• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SO SÁNH PHÂN TÍCH ƯU NHƯỢC ĐIỂM CÁC BẢN ANDROID HD2 CÓ ẢNH

vodanh1213

Cho hỏi thêm một câu nữa, mới up lại bản:

[Build][20.11.2010][NexusHD2-FRG83D V1.7 PPP+RMNET] (hastarin r8.2 with G-Sensor Fix)

Chạy nhanh, ngon, nhưng vẫn bị lại cái bịnh cứ hễ tắt màn hình xong bật lên lại là đen thui luôn. Mà hầu như bản rom nào cũng bị.

Không biết là do máy mình hay có ai bị như mình không nhỉ? cách khắc phục?

Lỗi cửa những bản hd.
Đưa dt vào chỗ sáng vd như đèn, đuốc, bếp gas, hộp quẹt :)) để màn hình nó sáng lại.
Vào display->auto brightness->off.
Xong

bakery89

auto brightness trên HD2 chạy android hình như đâu có tác dụng đâu,mình thử lấy tay bịt chỗ cảm ứng ánh ság mà chẳng thấy nó tối đi gì cả
mà máy mình dùng wifi bằng laptop phát ầm ầm có sao đâu,quan trọng ở cái laptop phát tín hiệu thôi,chứ HD2 có tội tình gì đâu

quan1984

Cho mình hỏi có cách nào thay đổi cái giao diện lockscreen của bản core droid 0.8 ko nó xấu quá mà mình chỉ thích lockscreen gốc của nó thôi

Không biết các bạn dùng có bị không chứ mình dùng thì bị lỗi như thế này: Core Droid V0.7 cài chương trình được lúc đầu nhưng sau đó cài thêm chương trình thì toàn báo không cài được, chỉ được 1 cái đỡ tốn Pin. Bản 08 thì 3G rớt liên tục.

vodanh1213

Mình đang xài bản Mdeejay_FroYo_Sense_v._2.4_Clean_S6.1, thấy ổn, 3G 2 ngày chưa bị rớt lần nào.
Chán cái ram chỉ khoang 220mb, mà thôi kệ, chạy mượt là được rồi.
Đang xài Rom SHIP T-Mobile, radio 2.14

JohnnyBui

Đang xài bản V08 từ hôm qua tới giờ chỉ bị duy nhất là quay film chế độ 720p thì ko save đc bật đèn flash thì sáng mãi ko tắt còn chụp hình thì ngon hơn bản V07 =)).

ngphuongqt

Đang xài bản V08 từ hôm qua tới giờ chỉ bị duy nhất là quay film chế độ 720p thì ko save đc bật đèn flash thì sáng mãi ko tắt còn chụp hình thì ngon hơn bản V07 =)).

Mình dùng bản MDJ Clean 2.4 thì quay được 720p, không save, không thoát được nhưng endtask xong lại thấy file vừa quay nằm trong SD card bác ạ :)) Chỉ có điều không chạy được :((

lungtungbeng

Em vẫn đang dùng bản revolution 1.5 cùi của Mdeejay, vì dạo này thấy các bản Rom mới ra chưa có gì cải tiến nhiều cả. Mức hao pin vẫn vậy, tốc độ vẫn thế, chưa quay được 720p hoặc quay rồi không save hay xem được. Tiếp tục nằm vùng chờ vậy^^

dat_knight

Cho tớ xin hỏi riêng bạn chủ thớt tí! Bản rom Winmo Miri & Dinik v19 dùng có ổn không bạn???

bakery89

rom chỉ giúp android nhận driver,bản nào hỗ trợ android thì khi cài đều như nhau cả thôi

kakatoi

Hic 0.8 của mình vào wifi báo ero. Còn 0.7 ko hề bị. Nản thế đang thích 0.8 định thay 0.7.
Nhân tiện hỏi mấy bác các lưu save game từ bản này sang bản khác thì sao đây nhỉ

thinhletien

rất thích, rất hữu ích, nhưng sao ko có link MF, mấy cái link kia em chịu chết bác àh T_T, bác up dùm em bản Mdjee Evo V1.0 Warm được hem bác, lên MF ấy, chứ mấy link kia, e down được tý là té đứng yên :|

vodanh1213

Rom winmo cũng chả giúp nhận driver đâu,android chạy trên nền linux(haret), nên lúc boot thì windows shutdown rồi.Còn driver cho android là kernel kìa.

fbbk

Bản 0.8 quay HD không save được, tắt camera bằng task killer xong thì pin rất mau hết. Chỉ nhận diện được 1 khuôn mặt. Có cao thủ nào fix được lỗi này không?

bakery89

Rom winmo cũng chả giúp nhận driver đâu,android chạy trên nền linux(haret), nên lúc boot thì windows shutdown rồi.Còn driver cho android là kernel kìa.

ơ thế àh,mình cứ tưởng WM dùng để nhận driver cho android,thấy nhiều bản rom nói k hỗ trợ cho android thì k cài android đc,chứ nếu driver là kernel thì rom WM đâu ảnh hưởng gì đâu nhỉ

dungphp

Chẳng cần biết có hay không hỗ trợ Driver từ WM nhưng muốn cài Android tốt thì hiện tại vẫn phải dùng bản WM tốt, phù hợp !

ngphuongqt

Wifi Error: MDJ Clean 2.4

Tình hình là bản MDJ Clean 2.4 sau khi fix camera zoom thì Wifi lại bị lỗi. Bác nào có cách fix wifi chỉ dùm cái.
Thanks.

Updates:
Đã fix được rồi ạ :)
Tại MDJ Clean không hỗ trợ root folder nên phải copy các modules vào system bằng rootexplorer.

Chỉnh sửa cuối:

lungtungbeng

Em không rõ vụ này lắm nhưng theo em thì ANdroid nhận WM là máy ảo để chạy nên WM ảnh hưởng rất nhiều tới Android nên mới sinh ra những bản ROM WM Android Friendly. Với cả Android chạy trên nên WM nên mới sinh chuyện tắt auto brightness với cả Disable Gsensor trong WM thì Android chạy ổn định hơn. Ngu ý của em. Có gì không phải đừng chém em quá nhé^^