• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

phuthotx

Member
Mình vẫn download bt mà, nhanh lắm, mạng vnpt trọn gói 120k/ tháng

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

atulaphan

atulaphan ơi, mình cài bản CM9 xong sau đó vào máy ùi, giờ muốn chỉnh nhạc chuông thì lại toàn nhạc mặc định là sao nhỉ :((
CM9 ko chọn nhạc chuông được, chỉ dùng nhạc chuông mặc định thôi. Còn bạn thích bài nào phải convert thành đuôi .ogg rồi sd root explorer copy vào system/media/audio/ringtones (Nhớ chuyển mount R/W thành R/O thì mới copy đc)
Theo mình bạn nên sd v6.4 hoặc v6.6 vì rom CM9 thỉnh thoảng bị lỗi khi có cuộc gọi đến.

Chỉnh sửa cuối:

atulaphan

Em Đang dùng bản 1.46 việt hóa của bác (Hình như 5.4) xong up lên CM9 (Cả của bác atulaphan và của tàu) thì bị treo ở BootScreen của ROM. Cứ quay mãi, quay mãi. Chán luôn. Thử đủ mọi cách, Wipe đủ thứ, vẫn không đc. Giờ Restore lại 1.46 thì lại reset liên tục.X_XX_XX_X
Bạn vào recovery/mounts and storage/mount USB storage, rồi copy 1 số bản rom khác vào đt, quay ra all wipe rồi up lại xem sao.

bansao1993

atulaphan ơi, mình hỏi tý, sao mình cài CM9 xong, giờ muốn xuống 1.48 mới nhất thì làm ntn nhỉ. Mình cài màn hình đen xì luôn :|

phuthotx

Member
Làm sao để xem đc picture và nhạc mp3 + video trên cm9 của bác vậy, mình vào " thư viện " toàn báo trống rỗng cài trình nghe nhacf cũng k đc

d2h

Làm sao để xem đc picture và nhạc mp3 + video trên cm9 của bác vậy, mình vào " thư viện " toàn báo trống rỗng cài trình nghe nhacf cũng k đc

của mình cũng bị như thế bác atula có cách giải quyết không ạ ?

dudevn

heoooooo...

Có bạn nào dùng CM9 export giúp mình cái trình nhắn tin mặc định với.. mình lỡ tay uninstall để dùng GoSms bi giờ toàn bị lỗi ko nhận đc tin nhắn #:-s...

hungkc

Banned
xin lại link bản A800S_v6.6_new.rar.html

của mình cũng bị như thế bác atula có cách giải quyết không ạ ?

Bác autulaPhan ơi bác fix lại link dowload bản A800S_v6.6_new.rar đi bác. bản V6.6 ko nt được 160 ký tự. nhưng bản new thì được

nguyenhuutan93

tình hình là máy của e bị đơ e reset lại bây giờ bị treo ở màn hình khởi động.trong máy lại ko có bản room zip nào.giờ phải làm sao đây bác atula ơi:(

atulaphan

Bác autulaPhan ơi bác fix lại link dowload bản A800S_v6.6_new.rar đi bác. bản V6.6 ko nt được 160 ký tự. nhưng bản new thì được
ok, đã upload lại link bản v6.6 fix sms 160 kt = Go sms pro

atulaphan

tình hình là máy của e bị đơ e reset lại bây giờ bị treo ở màn hình khởi động.trong máy lại ko có bản room zip nào.giờ phải làm sao đây bác atula ơi:(
Bạn vào recovery/mounts and storage/mount USB storage, rồi copy 1 số bản rom khác vào đt, quay ra all wipe rồi up lại nhé.

nguyenhuutan93

Bạn vào recovery/mounts and storage/mount USB storage, rồi copy 1 số bản rom khác vào đt, quay ra all wipe rồi up lại nhé.

e làm theo cách này rồi nhưng ko đc.đt ko kết nối đc vs máy tính.vừa ngồi up lại room gốc nhưng vẫn bị treo như vậy.:((

kazeron2003

Mình nhớ từng cài 1 bản rom của atulaphan, có 1 soft tên là explorer, có thể xoá app theo rom rất tốt, Ko biết tên đầy đủ của nó là gì ạ ?

Thật ra thì mình đang cần xoá vài cái app theo rom, mà ko biết nên xài app nào thì tốt, mong mọi người tư vấn giúp mình. Titannium mình thấy nó phức tạp quá, hix

nguyenhuutan93

Mình nhớ từng cài 1 bản rom của atulaphan, có 1 soft tên là explorer, có thể xoá app theo rom rất tốt, Ko biết tên đầy đủ của nó là gì ạ ?

Thật ra thì mình đang cần xoá vài cái app theo rom, mà ko biết nên xài app nào thì tốt, mong mọi người tư vấn giúp mình. Titannium mình thấy nó phức tạp quá, hix

root exploer bác ạ

quocgl

hai ba?n na`y co' gi` kha'c ha~ pac' atulaphan ? ban? nao` thi` tot' ho*n ?

* 01/10: A800S V1.48 by atulaphan: http://www.fileswap.com/dl/4ymlL38Bp...S_148.zip.html
- Pin ở chế độ chờ vẫn hao nhanh nhưng cải thiện hơn 1.43 và 1.46, còn lúc sd thì tốt hơn ICS.
- fix lỗi mất recovery
* 27/9: CM9 V1 by atulaphan (Rom restore): http://www.fileswap.com/dl/INQMFKsAO...aphan.rar.html
- Ko cần fix gì cả, cứ up và sd.
- Ở chế độ screenoff pin hao hơn v6.4 & v6.6

atulaphan

Atulaphan ơi, bản này ko xái đc laucher khác phải ko ạ ? Mình cài Go Locker screen bị treo máy luôn, phải up lại rom.
lỗi chung của 2.19, khac phục = cách kéo thanh stast bar xuống chọn app manager rồi vao default home chọn luancher vừa cài