• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SO SÁNH PHÂN TÍCH ƯU NHƯỢC ĐIỂM CÁC BẢN ANDROID HD2 CÓ ẢNH

vuidoi

Mã:
< 0 >Bản [BUILD][04.11.2010] [Core Droid V0.6][SUPERSONIC (EVO 4G)][Kernel Hastarin #R8 NEW] MÌNH THẤY BẢN NÀY CHẠY SƯỚNG NHẤT TRONG CÁC BẢN HIỆN NAY
Em thấy bản này chạy cũng rất sướng ạ! Nhưng có điều bị lỗi font tiếng Việt. em làm theo cách các anh chỉ ở đây là dùng cái root explorer để chép đè lên file system/font/ (cái việc này em làm với nhiều bản và rất OK(em biết cách làm chứ ko tới mức chưa chịu đọc mà đã đi hỏi rồi. Thứ nhát nó có ván đề với em là: em để cái file root explorer vào thư mục Android App,nó có Install nhưng toàn báo lỗi,, em ko thể mở ra được ạ. Em lên trên chợ lấy cái File Explorer về vì nó cũng mở được trong root,em copy cái file tiếng Việt vào đó. Nó hiện toàn tiếng Tàu(cái file đó em lấy trong Bước 6(chỗ hướng dẫn cài Android) từ trước tới nay thay có mỗi file đó mà giờ ko hiểu thế nào! Mong các anh giúp đỡ ạ!Em chưa gặp bản nào mà nó bắt sóng 3G khỏe và ổn định như thằng này. Em xin cảm ơn ạ!

matmeo41087

Mã:
< 0 >Bản [BUILD][04.11.2010] [Core Droid V0.6][SUPERSONIC (EVO 4G)][Kernel Hastarin #R8 NEW] MÌNH THẤY BẢN NÀY CHẠY SƯỚNG NHẤT TRONG CÁC BẢN HIỆN NAY
Em thấy bản này chạy cũng rất sướng ạ! Nhưng có điều bị lỗi font tiếng Việt. em làm theo cách các anh chỉ ở đây là dùng cái root explorer để chép đè lên file system/font/ (cái việc này em làm với nhiều bản và rất OK(em biết cách làm chứ ko tới mức chưa chịu đọc mà đã đi hỏi rồi. Thứ nhát nó có ván đề với em là: em để cái file root explorer vào thư mục Android App,nó có Install nhưng toàn báo lỗi,, em ko thể mở ra được ạ. Em lên trên chợ lấy cái File Explorer về vì nó cũng mở được trong root,em copy cái file tiếng Việt vào đó. Nó hiện toàn tiếng Tàu(cái file đó em lấy trong Bước 6(chỗ hướng dẫn cài Android) từ trước tới nay thay có mỗi file đó mà giờ ko hiểu thế nào! Mong các anh giúp đỡ ạ!Em chưa gặp bản nào mà nó bắt sóng 3G khỏe và ổn định như thằng này. Em xin cảm ơn ạ!

Lỗi font thì fix quá đơn giản bác có thể fix như sau down file ở ĐÂY rồi giải nén vào thư mục android của bản Core Droid V0.6 rồi khởi động lại máy là ok nhé chú ý khi giải nén đường dẫn là Sdcard/android/root/system/fonts

vuidoi

Lỗi font thì fix quá đơn giản bác có thể fix như sau down file ở ĐÂY rồi giải nén vào thư mục android của bản Core Droid V0.6 rồi khởi động lại máy là ok nhé chú ý khi giải nén đường dẫn là Sdcard/android/root/system/fonts
Vấn đề ở chỗ tớ ko thể nào cài được cái root explorer vào cái bản Android đó bạn ạ, nó cứ báo lỗi, mọi bản khác vẫn dùng cái đống Ứng Dụng Phải Có, vẫn được, mà cái bản này nó cứ báo lỗi cái root explorer

thuyduong1511

mình cài bản droid evo thì thấy mọi thứ đều ok, nghe và nhận đt thì bình thường, nhưng gọi đi thì tiếng bị éo éo, ko nghe được gì cả, radio 2.15, hd2 t-mo

dungphp

mình cài bản droid evo thì thấy mọi thứ đều ok, nghe và nhận đt thì bình thường, nhưng gọi đi thì tiếng bị éo éo, ko nghe được gì cả, radio 2.15, hd2 t-mo

Hiện tượng RoboVoice !
Bản rom WM nào ? Nên chuyển sang rom Energy, hoặc OzDROID, Miri V24

hardtrack

Vấn đề ở chỗ tớ ko thể nào cài được cái root explorer vào cái bản Android đó bạn ạ, nó cứ báo lỗi, mọi bản khác vẫn dùng cái đống Ứng Dụng Phải Có, vẫn được, mà cái bản này nó cứ báo lỗi cái root explorer

