• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SO SÁNH PHÂN TÍCH ƯU NHƯỢC ĐIỂM CÁC BẢN ANDROID HD2 CÓ ẢNH

maiyeuemnn

Sau khi fix cái fonts tiếng Việt thì thấy bản Droid 0.7 này đáng để dùng, mà cũng chưa test 3G tại ở khu mình wifi nhiều quá :D

bakery89

mới phát hiện ra 1 điều về camera
mặc dù bản core 0.7 có camera 5. nhưng khi ra bức hình,mình xem trên window thấy ghi có 1024 x 768 ( để 5. và tắt full màn hình khi chụp )
trong khi bức hình từ máy magic chỉ có 3.2 lại có 2016 x 1344 ( chụp lúc còn là rom gốc 1.5 ) thì hình lại đẹp hơn rất nhiều,rõ nét và khi zoom lên k thấy ruồi nhiều
vậy camera trong bản build này thực chất là bao nhiêu nhỉ

dungphp

mới phát hiện ra 1 điều về camera
mặc dù bản core 0.7 có camera 5. nhưng khi ra bức hình,mình xem trên window thấy ghi có 1024 x 768 ( để 5. và tắt full màn hình khi chụp )
trong khi bức hình từ máy magic chỉ có 3.2 lại có 2016 x 1344 ( chụp lúc còn là rom gốc 1.5 ) thì hình lại đẹp hơn rất nhiều,rõ nét và khi zoom lên k thấy ruồi nhiều
vậy camera trong bản build này thực chất là bao nhiêu nhỉ

Chắc Camera này chưa chuẩn rồi, phải ra 2592x1944 hoac 2592x1552 mới đúng

dungphp

đã có bản rom 0.8 rồi,đang down vìa test đây

Sao bọn tây nó không cài Taskiller vào luôn nhỉ ? Nếu để kg thế thì tốn pin kinh khủng ! Bản V0.8 này là core Desire rút gọn nhiều vấn đề, có vẻ nhẹ hơn rồi !
Bản này G-Sensor chuẩn đấy !

bakery89

nếu build theo desire thì mình có thể fix camera để quay 720ph chưa nhỉ,đang down,ság h mạng cùi quá,còn những 30 phút nữa mới xog

MrAlexx

Sao bọn tây nó không cài Taskiller vào luôn nhỉ ? Nếu để kg thế thì tốn pin kinh khủng ! Bản V0.8 này là core Desire rút gọn nhiều vấn đề, có vẻ nhẹ hơn rồi !
Bản này G-Sensor chuẩn đấy !

thật ra mình thấy . nhiều lúc ram của mình chỉ có 180 mb những điện năng tiêu thụ cũng chỉ có 3ma thôi a` .

bakery89

Camera resolution seems to be 3 instead of 5. To fix it, download the attached "V0.8_Camera_Fix" and using root explorer (or any explorer of ur choice) paste it and overrite the existing one in system/app. Thanks to jaedolla for the find.

mình dùng astro copy vào đúng thư mục đó luôn,thay đc cái htccamera cũ,thay xog mất tiêu cái biểu tượng camera luôn,cài thì k đc,reboot lại đủ cách mà cũng k đc,h làm sao đây

kakatoi

Sau khi fix cái fonts tiếng Việt thì thấy bản Droid 0.7 này đáng để dùng, mà cũng chưa test 3G tại ở khu mình wifi nhiều quá :D

có 0.8 rồi bác mới thử 0.7 hơi muộn rồi. Mà bản 0.7 này chụp ảnh nhìn ảo ảo ấy vào winmo chụp mới android chụp khác hẳn nhau ;;)

bakery89

khuyến cáo các bác là nên dùng root explorer để thay file camera,dùng app khác k đc đâu,e mới thử lại,ok rùi
1 số nhận xét nữa là:
chụp vẫn ruồi nhặng đầy ra,có thể do máy e có vấn đề,vì trên xda vẫn có ng cám ơn rối rít vì chụp hình full 5. ???
quay 720ph thì k save đc
cảm giác máy nóng hơn so với bản 0.7
ram free nhiều hơn bản 0.7,lúc e vừa boot xog kill hết thì đc 304 mb ram free
đồng hồ đo pin thì k có,chỉ hiện cục pin,chỉnh theo hướng dẫn của xda thì sẽ đc giống bản 0.7,nhưng chỉ báo ở những mức 0 20 40 60 80 chứ k đo từng % giống bản 0.7 :(
mức hao pin thì chưa biết,vì máy e nó cứ báo 72 mAh hoài,test liên tục nên chưa để máy nó nguội đc
...
e k khuyên mọi người có nên cài rom mới hay k,chỉ biết là h e cb cài lại 0.7 đây,hi vọng sớm có bản chụp hình đẹp tí,chứ 5. gì mà còn xấu hơn 3.2 của con Magic nữa

dungphp

Từ hồi có cái Camera zoom được là kernel cứ loạn xị cả lên, pin hao vô tội vạ ! Chắc phải chấp nhận quay lại kernel r8.2 với camera chưa zoom quá !

phanthanh2k4

Vừa cài bản CoreDroid 0.8 mọi thứ ok, duy data drop nhiều quá. Bạn nào bị ko?

Mình dùng bản T-mobile, mạng mobifone cấu hình APN: m-wap/mms-mms/WAP2.0/MCC:452/MNC:01. Các thông số khác để nguyên.
Winmo dùng rom kwbr 5.6, radio 2.10.50.28_2.

Dùng mấy bản android khác (hastarin 8.4 và cả mdj S) đều bình thường

bakery89

h quyết định xài bản 0.7 luôn,khi nào có bản 2.3 cho HD2 thì thay chứ h k đổi nữa,phí cả buổi ság,cứ tửơng đc bản chụp hình ngon chứ

phanthanh2k4

Cho hỏi thêm một câu nữa, mới up lại bản:

[Build][20.11.2010][NexusHD2-FRG83D V1.7 PPP+RMNET] (hastarin r8.2 with G-Sensor Fix)

Chạy nhanh, ngon, nhưng vẫn bị lại cái bịnh cứ hễ tắt màn hình xong bật lên lại là đen thui luôn. Mà hầu như bản rom nào cũng bị.

Không biết là do máy mình hay có ai bị như mình không nhỉ? cách khắc phục?

maiyeuemnn

có 0.8 rồi bác mới thử 0.7 hơi muộn rồi. Mà bản 0.7 này chụp ảnh nhìn ảo ảo ấy vào winmo chụp mới android chụp khác hẳn nhau ;;)

Cũng may là chậm chân, chưa lên 0.8 chứ như mấy bác kia lại phải quay về 0.7 kìa :D

kakatoi

Mới úp 0.8. Nghe mây bác kêu ác quá nên giữ lại cả bản cũ đổi tên đi thôi. Sau khi cai thây dùng khá đc. Để thử cái đã

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Ai bít làm cách nào hd2 nhận đc mang wifi theo kiu ad-hoc ko. Thây ipod bắt đc ngon mà hd2 k băt đc ức chế

Chỉnh sửa cuối: