• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4.x cho iPhone và iPod Touch

standbyme91

Cần giúp Ifile cho Ios 4.2.1

em xài iphone 3g lock Firmware 4.2.1 Custom
Mọi người giúp em chương trình ifile cho Firmware này
Đã crack thì càng tốt
Em xin cám ơn;;);;)

m0nk3y86

chắc tại Apple mún bảo mật cho khách hàng nên ko để đối tác phát triển ứng dụng đó...đc cái này thì mất cái kia thui :))

phuong98a

các bác cho em hỏi là ngoài cái google map ra thì có phần mềm nào chỉ đường trên IPhone mà có tính năng tương tự như của Vietmap ko ?

EtouAkira

Các bạn cho mình hỏi , mình đang có 1 IP 3gs lock FW 4.3.1 base band 05.16.02 thì hiện h có unlock dùng được ko , nếu có xin các bạn chỉ mình cách làm được không . Cám ơn các bạn rất nhiều ^^

AnhPheCT

Các bạn cho mình hỏi , mình đang có 1 IP 3gs lock FW 4.3.1 base band 05.16.02 thì hiện h có unlock dùng được ko , nếu có xin các bạn chỉ mình cách làm được không . Cám ơn các bạn rất nhiều ^^

Chạy Redsn0w 0.9.6rc12 or rc14 brower đến FW 4.3.1 gốc mồi JB chọn Install iPad base bandInstall Cydia, xong mở Wifi lên vào Cydia cài Ultrasn0w 1.2.1 là dùng được.

EtouAkira

Các bạn cho mình hỏi máy mình IP 4 lock , Fw 4.2.1 ( 8c148) base band 03.10.01 hiện giờ có unlock đc ko , và nếu unlock thì theo phương pháp nào ạ

yangminchoo

Con 3GS của em chạy OS4.1. Em backup sms và contact từ OS3.2 qua bằng cách dùng diskaid chép qua.
Hiện tại nó bị tình trạng:
1/ Vào call log bấm mũi tên bên phải để chọn lưu vào danh bạ là tự nó thoát ra khỏi call log luôn
2/ Cắm sạc qua đêm nó chỉ sạc đến 70 hay 80% là ngưng. Rút ra cắm sạc lại thì nó lên% tiếp, có khi 3 lấn rút cắm mới đầy 100%
Các bác chỉ giúp em cách khắc phục nhé. Cám ơn nhiều.

haiquy

Mình đang sử dụng IP. 3G PW.4.1[ BB.06.15.00 Nhưng hiện giờ máy chạy rất chậm,mình muốn tở về lại PW.3X được không,bạn nào biết xin hướng dẩn giúp mình,mình xin cảm ơn các bạn nhiều./B]

AnhPheCT

Mình đang sử dụng IP. 3G PW.4.1[ BB.06.15.00 Nhưng hiện giờ máy chạy rất chậm,mình muốn tở về lại PW.3X được không,bạn nào biết xin hướng dẩn giúp mình,mình xin cảm ơn các bạn nhiều./B]

Tải FW 3.1.3 Gốc về, đưa iP về DFU = iREB RC4 xong bật iTunes lên nhấn Shift + Restore rồi browser đến FW 3.1.3 chọn Restore, sau đó JB = Redsn0w 0.9.4, 5 hoặc 6rc6 chọn tới FW 3.1.2 gốc mồi JB. và Unlock = Ultrasn0w 1.2.1 hoặc 1.2.2. là OK.
Cũng có thể JB = Blackra1ncũng được.

haiquy

Trước tiên mình xin cảm ơn bạn đả tư vấn cho mình,nhưng mình củng xin bạn tư vấn thêm,giả sử muốn Retore phiên bản củ có được không và nếu trở lại phiên bản củ thì cần nhửng phần mềm nào và bb của máy co bị nâng lên không,mình đang sử dụng máy 3G, PW.4.1 bb. 06.15.00. Rất mong được sự tư vấn và giúp đở của các bạn. Xin cảm ơn nhiều

AnhPheCT

Trước tiên mình xin cảm ơn bạn đả tư vấn cho mình,nhưng mình củng xin bạn tư vấn thêm,giả sử muốn Retore phiên bản củ có được không và nếu trở lại phiên bản củ thì cần nhửng phần mềm nào và bb của máy co bị nâng lên không,mình đang sử dụng máy 3G, PW.4.1 bb. 06.15.00. Rất mong được sự tư vấn và giúp đở của các bạn. Xin cảm ơn nhiều

3G với BB = 6.15 này restore nâng hay hạ cũng ko thế thay đổi BB được. (Có nước lấy Main ra đục lổ thay BB khác...) Chúc mừng Bạn vĩnh viễn sống chung với BB 6.15. có thể Unlock mọi FW máy của Bạn hơn cả World rồi. 3G cứ vô tư lên xuống FW thoải mái, ko cần SHSH hay gì hết. Apple ko còn tạo FW cho 3G nữa rồi....! Nên ko thể kiểm tra BB hay SHSH nữa... Ban an tâm mà dùng FW nào Bạn muốn...3G dùng FW 4.0 là vừa.

haiquy

Cảm ơn bạn rất nhiều nhé,mình theo lời khuyên của bạn mình sẻ Retore về PW.4.0,nhưng bạn cho mình hỏi thêm bây giờ mình cần cài itunes mấy và nhửng ứng dụng củng như công cụ gì nửa để Retore cho nó về PW.4.0 mà tránh bị lổi Mong bạn giúp mình cho trót nhé,Rất cảm ơn bạn nhiều.

vipboy_9x

Moderator
Cảm ơn bạn rất nhiều nhé,mình theo lời khuyên của bạn mình sẻ Retore về PW.4.0,nhưng bạn cho mình hỏi thêm bây giờ mình cần cài itunes mấy và nhửng ứng dụng củng như công cụ gì nửa để Retore cho nó về PW.4.0 mà tránh bị lổi Mong bạn giúp mình cho trót nhé,Rất cảm ơn bạn nhiều.
itune thì bạn cứ sài itune mới nhất (10.2.2.12) là được.