Cần gì phải cài root explorer . Bạn chỉ cần copy nguyên cả root/system/fonts vào thư mục android qua thẻ nhớ như bình thường sau đó khởi động lại là OK

vodanh1213

Đã cài super user chưa bạn hiền :D.
Nếu cài rồi mà có lỗi thì lỗi gì vậy bạn, nêu rõ hơn sẽ được anh e giúp đỡ nhiều hơn.

dungphp

Cài các soft nhanh từ khi cài đặt rom:
Tạo thư mục AndroidApps (nên đánh đúng như vậy) trong thư mục Android rồi copy các app cần cài vào. Khi cài xong rom cũng là đã cài xong các app.

vuidoi

Tớ chưa cài super user, cái file ứng dụng phải có nó ko Install được cái root explorer cứ báo lỗi
cảm ơn các bác em cài được tiếng Việt đè vào rồi, dùng cái Android explorer cài từ win, khốn khổ khốn nạn, chưa bản nào thích như bản này mà bị cái tiếng Việt,làm forrmat thẻ 3 lần cả đêm hôm qua, cảm ơn các bác nhiều

matmeo41087

Tớ chưa cài super user, cái file ứng dụng phải có nó ko Install được cái root explorer cứ báo lỗi
cảm ơn các bác em cài được tiếng Việt đè vào rồi, dùng cái Android explorer cài từ win, khốn khổ khốn nạn, chưa bản nào thích như bản này mà bị cái tiếng Việt,làm forrmat thẻ 3 lần cả đêm hôm qua, cảm ơn các bác nhiều

Bác cứ chịu khó đọc hướng dẫn thì đỡ phải khổ nhưng bản core này thay KERNEL Hastarin_r8.1:p Còn phê hơn nhiều đấy các bác thay kernel mới này thử xem

vodanh1213

Vấn đề nó nằm ở chỗ đó, những phần mềm như setcpu,root explore đều cần root permission, nếu không cài super user, bạn sẽ không cài được.

vuidoi

Core Droid V0.6: Download Now|
Bạn Matmeo cho mình hỏi cái nhé! Bạn làm thế nào mà khi Run Full Benchmark, nó lên cao được từng đó điểm vậy? Mình chưa cài bất cứ cái gì vào sau khi lấy bản Android đó cả, nó chạy chỉ lên được 1471 Punk thôi.
(cái này do mình xóa bỏ sense chạy Launcher pro)
Bạn xóa cái đó như thế nào chỉ cho mình với. Cảm ơn bạn nhiều, với lại có nhiều ứng dụng ko thích như cái chứng khoán, cái Twite muốn xóa thì làm thế nào vậy? Mình chỉ biết mỗi cái cách là vào trong root rồi xóa những cái nào có tên như vậy mà thôi.Cảm ơn bạn rất nhiều xin được chỉ giáo ạ!

anhthai

Mình dùng thử 1 ngày với Android thấy pin không tốn hơn dùng WM là mấy có lẽ để AD dùng luôn quá:p Sáng dậy pin 100% dùng sau 1 Ngày còn 70% (Nghe gọi,Nhắn tin, Chát, Vọc chút) Vậy là quá đủ cho bản AD chạy trên thẻ nhớ. Mình nghĩ bản này có thể để chạy Nand là ok rồi.
Mình dùng bản Core Droid V0.6 SUPERSONIC + Kernel r8.1 của hastarin .
Rom WM: V67 của bác Phạm Quang + Radio 2.10.50.26
Thẻ 16GB 2class độ lên 4 class

MrAlexx

được như bác anhthai là quá ổn rồi ^^ . Chúc mừng bác . em cũng đang cố phấn đấu để đc như bác đây hị hị

vuidoi

Mình dùng thử 1 ngày với Android thấy pin không tốn hơn dùng WM là mấy có lẽ để AD dùng luôn quá Sáng dậy pin 100% dùng sau 1 Ngày còn 70% (Nghe gọi,Nhắn tin, Chát, Vọc chút) Vậy là quá đủ cho bản AD chạy trên thẻ nhớ. Mình nghĩ bản này có thể để chạy Nand là ok rồi.
Bạn cho mình hỏi bạn có nói quá lên ko vậy?,Cài gần giống như bạn cũng Rom bác Quang,còn là bản mới nhất nữa cơ đấy,Radio 2.12.50 xx.Bản Android thì y chang luôn, vậy sao mình chỉ từ khi đi làm tới nghỉ giải lao khoảng 3 tiếng thấy sụt >10%.
Nếu bạn có bí quyết gì làm ơn chia sẻ tớ với vô cùng cảm ơn bạn! Không lẽ do bản rOM mới nên mau hết Pin hơn??(đừng chê Pin máy tớ hàng lởm bạn nhé)

matmeo41087

Mình dùng thử 1 ngày với Android thấy pin không tốn hơn dùng WM là mấy có lẽ để AD dùng luôn quá:p Sáng dậy pin 100% dùng sau 1 Ngày còn 70% (Nghe gọi,Nhắn tin, Chát, Vọc chút) Vậy là quá đủ cho bản AD chạy trên thẻ nhớ. Mình nghĩ bản này có thể để chạy Nand là ok rồi.

