• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4.x cho iPhone và iPod Touch

tuoitre

=.='' giúp tớ với ... ip 3gs ( boot room cũ ) đang sạc bị ... đen xì ... không còn tín hiệu của sự sống ... :-< .. cắm vô cpu cũng k còn thấy nhận nữa ...ca này nặng quá :-< ...
à quên ... tớ không đưa đc về chế độ DFU nào cả :-<

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

=.='' giúp tớ với ... ip 3gs ( boot room cũ ) đang sạc bị ... đen xì ... không còn tín hiệu của sự sống ... :-< .. cắm vô cpu cũng k còn thấy nhận nữa ...ca này nặng quá :-< ...
à quên ... tớ không đưa đc về chế độ DFU nào cả :-<

Bạn phải nói rõ đang ở FW nào? Nếu FW 4.3.1 hay Fw 4.2.1, Fw 4.1 chưa JB Untethered thì bị là đúng rồi. Hoặc sạc ko ăn PIN, do cạn hết PIN luôn tắt luôn, thử với Sạc khác.

tuoitre

hi .. mình quên .... mình vẫn dùng custome 4.2.1 ... sạc vẫn tốt bạn à :| .. mà dù sạc k tốt thì pin vẫn còn cơ mà :-< sao tắt cái phụp đc .... mình k đưa về DFU được ... giờ mình phải làm sao :|
-------------------
ặc =.='' tớ đang sạch qua cái nguồn vs ổ điện... thì chập mạch cái dây usb với cái phích nguồn ... loé sáng .. khét lẹt..=.='' haizzzzzzz

Chỉnh sửa cuối:

tuoitre

Mình đã mua dây mới về ... nhưng cũng không thấy hiện tượng gì bạn ơi ... bạn giúp mình tiếp với :(

tutuxich

tớ có iphone 4 FW 4.3.1 Base band:04.10.01, mình mới mua cái gevey sim, bỏ nào vào chung với viettel sim, restart lại iphone nhưng nó cứ bảo no sim card, giờ ko biết phải làm sao? có ai giúp mình ko? cảm ơn

tuoitre

tớ đang dùng ip 3gs , dùng bản custom 4.2.1 =.='' bb 6.15 ...đang sạc pin thì bị tắt cái phụp... không có hiện tượng gì của sự sống ... không vào được bất kỳ chế độ nào dfu hay recovery... đã thay cap usb ...không thấy hiện tượng sạc .. =.='' máy không nhận thiết bị... bạn nào giúp mình với :(

TatDat_Canon

tớ có iphone 4 FW 4.3.1 Base band:04.10.01, mình mới mua cái gevey sim, bỏ nào vào chung với viettel sim, restart lại iphone nhưng nó cứ bảo no sim card, giờ ko biết phải làm sao? có ai giúp mình ko? cảm ơn

Để kích hoạt gevesim thì làm theo hướng dẫn trong tờ giáy khi mua sim đó, nếu bạn cần giúp đỡ thì nên lập topic riêng, cách kích hoạt geveysim có 5 bước.

1. Tắt IP, mở IP, Gắn SIM + gevey sim vào đợi cho đến khi máy hiện ra bảng hướng dẫn, Tab vào chữ "Accept hay Chấp nhận", sau đó máy sẽ báo no service đợi 15s sẽ xuất hiện 1 vạch sóng
2. Thực hiện gọi 112 trong vòng 3s thì tắt cuộc gọi.
3. Vào setting tắt và mở chế độ máy bay, máy sẽ báo sim lỗi, đừng làm ji hết, đợi đến khi máy báo "no sim card" mất khoảng 15 - 20s
4. Tắt mở chế độ máy bay 1 lần nữa, máy vận báo sim lỗi nhưng đừng làm gì hết đợi khoảng 3s sau thì xuất hiện 1 vạch sóng, 5s sau thì sóng đầy.
5.Tận hưởng máy như máy world :D

Lưu ý, nếu tắt máy mở lại hoặc reboot máy thì phải kích Gevey sim lại từ đầu.

tutuxich

Để kích hoạt gevesim thì làm theo hướng dẫn trong tờ giáy khi mua sim đó, nếu bạn cần giúp đỡ thì nên lập topic riêng, cách kích hoạt geveysim có 5 bước.

1. Tắt IP, mở IP, Gắn SIM + gevey sim vào đợi cho đến khi máy hiện ra bảng hướng dẫn, Tab vào chữ "Accept hay Chấp nhận", sau đó máy sẽ báo no service đợi 15s sẽ xuất hiện 1 vạch sóng
2. Thực hiện gọi 112 trong vòng 3s thì tắt cuộc gọi.
3. Vào setting tắt và mở chế độ máy bay, máy sẽ báo sim lỗi, đừng làm ji hết, đợi đến khi máy báo "no sim card" mất khoảng 15 - 20s
4. Tắt mở chế độ máy bay 1 lần nữa, máy vận báo sim lỗi nhưng đừng làm gì hết đợi khoảng 3s sau thì xuất hiện 1 vạch sóng, 5s sau thì sóng đầy.
5.Tận hưởng máy như máy world :D

Lưu ý, nếu tắt máy mở lại hoặc reboot máy thì phải kích Gevey sim lại từ đầu.
mình đã làm đúng theo hướng dẫn, nhưng vấn đề ngay bước thứ nhất, mình tắt iphone rồi để sim mình vào chung với geve sim, sau đó bỏ vào iphone 4, khởi động iphone4, nhưng thay vì nó báo accept hay cancel nó ko báo gì cả, chỉ báo là no sim card installed. hay là sim của mình có vấn đề?

