• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TẠO LOGO ĐỘNG_LỬA CHÁY...

anhcoj

mình dùng n72, mấy kiểu này dốc quá. Bạn tạo font thư pháp đc hok? Để nó thẳng ý chữ xoay đc thì càng tốt. Thanks alost!
Posted via Mobile Device

mình cố tình để dốc đấy bạn àh.vì đây là logo 3D nên cần thiết phải có 1 góc nhìn hình khối nhất .giúp cho logo hiển thị tốt nhất 3D ,nếu ko tạo ra 1 góc nhìn tương tự mà chọn góc nhìn trực diện sẽ mất đi ý nghĩa 3D=>chỉ là 2D=> thiếu chiều sâu.
bạn cân nhắc kỹ chưa????????????

anhcoj

Bạn làm giùm mình 1 chú logo khung 240*320 nhé, nền trong suốt ( cho N95 ấy), theo kiểu 8 ( hình trái tim xoay và dòng chữ Lộc & Thơm ) nhé. Nếu cho cái logo ở 2/3 màn hình dưới càng tốt. Thanks.

Hàng về nè lỘC. àh ko cần phải làm ở dưới 2/3 màn hình đâu,bạn dùng animsprite thì đặt ở đâu chẳng đc.
mình làm cái logo con đó tặng bạn làm logo mạng hay lém đó.tét xem.trước khi chèn vào logo nhà mạng thì hãy dùng oplogoman che logo nhà mạng đi đã nhé.mình đang xài ,tuyệt đấy.
chúc vui nha!!!!!!!!!

hhkkll

Hàng về nè lỘC. àh ko cần phải làm ở dưới 2/3 màn hình đâu,bạn dùng animsprite thì đặt ở đâu chẳng đc.
mình làm cái logo con đó tặng bạn làm logo mạng hay lém đó.tét xem.trước khi chèn vào logo nhà mạng thì hãy dùng oplogoman che logo nhà mạng đi đã nhé.mình đang xài ,tuyệt đấy.
chúc vui nha!!!!!!!!!

Posted via Mobile Device
Thanks. Ra't kool.... Bạn gộp vào file *.rar giùm m. Save picture có 3 cái hok chạy, có cái logo là đc. Khó hỉu thật.

Chỉnh sửa cuối:

anhcoj

Posted via Mobile Device
Thanks. Ra't kool.... Bạn gộp vào file *.rar giùm m. Save picture có 3 cái hok chạy, có cái logo là đc. Khó hỉu thật.

bạn thử lại đi nhé. mìh thử vẫn ổn bạn àh.
có lẽ bạn save từ đt chăng???????

phuonxinh

với logo dùng cho PC thì mình thêm nền vào nha? chứ để nền trong suốt e ko đc đẹp bạn àh.
với n72 thì ko cần chuẩn size bạn ạ,mình dùng animsprite mún đặt em nó chỗ nào cũng đc mà.hì...thế nhé?
anh cứ làm cho em cả trong suot và có nền vàng nũa nhé,kiểu of diện thoại thi nền trong suốt thôi, bác cứ nén lại 1tep up cho nhanh, than bác:p:p=))
làm khổ bác rùi

Chỉnh sửa cuối:

anhcoj

Không mấy khi online qua PC hôm qua ra net vào topic của bác Anhcoi thấy choáng trứơc các kiểu logo tuyệt đẹp... Chứ online mobile không dc xem phí thật, thấy nhìu kiểu đẹp quá lại muốn nhờ bác làm thêm giúp "vài " cái nữa, bác Anhcoi giúp em nhé.
Vẫn là:
NGUYỄN VĂN HUY
ĐOAN HÙNG-PHÚ THỌ

Bác làm giúp em theo nhũng kiểu hình như thế này nhé:

attachment.php

mỗi kiểu bác làm giúp em theo kích thứớc máy n72(176.208) và máy tính.(640.480), bác nhé, tất nhiên bác có thể thêm bớt chữ cho phù hợp.
Nhờ vả nhiều cũng thấy ngại nhưng logo đẹp wa,...
Em đã kic THANK cho bác 5cái ở 5bài trang 9,do mang lag wa để hôm nào ra tip lại thank tiếp
Posted via Mobile Device

Đây là cho đt nhé HUY.mấy cái cho PC nặng quá phải up vào host shared.

anhcoj

Không mấy khi online qua PC hôm qua ra net vào topic của bác Anhcoi thấy choáng trứơc các kiểu logo tuyệt đẹp... Chứ online mobile không dc xem phí thật, thấy nhìu kiểu đẹp quá lại muốn nhờ bác làm thêm giúp "vài " cái nữa, bác Anhcoi giúp em nhé.
Vẫn là:
NGUYỄN VĂN HUY
ĐOAN HÙNG-PHÚ THỌ

Bác làm giúp em theo nhũng kiểu hình như thế này nhé:

attachment.php

mỗi kiểu bác làm giúp em theo kích thứớc máy n72(176.208) và máy tính.(640.480), bác nhé, tất nhiên bác có thể thêm bớt chữ cho phù hợp.
Nhờ vả nhiều cũng thấy ngại nhưng logo đẹp wa,...
Em đã kic THANK cho bác 5cái ở 5bài trang 9,do mang lag wa để hôm nào ra tip lại thank tiếp
Posted via Mobile Device

Đây là cho PC nè HUY.
link downl:
chúc vui nha.!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

hhkkll

Đây là cho PC nè HUY.
link downl:
chúc vui nha.!!!!!!

ANHCOJ làm sửa lại cho mình cái này xíu nữa nha, :D làm phiền thêm lần nữa. bạn thay chữ "LOC THOM" thành " L & T " giùm mình nhé. Có font thư pháp thì càng tốt hok thì bạn cho nó nghiêng nghiêng 1 xíu nhé. Thanks.

anhcoj

ANHCOJ làm sửa lại cho mình cái này xíu nữa nha, :D làm phiền thêm lần nữa. bạn thay chữ "LOC THOM" thành " L & T " giùm mình nhé. Có font thư pháp thì càng tốt hok thì bạn cho nó nghiêng nghiêng 1 xíu nhé. Thanks.

Ok. Ko thành vấn đề.Mỗi khi onl có chút việc để làm cũng thấy vui vui... Hì. Mình rất sẵn lòng.Mà ý bạn là nghiêng thế nào vậy? Vì mình thấy nó khá nghiêng rùi mà.., ? Mình hỏi để tiện làm cho bạn hài log nhất có thể, Gjờ mình bận chút việc chưa làm lun cho bạn đc, bạn gắng đợi mình nha? Hììì.

Posted via Mobile Device

hhkkll

Ok. Ko thành vấn đề.Mỗi khi onl có chút việc để làm cũng thấy vui vui... Hì. Mình rất sẵn lòng.Mà ý bạn là nghiêng thế nào vậy? Vì mình thấy nó khá nghiêng rùi mà.., ? Mình hỏi để tiện làm cho bạn hài log nhất có thể, Gjờ mình bận chút việc chưa làm lun cho bạn đc, bạn gắng đợi mình nha? Hììì.

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
Font chữ nó nghiêng ấy bạn, chứ hok fải độ nghiêng 3d đâu. Khi nào rảnh thì giúp m, bận thì cứ để đó. Cũg mún tự tay làm lắm nhưng lại thiếu hoa tay...nên nhờ bạn đó. :) thanks.

hoan_dh

Anhcoi làm giúp em mấy chữ Nguyễn Văn Hoàn với. Size là 176:208 bác nhé. Bác làm màu nổi nổi chút nhé, càng nhiều càng it bác ạ.
Khi nào xong bác nén rar hoặc zip rùi up giúp em lê diễn đàn hoặc 4share (em down bắng mobile nếu save trực tiếp hinh sẽ ko động nữa). Thank bác nha.
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

ducbmtn70

MẤY CÁI LOGO NÀY CÓ LÀM TRÊN ImageDesigner ĐƯỢC KO MẤY BÁC. ANHCOJ CÓ THỂ HƯỚNG DẪN E CHI TIẾT HƠN LÀM TỪ H1 ĐẾN H5 ĐC KO? NHÌN THẤY GHIỀN WÁ MÀ LÀM KO ĐC:D

anhcoj

MẤY CÁI LOGO NÀY CÓ LÀM TRÊN ImageDesigner ĐƯỢC KO MẤY BÁC. ANHCOJ CÓ THỂ HƯỚNG DẪN E CHI TIẾT HƠN LÀM TỪ H1 ĐẾN H5 ĐC KO? NHÌN THẤY GHIỀN WÁ MÀ LÀM KO ĐC:D

làm bằng ID là điều ko thể bạn nhé.Phải làm trên PC bạn àh.
Posted via Mobile Device

GiaHuy_01

Bạn mu�n làm mấy kiểu chữ đó thì phải làm trên PC na, và cần phải có phần mềm chạy trên PC nữa. Cũng không khó đâu, chịu khó vọc là ra hết thôi. Mình cũng tự làm được rồi bạn QUA ĐÂY Ở bài #3 có up phần mềm làm logo đó. Nếu làm được nhớ thank nhé.

TruBic

Well-Known Member
bạn chú ý là ko dùng chữ in hoa toàn bài nhé bạn, vì sai quy định cuả PdaViet đấy bạn à

anhcoj

Bạn mu�n làm mấy kiểu chữ đó thì phải làm trên PC na, và cần phải có phần mềm chạy trên PC nữa. Cũng không khó đâu, chịu khó vọc là ra hết thôi. Mình cũng tự làm được rồi bạn QUA ĐÂY Ở bài #3 có up phần mềm làm logo đó. Nếu làm được nhớ thank nhé.

mình chưa thử cái đó nên ko bít. Đang onl= đt. Bạn thử làm mấy hình như bạn ấy nói, rùi post mình xem với. Sr vì onl đt ko test đc.
Posted via Mobile Device