Cấu hình gần tương tự máy mình khác mỗi mình dùng rom WinMobile Miri v19 nếu ko vọc vạch gì trung bình cứ 1h hết 1% pin thôi > nếu vọc một chút thì 1ngày mất 30% như bạn là chuyện đương nhiên (ah còn tùy pin zin của tựng bạn sử dụng đựoc lâu chưa nữa nhỉ )=D>

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Bạn Matmeo cho mình hỏi cái nhé! Bạn làm thế nào mà khi Run Full Benchmark, nó lên cao được từng đó điểm vậy? Mình chưa cài bất cứ cái gì vào sau khi lấy bản Android đó cả, nó chạy chỉ lên được 1471 Punk thôi.

Bạn xóa cái đó như thế nào chỉ cho mình với. Cảm ơn bạn nhiều, với lại có nhiều ứng dụng ko thích như cái chứng khoán, cái Twite muốn xóa thì làm thế nào vậy? Mình chỉ biết mỗi cái cách là vào trong root rồi xóa những cái nào có tên như vậy mà thôi.Cảm ơn bạn rất nhiều xin được chỉ giáo ạ!

Bạn có thể thử cấu hình như mình xem sao mình test mọi loại rom Android đều rất tốt có lẽ do bản Rom WM hỗ trợ tốt:p
+ ROM WiMobile 6.5 Miri Dinik v0.19 Download Now
+ Radio 2.10.50.26 Download Now
+ [BUILD][04.11.2010] [Core Droid V0.6][SUPERSONIC (EVO 4G)][Kernel Hastarin #R8] DOWNLOAD NOW
+KERNEL Hastarin_r8.1

(*) Về xóa sense bác lên market tải cái Titanium backup rồi vào phần Backup cọn các cái cần xóa rồi un-install là ok

Chỉnh sửa cuối:

clarkht

e dùng bản android nào thì giỏi cũng chỉ đc 1 ngày thôi, bác dùng thế thì đc 3 ngày cơ à, kinh thât, e dùng winmo cũng ko đc như vậy

ah e độ thẻ class 2 lên 4 theo các bác , test = SD card speed test nó ra unknown, restest mấy lần vẫn thế
write speed có 1Mb ( trước 2mb)
reading speed lên 8mb( trước 7Mb)
chả hỉu sao vậy nhỉ
test lần 4 nó lên reading speed 10mb @@

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

CurrentWidget <-- Link download ở Chữ ký của mình ý

mình dùng phần mềm bạn cho rồi tắt màn hình 1 lúc rồi bật lên thây 59 mA,vậy là tốn pin đúng ko bạn, thấy mọi ng toàn 5~10mA màn hình nghỉ mà
bản [BUILD][04.11.2010] [Core Droid V0.6][SUPERSONIC (EVO 4G) ko có 2 file dât 512 hay 1024 để lựa chọn copy vào hả bạn

Chỉnh sửa cuối:

hardtrack

e dùng bản android nào thì giỏi cũng chỉ đc 1 ngày thôi, bác dùng thế thì đc 3 ngày cơ à, kinh thât, e dùng winmo cũng ko đc như vậy

ah e độ thẻ class 2 lên 4 theo các bác , test = SD card speed test nó ra unknown, restest mấy lần vẫn thế
write speed có 1Mb ( trước 2mb)
reading speed lên 8mb( trước 7Mb)
chả hỉu sao vậy nhỉ
test lần 4 nó lên reading speed 10mb @@

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

mình dùng phần mềm bạn cho rồi tắt màn hình 1 lúc rồi bật lên thây 59 mA,vậy là tốn pin đúng ko bạn, thấy mọi ng toàn 5~10mA màn hình nghỉ mà

Bản Core 4 này thỉnh thoảng gặp vấn đề bật lên toàn 59 đến 60 mA . Bạn reset lại vài lần , ko thì khởi động từ Winmo rồi boot sang android .
Mình làm vài lần như vậy là dc.

Còn bác test tốc độ thẻ thì bác chỉ nên test khi format sang và chỉ cài mỗi android ko thì nó còn chính xác , còn nếu bác copy đẫy mọi thứ vào rồi test lúc nào cũng thấp.
Nguyên nhân nữa mua thẻ ngoài ko đảm bảo mạc dù ghi class 2 hay 4 nhưng thực tế là ko phải.

vodanh1213

Mình xài Rom SHIP, chạy android để 3G,GPS on cả ngày lẫn đêm mà 8h nó hao co 7% pin nè.Bản rom win mình nghĩ không phải đâu.
1.Là do thẻ nhớ
2.Là do radio
3.Là do bản rom anroid.