• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SO SÁNH PHÂN TÍCH ƯU NHƯỢC ĐIỂM CÁC BẢN ANDROID HD2 CÓ ẢNH

dungphp

mình dùng phần mềm bạn cho rồi tắt màn hình 1 lúc rồi bật lên thây 59 mA,vậy là tốn pin đúng ko bạn, thấy mọi ng toàn 5~10mA màn hình nghỉ mà
bản [BUILD][04.11.2010] [Core Droid V0.6][SUPERSONIC (EVO 4G) ko có 2 file dât 512 hay 1024 để lựa chọn copy vào hả bạn

Bạn cài ra rồi phải chỉnh trong option của nó chứ ! Lần đầu cài ra, vào xem list của nó có bao nhiêu thì kill hết rồi vào lại đặt chế độ auto kill when screen OFF. Chịu khó tìm tòi chút nữa đi, mọi người đều làm đc mà !

ngphuongqt

Mình xài Rom SHIP, chạy android để 3G,GPS on cả ngày lẫn đêm mà 8h nó hao co 7% pin nè.Bản rom win mình nghĩ không phải đâu.
1.Là do thẻ nhớ
2.Là do radio
3.Là do bản rom anroid.

Bác chia sẽ thì nên nói rõ với chứ: Bản ROM ship của HD2 thường hay TMOUS? Bản nào? Radio bao nhiêu? Thẻ của bác là thẻ theo máy hay mua ngoài? Bản Android nào?
Nói rõ như thế để anh em còn ngâm cứu chạy theo chứ ;;)

Nguyenson318

Mình vừa cài bản Core_Droid_EVO_V0.6_SuperSonic nhưng không chạy được soft Root Explorer để fix Font! Có bồ nào bị như tui không vậy?

vodanh1213

Phải cài super user để phân quyền root cho nó.
Link down ơ trong thread những phần mềm cần có.

anhthanh19

sao mình cài bản Core_Droid_EVO_V0.6_SuperSonic thì khi gọi điện máy bên kia bật loa ngoai thì bị éo éo còn loa trong thì bình thường, các bác có bị thế không, em mới mua máy lên cũng chưa biết nhiều lắm lên nhờ các bác giúp đỡ là hiện nay bản Android nào chạy ổn định và mượt nhất mình dùng android chủ yếu xem video online và chơi game lên không cần bản skill đẹp đâu tàm tàm là được chủ yếu là phần nghe gọi ko bị như trên nữa và camera chỉ cần chụp được là được rồi vì nó cũng chỉ là cái điện thoại thôi lên mình cũng không chụp ảnh nhiều, mong các bác tư vấn cho em một bản thật tốt, vì hiện nay em đang dùng 2 bản 1 lúc 1 bản Core Droid V0.6 và 1 bản MDJ FroYo Sense Clean v. 2.3. Ah em dung WM bản HD2 A66 Android Support_v41_Build 21916_OS 3.14.531.0_CHT2.0 của bác an
radio 2.14.50, tiện thể các bác tư vấn dùng bản wm nào tốt nhất để chạy android

Chỉnh sửa cuối:

KOK

sao mình cài bản Core_Droid_EVO_V0.6_SuperSonic thì khi gọi điện máy bên kia bật loa ngoai thì bị éo éo còn loa trong thì bình thường, các bác có bị thế không, em mới mua máy lên cũng chưa biết nhiều lắm lên nhờ các bác giúp đỡ là hiện nay bản Android nào chạy ổn định và mượt nhất mình dùng android chủ yếu xem video online và chơi game lên không cần bản skill đẹp đâu tàm tàm là được chủ yếu là phần nghe gọi ko bị như trên nữa và camera chỉ cần chụp được là được rồi vì nó cũng chỉ là cái điện thoại thôi lên mình cũng không chụp ảnh nhiều, mong các bác tư vấn cho em một bản thật tốt, vì hiện nay em đang dùng 2 bản 1 lúc 1 bản Core Droid V0.6 và 1 bản MDJ FroYo Sense Clean v. 2.3. Ah em dung WM bản HD2 A66 Android Support_v41_Build 21916_OS 3.14.531.0_CHT2.0 của bác an
radio 2.14.50, tiện thể các bác tư vấn dùng bản wm nào tốt nhất để chạy android

Thắc mắc giống hệt mình mấy hôm trước. Chia sẻ với bác là mình đã tham khảo thông tin, hóa ra loa ngoài HD2 là vô đối lởm. Bác chỉ còn cách giảm âm lượng xuống để giảm độ eo eó của loa ngoài. =))

matheoken

< 0 >Bản [BUILD][04.11.2010] [Core Droid V0.6][SUPERSONIC (EVO 4G)][Kernel Hastarin #R8 NEW]
Sao em dùng bản này cảm ứng rất không mượt,rất giật khi vuốt,các bác tinh chỉnh thế nào mách em với agh

vuidoi

< 0 >Bản [BUILD][04.11.2010] [Core Droid V0.6][SUPERSONIC (EVO 4G)][Kernel Hastarin #R8 NEW]
Sao em dùng bản này cảm ứng rất không mượt,rất giật khi vuốt,các bác tinh chỉnh thế nào mách em với agh
chẳng cần chirh gì cả, tự nhiên vào nó ngon thế rồi đáy, chưa có bản Android nào 3G khỏe như thằng này, hôm qua đi trên đường chat webcam với vợ đẹp còn hơn qua máy tính,mặc dù mạng báo 2G.