vipboy_9x

Moderator
mình đã làm đúng theo hướng dẫn, nhưng vấn đề ngay bước thứ nhất, mình tắt iphone rồi để sim mình vào chung với geve sim, sau đó bỏ vào iphone 4, khởi động iphone4, nhưng thay vì nó báo accept hay cancel nó ko báo gì cả, chỉ báo là no sim card installed. hay là sim của mình có vấn đề?
Lưu ý:Nếu như đã làm hoàn thành các bước ở trên thì Nên kiểm tra sim nhé.
Những sim có chấu đồng lớn(Sim cũ thì phải đi Đỗi lại sim mới) có chấu đồng nhỏ thì mới có thể ghép được nhé.

TatDat_Canon

bạn phải iên nhẫn đợi 1 chút, mới có thông báo hiện lên

Những sim có chấu đồng lớn(Sim cũ thì phải đi Đỗi lại sim mới) có chấu đồng nhỏ thì mới có thể ghép được nhé.

Mình cũng ghép luôn cả sim có chấu đồng lớn, OK 100% luôn vipboy...

tutuxich

mình bỏ thử gevey sim với At&t sim (có sẵn khi mua iphone4 về) nó cũng vẫn báo là "no sim", vậy tức là gevey sim mình có vấn đề ah?

vipboy_9x

Moderator
mình bỏ thử gevey sim với At&t sim (có sẵn khi mua iphone4 về) nó cũng vẫn báo là "no sim", vậy tức là gevey sim mình có vấn đề ah?
Không nhận sim,hay là Gevey không nhận sim,bạn thử gắn sim vào ko gắn chung với gevey thừ xem iphone mình có nhận được nếu nhận thì Gevey có vấn đề.

tutuxich

Không nhận sim,hay là Gevey không nhận sim,bạn thử gắn sim vào ko gắn chung với gevey thừ xem iphone mình có nhận được nếu nhận thì Gevey có vấn đề.

mình bỏ thử sim at&t vào máy, nó báo no service, sau đó bỏ sim at&t sim chung với gevey sim, iphone4 lại báo "no sim". vậy vấn đề ở chỗ gevey sim?

vipboy_9x

Moderator
mình bỏ thử sim at&t vào máy, nó báo no service, sau đó bỏ sim at&t sim chung với gevey sim, iphone4 lại báo "no sim". vậy vấn đề ở chỗ gevey sim?
Vậy đem ra chỗ bán sim cho bạn đổi lại hoặc nhờ họ kiểm tra lại,Còn mua ở nước ngoài thì thua rùi :D

TatDat_Canon

Việc gắn sim +gevey sim mà máy báo no sim la chuyện thường mình gặp hoài.

Nếu sử dụng gevey sim bị thất bại , thì để kích hoạt lại bạn nên vào setting/ và reset lại toàn bộ cài đặt của iphone, sau đó reboot thêm 1 lần nữa, rồi hãy gắn sim +gevey sim vào. Khi cắm vào đừng làm gì hết, cứ đợi khoảng thời gian lâu cũng không sao, chừng nào hiện bảng hướng dẫn lên thì máy mới nhận gevey sim.

trocdau

SBSettings có tương thích với FW 4.3.1?

Mình vừa restore FW custom 4.3.1 cho con 3GS của mình nhưng khi mình cài SBSettings vào thì kg sử dụng đc, cứ vào là bị văng ra. Các bạn cho hỏi vậy sbsettings chưa tương thích với FW này ah?

AquaSta

Moderator
Mình vừa restore FW custom 4.3.1 cho con 3GS của mình nhưng khi mình cài SBSettings vào thì kg sử dụng đc, cứ vào là bị văng ra. Các bạn cho hỏi vậy sbsettings chưa tương thích với FW này ah?

Tương thích tốt, bạn nên chuyển sang theme sbsettings ở mục cuối thì không bị văng, theme mặc định bị văng

cần giúp đở

chào các bác , các bác giúp em với, em có con 3gW mấy hôm trước có cài mấy phần mềm như: VNCalendar Pro _Tử Vi Làm Nhà_Văn Mẫu Cúng Tế _vào máy thì dùng bình thường mấy hôm nay do máy em bị lỗi nên em chạy lại mới hoàn toàn và đã JB và cài lại các phần mềm trên khi vào các phần mềm trên thì bị văng ra em không hiểu lỗi gì có bác nào biết cách khắc phục xin chỉ bảo cho em với thank các bác nhiều. { IOS 4.2.1}

andynguyen8882

Cần Phần mềm ghi âm cuộc gọi cho ip 4!!!!!

mình mới sử dụng con ip4 nhưng kiếm hoài không có phần mềm nào để ghi âm cuộc gọi 2 chiều và không giới hạn thời gian
mong các bạn share cho mình để mình sử dụng.

vipboy_9x

Moderator
mình mới sử dụng con ip4 nhưng kiếm hoài không có phần mềm nào để ghi âm cuộc gọi 2 chiều và không giới hạn thời gian
mong các bạn share cho mình để mình sử dụng.
Rất Tiếc trên iphone không có phần miềm ghi âm cuộc gọi nhé.