.kẻ cả khi kết nối bắng 3G or GPRS vẫn không vào đươc.kể từ sau khi HSPL và up rom energy thì mình bị hiện tượng này bro nào biết chỉ giup nha :D

chimcon

không hiểu bị sao.wifi vẫn bắt sóng bt nhưng không vào được web.kẻ cả khi kết nối bắng 3G or GPRS vẫn không vào đươc.kể từ sau khi HSPL và up rom energy thì mình bị hiện tượng này bro nào biết chỉ giup nha :D

Máy của tôi không bị hiện tượng này, chạy GPRS và wifi ầm ầm (cũng Rom energy17). TungThong thử:1. kiểm tra wifi, thông số GPRS, 3G coi có đúng? 2. hard reset lại coi từ đầu; 3. Up rom khác xem vì giờ nhiều Rom lắm.

tungthong

Máy của tôi không bị hiện tượng này, chạy GPRS và wifi ầm ầm (cũng Rom energy17). TungThong thử:1. kiểm tra wifi, thông số GPRS, 3G coi có đúng? 2. hard reset lại coi từ đầu; 3. Up rom khác xem vì giờ nhiều Rom lắm.

thank bác nhưng mình up lại rom ship cũng không được chả hiểu luôn :( nản quá không biết bị bênh rì.dùng wifi vào web toàn lỗi còn thông số cài GPRS or 3G mình nghĩ không sai cái này thử khá nhiều rồi.để thử tìm rom khác coi ai biết chỉ dùm mình nhé :((

Anssc

Member
Em thường xuyên dùng tai nghe Bluetooth nên cần on/off BT nhanh nhất, các bác có biết làm thế nào để chức năng on/off BT cho nó thành 1 cái shot cut rồi cho ra homepage được không ạ?