bakery89

mấy bác độ thẻ class 2 lên class 4 làm sao hay thế,chỉ e với

Chỉnh sửa cuối:

vuidoi

Bạn nào data.img for Core Droid v0.6 mà 1 GB up lên cho mình xin với, hôm trước mới lấy chỗ nào mà giờ không thể tìm lại được, vô cùng cảm ơn

bakery89

mình cài bản Core Droid V0.6 vào thấy ram trống toàn dưới 200mb,mặc dù đã kill hết rùi,back up bằng mybackup pro thì k đc,reboot lại thấy y chang như lúc chưa restore

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

àh,thay kernel 8.2 về 8.1 thì lại backup đc rùi,nhưng cái free ram mình vẫn thấp tè,chỉ đc 200mb là max ùi,mở menu,chỉnh setting linh tinh là còn 150mb àh

Chỉnh sửa cuối:

matmeo41087

àh,thay kernel 8.2 về 8.1 thì lại backup đc rùi,nhưng cái free ram mình vẫn thấp tè,chỉ đc 200mb là max ùi,mở menu,chỉnh setting linh tinh là còn 150mb àh

Có thể ở winmobile bác vẫn chạy nhiều ứng dụng nó chiếm mất ram hoặc radio chưa hỗ trợ 576Mb hoặc cái gì khác nữa :-?

kakatoi

sau 1 thời gian thử bản [Core Droid V0.6][SUPERSONIC (EVO 4G)] thấy bản này rất ổn, chơi mấy game năg như nova, asaassin, asphalt5 rất mượt ko giật ko đơ máy. nhưng có 1 cái rất khó hỉu là lần đầu khởi đông cắm sạc nó báo tốc độ sạc khá nhanh tâm 850mA. nhưng dùng đc 1 ngày cắm sạc lại chỉ thấy tầm hơn 300-> 400mA. máy dùng chơi game khá nóng. tắt màn hình để 1 lúc thấy tầm 5mA. nhưng dùng 1 thời gian tắt hết các ứng dụng tắt màn hình lại thấy tầm hơn 20mA. ---> để khá lâu vẫn vậy. khởi động lại là hết. camera ko zoom đc. đẻ máy quay ở chế độ quay phim HD thì đc 2s thì bị văng ra, chưa dùng đc. ngoài mấy lỗi cỏn con đó thì tương đối thỏa mán với bản này

matmeo41087

sau 1 thời gian thử bản [Core Droid V0.6][SUPERSONIC (EVO 4G)] thấy bản này rất ổn, chơi mấy game năg như nova, asaassin, asphalt5 rất mượt ko giật ko đơ máy. nhưng có 1 cái rất khó hỉu là lần đầu khởi đông cắm sạc nó báo tốc độ sạc khá nhanh tâm 850mA. nhưng dùng đc 1 ngày cắm sạc lại chỉ thấy tầm hơn 300-> 400mA. máy dùng chơi game khá nóng. tắt màn hình để 1 lúc thấy tầm 5mA. nhưng dùng 1 thời gian tắt hết các ứng dụng tắt màn hình lại thấy tầm hơn 20mA. ---> để khá lâu vẫn vậy. khởi động lại là hết. camera ko zoom đc. đẻ máy quay ở chế độ quay phim HD thì đc 2s thì bị văng ra, chưa dùng đc. ngoài mấy lỗi cỏn con đó thì tương đối thỏa mán với bản này

FIX ZOOM CAMERA BẰNG KERNEL MDJ_R3.1_OC1228_UV925_IG_HAVS_BFQ_SMARTASS

langthang262

Mình vừa cài bản Core Droid V0.6 hôm qua, dùng rất hài lòng, chạy rất tốt.
Dùng TasKiller xong thì Free Ram trên 200M.
Tuy nhiên không biết cách xem độ hao pin, và tốc độ sạch như thế nào nhỉ.
Bác nào biết cách xem chỉ em với.
Thanks so much

bakery89

bác nào test thử g sensor bằng game heavy gunner chưa,e thấy nó vẫn đơ đơ cái sensor sao ấy

kakatoi

e thử rồi mà ngon lắm ko vấn đề ji toàn chơi game đua xe nặng trình trịch mà e nó vẫn chạy ngon. mà nhận tiện nhiệt độ của máy mấy bác là bao nhiu đó thấy máy e lúc nào cũng trên 35 độ chơi game lên tới 41 híc ko bít có nóng quá k

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

nhận tiện hỏi bác cái bản này thay KERNEL nào tốt nhất nhỉ. lâu rồi bác ko thử các bản khác ak. dùng android vào là chán dùng winmo luôn k bít khi nào mới có bản chạy vào rom luôn đây

Chỉnh sửa cuối:

bakery89

độ hao pin thì bác vào market tìm app tên là current widget ấy,còn tốc độ sạch là cái gì e chịu